Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าใครยังใช้ เมนบอร์ด ซีพียู i7 ซ็อกเก็ต 1366 อยู๋บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by myth3333 View Post
    มา x56xx ดีกว่าครับ ลาก ไกลๆๆ เย็นๆ

mb:asus rampage ll extreame
    cpu:x5650
    vga:asus;hd 6570
    ram:kingston 1333 ddr3 2x3 (ตัวเตี้ย)
    SSD KINGSTON HYPERX FURY (SHFS37A)120 GB ( ใส่ SATA-2 )
    CPU Fans:thermaltake duorb
    psu: hp 375w

อันนี้ ลากไป 4.40ghz 201*22 ไฟ 1.352 ( ถ้าแรมเทพ ซิ้งเทพ น่าจะไปไกล กว่านี้ )

ขาโหดครับ

Comment

ช่วงนี้ราคาบอร์ด 1366 แพงมาก ได้ CPU ถูกเกินไป.....อิอิอิ

Comment

Originally posted by poyuen View Post
        ช่วงนี้ราคาบอร์ด 1366 แพงมาก ได้ CPU ถูกเกินไป.....อิอิอิ
        ใช่เลย ตามกระแส

Comment

ผม ไป สอย rampage ll extreame มาจาก ร้าน มือสอง ในห้าง 100 ทิพ

มาแค่ 4500 สภาพ นางฟ้า ประกันร้าน ให้อีก ตั้ง 1 เดือน แน่ ( มีแค่ บอด+ฝาหลัง+ lcd post ) แล้วไปหาซื้อ sound fx แยกอีก 400 บาท รวม = 4900 ก็ถือว่า โอเคอยู่นะกับ เงินที่จ่ายไป

Comment

CPU : i7-930
            M/B : ASUS R3E กับ R3 Gene
            RAM : Crucial Tactical 4*6
            PSU : Seasonic X1250

ตอนนี้ บอร์ดเริ่มจะมีปัญหา เปิดเครื่องแล้วไม่บูต ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ถึงจะบูท ใครใช้บอร์ดตัวนี้เจออาการแบบนี้บ้างครับ

Comment

Originally posted by ecostone View Post
              CPU : i7-930
              M/B : ASUS R3E กับ R3 Gene
              RAM : Crucial Tactical 4*6
              PSU : Seasonic X1250

ตอนนี้ บอร์ดเริ่มจะมีปัญหา เปิดเครื่องแล้วไม่บูต ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ถึงจะบูท ใครใช้บอร์ดตัวนี้เจออาการแบบนี้บ้างครับ
              ได้ oc หรือ เปล่าครับ

Comment

Originally posted by myth3333 View Post
                ได้ oc หรือ เปล่าครับ
                ไม่ได้ oc ครับ ค่า standard เลย ไม่ได้ตั้ง xmp ด้วย อีกอย่าง อาการไม่ได้เป็นตลอดครับ หากเป็น พอปิดสวิช psu แล้วเปิดใหม่ ตอนบูท จะมีเสียงติ๊ด 1 ครั้ง แล้วมีข้อความแจ้งประมาณว่า overclock fail ต้อง f1 เข้าไป bios เป็นกับทั้ง r3e กับ ตัว r3 gene ด้วย

Comment

Originally posted by yugi99hitsCOMBO View Post
                  ของผม

i7 920 ซิงค์เดิมๆครับ ไม่oc ความร้อนรู้สึกพอๆกัน
                  MB Gigabyte ex58-ud3r
                  ram 3GB (1x3) bus1333

กำลังว่าจะประกอบใหม่ คิดว่าคุ้มมั้ยครับ
                  i5 6600k
                  gig z170 ud3
                  ram 16 (8*2) bus2666

พอดีการ์ดจอเก่า gtx260 มันเสีย เลยจะซื้อใหม่เป็น 980 แต่กลัวสเปคอย่างอื่นมันไม่ไหวแล้ว เมนบอร์ดมัน pci-ex2.0 sata2 อีก อายุก็6ปีกว่าๆ
                  ผมใช้ x5650 ที่ 4.6 Ghz กะ 980 ti มันก็ยังไหวอยู่นะครับ เพิ่มแรมเป็น 12 GB clock 920@4Ghz น่าจะอยู่ได้อีกยาวอ่ะครับ ถ้าเอาไว้เล่นเกมอย่างเดียว

Comment

Originally posted by RG520 View Post
                    ผมใช้ x5650 ที่ 4.6 Ghz กะ 980 ti มันก็ยังไหวอยู่นะครับ เพิ่มแรมเป็น 12 GB clock 920@4Ghz น่าจะอยู่ได้อีกยาวอ่ะครับ ถ้าเอาไว้เล่นเกมอย่างเดียว
                    ป้าดติโธ้ ท่าน ทำ อย่างไร ถึงได้ 4.6ghz

Comment

ป้าดติโธ้ ท่าน ทำ อย่างไร ถึงได้ 4.6ghz

อัดไฟ vcore 1.4 ตัวคูณ 23 เลยครับ

http://valid.x86.fr/ldgzqq

Comment

Originally posted by RG520 View Post
                        อัดไฟ vcore 1.4 ตัวคูณ 23 เลยครับ

MB เทพละ่ครับ Asus P6T6 WS REVOLUTION แระซะน้องใหม่ยังอายเลย

Comment

ไฟ 1.4 ไม่กล้า ครับเสียว แค่ 1.325 นี่ก็ ใจตุ๊มๆ ต้อมๆ แล้ว กลัว แต๊บบ

เคยทำแค่ 4.6 ( 22*210 ไฟ 1.375 ) แต่ก็เปิดติด เข้า windows แป็บเดียว แล้ววูปดับ เลยไม่กล้าทำอีก ฮ่าๆๆๆๆ

ปกติใช้ทุกวันก็ 3.7 (20*188 ไฟ แค่ 1.25 เอง )

Comment

จะหาซื้อ SINK สแตนดาร์ด 1366 ได้ที่ไหนครับ จะเอามาลองบอร์ด

Comment

พอหาได้อยู่

Comment

Originally posted by poyuen View Post
                                จะหาซื้อ SINK สแตนดาร์ด 1366 ได้ที่ไหนครับ จะเอามาลองบอร์ด
                                ซื้อ Sink ไม่ stock ดีก่าครับ แพงอีกนิดเดียว ^^^ ไฟ 1.4x ไม่เป็นไรหลอกครับ อย่าให้มันร้อนแล้วกัน อิ อิ

Comment

Working...
                                X