Announcement

Collapse
No announcement yet.

LGA 1151 non K มาลากบัสBCLK กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ลองเอา i3 6100 มาลาก GTX 1080 FE ดูซะหน่อย..

Comment

• ผ่าแล้ว ต้องลอง LinX 0.6.5 หน่อย..

Comment

• ^
        ^
        ^
        ความมันส์ได้บังเกิดแน่นวล

Comment

• รอชม5.2GHz.ครับท่านพี่

Comment

• Originally posted by iambic View Post
            ผ่าแล้ว ต้องลอง LinX 0.6.5 หน่อย..

Comment

• ขอถามในนี้อีกที่นะครับ. .

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

• ของผม H170 hyper ลากได้สบายใจ ส่วน Z170 รอท่านที่ใช้มาตอบละกัน

Comment

• Originally posted by itoe102 View Post
                  ของผม H170 hyper ลากได้สบายใจ ส่วน Z170 รอท่านที่ใช้มาตอบละกัน
                  H170 bios เวอชั่นไหนครับ ผมดูมาเห็นเค้าบอก 1.1 oc ได้ แต่ถ้า 2.x ลากไม่ได้แล้ว ใจจิงอยากได้ hyper ลากนิดๆหน่อยๆพอ แต่กลัวซื้อมาแล้ว ได้ไบออสตัวใหม่ แล้วจา oc ไม่ได้อะสิครับ

Comment

• ของผมตอนซื้อ มาเป็น ver.1.20 อัพเป็น 1.50 ก็ลากใน bios ได้ปกตินะ แล้วตัว hyper เนี่ยมันไม่มี Ver 2.xx มันโดดจาก 1.xx ไป 7.xx เลย

Comment

• . ผมเห็นมันเขียน 2.0 อะครับ เลยไม่รู้ นายซื้อมานานยังครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

• 1 อาทิต น่าจะได้

Comment

• i5 6500 จะไป 4.0g แนะนำ V หน่อยครับ ปรับเท่าไหร่ดี
                          บอร์ด z170a m3

Comment

• Originally posted by tonyeton View Post
                            i5 6500 จะไป 4.0g แนะนำ V หน่อยครับ ปรับเท่าไหร่ดี
                            บอร์ด z170a m3

หน้าแรกตรงมู้เลย มีบอกอยู่ มือใหม่ๆลองคลำไป 4.3GHz. ยังได้เลย

Comment

มือใหม่ สอบถามหน่อยครับ อยากทราบว่าโปรแกรม RealTemp นี่เชื่อถือได้มั้ยครับ ภาพข้างบนคืออุณหภูมิปกติ

แต่พอผม OC ปุ๊บ ตั้ง 122 (i5 6500) ไฟ1.32 แรมไม่ยุ่ง บูทติด แต่มาเปิด RealTemp กลายเป็นว่า อุณหภูมิขึ้น100 ทั้ง4หัวเลย

ตกใจเลยรีบปิดเครื่อง รีเซตไบออส ตั้ง default UEFI อุณหภูมิก็กลับมาปกติอีกครั้ง ผมทำอะไรผิดไปมั้้ยครับ

Comment

• มาเริ่มต้นกันใหม่ ลดมาที่ 4.2GHz 1.250v DRAM เลือก 28XX นิ่งเฉยเลยแฮะ (TridentZ 3200 8x2 CL16-16-16-36)
                                เปิดแอร์ 25 C' ไม่เปิดเคสครับ

ผมค่อนข้างพอใจที่ 4.2 นะ เพราะอุณภูมิกำลังดี ใจจริงอยากได้ซัก 4.5 ความร้อนไม่เกิน 80 C' ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า
                                ผมจะทำยังไงกับ Ram ต่อไปดีครับ ตอนนี้เลือกที่ 28XX อยู่ครับ
                                ต้องลองปรับขึ้นไปเรื่อยๆให้ถึงบัสเดิมที่ 3200 หรือเปล่า แล้วค่อยปรับพวก VCCIO, VCCSA ครับ

Comment

Working...
                                X