Announcement

Collapse
No announcement yet.

LGA 1151 non K มาลากบัสBCLK กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะว่าไป กาวดำใต้กระดองนี่ ใช้อะไรทำความสะอาดครับ

Comment

• Originally posted by Gintama023 View Post
      จะว่าไป กาวดำใต้กระดองนี่ ใช้อะไรทำความสะอาดครับ
      ใช้เล็บขูดๆเอาครับ ไม่เป็นรอยด้วย

Comment

• อยากจะไป 1 T กับเขาบ้าง แต่ก็ จปย (จนปัญญา) ครับ ปล้ำแล้วปล้ำอีก ไม่ติดซักที 1 T ฝากไว้ก่อนเถิด
        กลับมาเล่นค่าเดิมครับ ลดไฟแรมลงได้อีกนิด...

Comment

• ^
          ^
          ^
          ^
          ผมได้ 1T ที่ 3866 ครับ เกินนั้นไม่ไหว มันกินไฟแรมเยอะ

แล้ว SuperPi32 ก็ไม่ได้ดีกว่า 2T เท่าไหร่ สงสัยทำไม่เป็น 55555555555

Comment

• มีบอร์ด Maximus Viii Gene อยากลาก non k บ้าง แต่ flash bios กลับไม่ได้ครับ

ลองทำตามที่ท่านแมวส่งลิงค์มาให้แล้ว ก็ยังไม่ได้ (ผมน่าจะทำไม่ถูกขั้นตอน) ท่านไหนทำผ่านแนะนำด้วยครับ และขอขอบคุณท่านแมวด้วยครับ

ลิงค์ที่ท่านแมวส่งมาให้ "คลิ๊ก"

Comment

• Originally posted by khatrak View Post
              มีบอร์ด Maximus Viii Gene อยากลาก non k บ้าง แต่ flash bios กลับไม่ได้ครับ

ลองทำตามที่ท่านแมวส่งลิงค์มาให้แล้ว ก็ยังไม่ได้ (ผมน่าจะทำไม่ถูกขั้นตอน) ท่านไหนทำผ่านแนะนำด้วยครับ และขอขอบคุณท่านแมวด้วยครับ

ลิงค์ที่ท่านแมวส่งมาให้ "คลิ๊ก"
              ลองใช้ USB Flashback ดูครับ สำหรับบอร์ด ROG.

Comment

• Originally posted by adna View Post
                ลองใช้ USB Flashback ดูครับ สำหรับบอร์ด ROG.
                ขอบคุณมากครับคุณเอ ทำตามวิธีคุณเอแนะนำ ทำได้แล้วครับ

Comment

• Originally posted by khatrak View Post
                  ขอบคุณมากครับคุณเอ ทำตามวิธีคุณเอแนะนำ ทำได้แล้วครับ
                  รอชมความแรงครับ ท่านเขต..

Comment

• สะดวกมาก bios flashback บอร์ดผมต้องทำตามวิธีนั้น

Comment

• แชร์ประสบการณ์เล่นเกมบ้างครับ

i5-6500 @ 4.8ghz + 290X Lightning @ 1250/1600 vs i5-6500 @ 5ghz + 980 Ti ref @ 1455/1980
                      เล่นที่ 2560x1440

GTA V
                      290X ปรับสุดหมด ยกเว้นหญ้า high , advanced graphics เปิดหมด , fxaa เฟรม 45-60 ไม่มีคอขวด
                      980 Ti เหมือน 290X เปลี่ยนจาก fxaa เป็น 2xmsaa แล้วเปิด mfaa เฟรม 50-90 ไม่มีคอขวด การ์ดวิ่งเต็ม 99-100%

TW Attila
                      290X ปรับสุดหมด , mlaa หน้าแคมเปญเฟรม 30-60 หน้าแบทเทิลเฟรม 30-60
                      980 Ti ปรับเหมือน 290X รู้สึกเลยว่าเจอตอเต็มๆ เพราะมันคอขวด การ์ดมีดิ่งไป 70-80% หน้าแคมเปญ ส่วนหน้าแบทเทิลลื่นกว่า 290X โดยเฉพาะเวลาซูมลงไป

Cities Skylines ปรับสุดหมด ความเร็วระดับ1 เฟรม 30-40 ระดับ3มีตกไป 18 เป็นเกมเดียวที่ 7870 แรงเท่า 290X แรงเท่า 980 Ti ปล.ของผมใช้ mod 81 tiles สร้างกรุงเทพ มันเลยกิน cpu เกินจริงไปเยอะ

Sims 4 ปรับสุดหมดแบบเล่นแล้วไม่หน่วง
                      7870 2560x1440
                      290X 4K
                      980 Ti 5K

Civilization 6
                      290X ไม่ทันเล่นก็แต๊บไปก่อน
                      980 Ti ปรับสุดหมด 60 เฟรมตลอด เฟรมตกแค่ตอน end turn
                      ai benchmark 14วิ ไปดูใน reddit เร็วกว่า 3770k 3930k 5820k oc ยังไงเกมก็ยังต้องเน้นต่อหัวเป็นหลัก...

Comment

• ASRock Z170 OC Formula บัส 250 ก็ทำได้ แต่ทำแล้ว ผมปรับค่าแรมอะไรไม่ได้เลย 555 ไม่รู้จะเล่นไปทำไม บัส 250

ใครมี Celeron G3900 หรือ Pentium G4400 เอามายืมลากบัสเล่นหน่อยดิ๊ 555

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                          รอชมความแรงครับ ท่านเขต..
                          เจอตัวกินไฟครับท่านบิ๊ก ลากไม่กระดิกเลย

Originally posted by Botvinnik View Post
                          สะดวกมาก bios flashback บอร์ดผมต้องทำตามวิธีนั้น
                          ใช่ครับท่านแมว

.............................................................

- สรุปบอร์ด maximus viii gene ใช้ไบออส 0018 flashback จากไบออสเวอร์ใหม่ๆได้ ลาก non k ได้ปกรติครับ

- ส่วน 0001 flashback ได้ แต่ปัญหาคือบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้ ค้างที่โลโก้ จะลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่ได้

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
                            แชร์ประสบการณ์เล่นเกมบ้างครับ

i5-6500 @ 4.8ghz + 290X Lightning @ 1250/1600 vs i5-6500 @ 5ghz + 980 Ti ref @ 1455/1980
                            เล่นที่ 2560x1440

GTA V
                            290X ปรับสุดหมด ยกเว้นหญ้า high , advanced graphics เปิดหมด , fxaa เฟรม 45-60 ไม่มีคอขวด
                            980 Ti เหมือน 290X เปลี่ยนจาก fxaa เป็น 2xmsaa แล้วเปิด mfaa เฟรม 50-90 ไม่มีคอขวด การ์ดวิ่งเต็ม 99-100%

TW Attila
                            290X ปรับสุดหมด , mlaa หน้าแคมเปญเฟรม 30-60 หน้าแบทเทิลเฟรม 30-60
                            980 Ti ปรับเหมือน 290X รู้สึกเลยว่าเจอตอเต็มๆ เพราะมันคอขวด การ์ดมีดิ่งไป 70-80% หน้าแคมเปญ ส่วนหน้าแบทเทิลลื่นกว่า 290X โดยเฉพาะเวลาซูมลงไป

Cities Skylines ปรับสุดหมด ความเร็วระดับ1 เฟรม 30-40 ระดับ3มีตกไป 18 เป็นเกมเดียวที่ 7870 แรงเท่า 290X แรงเท่า 980 Ti ปล.ของผมใช้ mod 81 tiles สร้างกรุงเทพ มันเลยกิน cpu เกินจริงไปเยอะ

Sims 4 ปรับสุดหมดแบบเล่นแล้วไม่หน่วง
                            7870 2560x1440
                            290X 4K
                            980 Ti 5K

Civilization 6
                            290X ไม่ทันเล่นก็แต๊บไปก่อน
                            980 Ti ปรับสุดหมด 60 เฟรมตลอด เฟรมตกแค่ตอน end turn
                            ai benchmark 14วิ ไปดูใน reddit เร็วกว่า 3770k 3930k 5820k oc ยังไงเกมก็ยังต้องเน้นต่อหัวเป็นหลัก...
                            ถ้ากรุงเทพฯสมบูรณ์สงสัยต้องขยับไปi7-6700 เป็นอย่างน้อยแล้วครับ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                              ถ้ากรุงเทพฯสมบูรณ์สงสัยต้องขยับไปi7-6700 เป็นอย่างน้อยแล้วครับ
                              ตอนใช้ 2600K เคยลองเปิดกับปิด HT ได้เฟรมเท่ากันเป๊ะเลยครับ
                              แต่โดยรวมพอใจครับ คงเป็นข้อจำกัดของ DX11 จริงๆ

Comment

• Zen จะมา non K เงียบเลยเหรอ

Comment

Working...
                                X