Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าใครยังใช้ เมนบอร์ด ซีพียู i7 ซ็อกเก็ต 1366 อยู๋บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สอบถามหน่อยครับ มีใครลองใส่แรม 4g 6แถว กับ xeon s1366 บ้างมั๊ยครับ อยากรู้ว่าจะใส่ได้มั๊ย

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
      สอบถามหน่อยครับ มีใครลองใส่แรม 4g 6แถว กับ xeon s1366 บ้างมั๊ยครับ อยากรู้ว่าจะใส่ได้มั๊ย
      มันใส่ได้อยู่แล้วครับ

ปล. ดูว่าเป็นแรม 16 ชิพหรือเปล่าด้วยนะครับ ยกเว้นบอร์ดมันจะรับได้ 48GB

Comment

Originally posted by KarnRedsun View Post
        มันใส่ได้อยู่แล้วครับ

ปล. ดูว่าเป็นแรม 16 ชิพหรือเปล่าด้วยนะครับ ยกเว้นบอร์ดมันจะรับได้ 48GB
        ผมเห็นสเปค mb chip x58 มันใส่ได้สูงสุดแค่ 12g อ่ะครับ เลยไม่แน่ใจ

Comment

บางบอร์ดบอกรองรับแค่ 24gb แต่กลับใส่ได้ถึง 48gb ก็มีครับ

Comment

Originally posted by Warlord_Link View Post
            บางบอร์ดบอกรองรับแค่ 24gb แต่กลับใส่ได้ถึง 48gb ก็มีครับ
            ขอบคุณมากครับ ผมจะได้เปลี่ยนแรม จาก12เป็น 24 บางทีผมก็เล่นเกมระหว่างรอแปลงไฟล์งาน

Comment

เดิมที ผมรู้สึกว่าแรม 12GB นี่มันเยอะมากๆนะครับ เมื่อเทียบกับเมื่อปีก่อนนู้นที่ผมยังใช้คอมที่มีแรมแค่ 2GB ล่ะนะครับ

Comment

อัพเดตครับ ผมไปซื้อแรม Avexir Core (ไอ้ที่มันมีไฟด้านบนแรมน่ะครับ) มาใส่ บู๊ตไม่ขึ้น ต้องเอาแรมเดิมใส่ครับ

Comment

Originally posted by Warlord_Link View Post
                  ผมเคยสอย 1366 แต่เป้ฯ Server นะครับ
                  Spec บอกรองรับ RAM Non-ECC แค่ 24GB
                  แต่ผมซัดไป 48GB เลยครับ
                  (แค่เทสนะครับ)
                  Last edited by popzeta2; 5 Jan 2016, 23:02:42.

Comment

Comment

Comment

คิดถึง 1366 จัง ผมพึ่งเปลี่ยน system to 2011-v3 ด้วยความคัน แต่กลับไม่รู้สึกว่ามันต่างจากเดิมเท่าไหร่

http://valid.x86.fr/d85sur

Comment

Comment

Originally posted by RG520 View Post
                            คิดถึง 1366 จัง ผมพึ่งเปลี่ยน system to 2011-v3 ด้วยความคัน แต่กลับไม่รู้สึกว่ามันต่างจากเดิมเท่าไหร่

http://valid.x86.fr/d85sur
                            คิดเหมือนกัน แต่ราคาต่างกัน ยังใช้ 1366 อยู่ เดียวไปหาแรมมาเพิ่ม 8x3 ดูว่าใส่ได้เปล่า........

Comment

Comment

หามาใส่แล้ว แรม 8Gx3=24g ขึ้นใช้ได้ดีครับ

Comment

Working...
                                X