Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MrRiptide View Post
    กำลังจะอัพระบบใหม่ ระหว่าง i5 6500 กับ i5 6600 กับ i7 6700 (non K) อันไหนคุ้มค่ากว่ากันหรอคับ
    ปกติก็เอาไว้เล่นเกม แต่ชอบเป็นหลายๆโปรแกรมในเวลาเดียวกัน
    6700 ดีกว่าตามราคาครับ ส่วนตัวผม ต่างกันไม่มากกับ 6700K ครับ K สำหรับพวกชอบลากครับมันลากได้ไกลกว่า
    แต่ถ้าเดิมๆๆ i5 6600 ก้อเหลือแล้วครับ

Comment

• Originally posted by WildFang-X View Post
      บอร์ด Asus Maximus VIII Hero กับ Asrock Z170 Fatality gaming k6 ตัวไหนเล่นกว่าครับ

การใช้งาน Bios และความเสถียรของภาคจ่ายไฟตัวไหนโอเคกว่ากันครับ
      ให้ภาษี asus ดีกว่านะ แต่ผมใช้ k6 อยู่ พึ่งถอยมาวันนี้ นิ่งใช้ได้เลย

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ

สเป็คตอนนี้ผมใช้ i7 2600 + Gig b75m-d3v + Ram 8 gb 1333 (การ์ดจอ gtx750ti)
        แล้วคือถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้ i3 6100 + MSI H110I PRO + Hyper-X DDR4(2133) 8GB

ขอถามตามนี้ครับ
        1.ความแรงมันด้อยกว่าเดิมไหมหรือมากกว่าเยอะไหม แล้วคุ้มที่จะเปลี่ยนไหมครับ (งบมีไม่เยอะครับผม)
        2.สเป็คของเก่าจะขายได้ประมาณเท่าไรครับ
        3.การใช้งานหลักๆผมเล่นเกมพวก WOT/Armored Warfare/War thunder ประมาณนี้เป็นหลัก แล้วก็จะมีแฟนเวลาใช้เค้าจะแปลงไฟล์หนัง/เพลงเอาไว้ดูกับiphone พร้อมกับเปิดเว็บ10แท็บ+
        (อยากได้MB ITX ด้วย 1155 มันหาไม่ได้เลย )

ขอบคุณครับผม

Comment

• i5 6600 กับ i5 6600K ความแรงมันต่างกันมากไหมคะ

Comment

• Originally posted by podtian View Post
            รบกวนสอบถามหน่อยครับ

สเป็คตอนนี้ผมใช้ i7 2600 + Gig b75m-d3v + Ram 8 gb 1333 (การ์ดจอ gtx750ti)
            แล้วคือถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้ i3 6100 + MSI H110I PRO + Hyper-X DDR4(2133) 8GB

ขอถามตามนี้ครับ
            1.ความแรงมันด้อยกว่าเดิมไหมหรือมากกว่าเยอะไหม แล้วคุ้มที่จะเปลี่ยนไหมครับ (งบมีไม่เยอะครับผม)
            2.สเป็คของเก่าจะขายได้ประมาณเท่าไรครับ
            3.การใช้งานหลักๆผมเล่นเกมพวก WOT/Armored Warfare/War thunder ประมาณนี้เป็นหลัก แล้วก็จะมีแฟนเวลาใช้เค้าจะแปลงไฟล์หนัง/เพลงเอาไว้ดูกับiphone พร้อมกับเปิดเว็บ10แท็บ+
            (อยากได้MB ITX ด้วย 1155 มันหาไม่ได้เลย )

ขอบคุณครับผม
            ไม่คุ้มครับเพราะมีแปลงไฟล์ด้วย i7-2600 ได้ประมาณ 3800 บอร์ดประมาณ 1300-1400 แรมสัก 700

Originally posted by Kiwmajes View Post
            i5 6600 กับ i5 6600K ความแรงมันต่างกันมากไหมคะ
            6600 เน้นใช้เดิมๆ 6600K เอามา OC ครับ

Comment

• แปลงหนังลง iphone คงไม่เท่าไหร่ แต่อยากให้ไป I5 มากกว่า บอร์ดเลือกเป็น B150 Gigabyte 2400 บาทราคาไม่หนีมาก

Comment

• ลบ ยุบโครงการ
                Last edited by Crazy_O; 22 Jun 2016, 01:36:15.

Comment

• เพิ่ง เคลม CPU มาใหม่จัดสักหน่อย ไฟสูงสักหน่อยลอง 5.0 บูทแล้วค้างตลอดเลย ฮ๋า ๆ

Comment

• รบกวนชี้เป้าให้ที่ครับ Ram 16G จริงๆแล้วอยากได้ g-skill รุ่นไหนดีครับ หรือมีรุ่นไหนน่าใช้บ้างครับจะเอามาใชกับ i5 6500 + Fatal1ty Z170 Gaming K6 แรมตัวไหนน่าจะลากไปนิ่งๆบ้างครับ

Comment

• RAM DDR4(3000) 16GB. (8GBX2) G.SKILL RipjawsV 3750.- Advice สีแดง เข้ากับบอร์ดรครับ
                      https://www.advice.co.th/product/ram...6gvrb-ripjawsv

Comment

• i3 6100 อยู่ในมือนานแหล่ว แต่ยังเลือกบอร์ดไม่ได้เลยยยย

Comment

• Originally posted by champ24477 View Post
                          ให้ภาษี asus ดีกว่านะ แต่ผมใช้ k6 อยู่ พึ่งถอยมาวันนี้ นิ่งใช้ได้เลย
                          ท่านลอง Bios UEFI เป็นไงบ้างครับโอเคไหม แล้วจ่ายไฟนิ่งเปล่า

ผมเองเคย OC สมัย I5 760 มันเป็น OC Bus Ram เลยซีเรียสเรื่องภาคจ่ายไฟนิดนึง ไม่รู้ว่ายุคนี้มันเน้นขนาดนั้นไหม

Comment

• Originally posted by WildFang-X View Post
                            ท่านลอง Bios UEFI เป็นไงบ้างครับโอเคไหม แล้วจ่ายไฟนิ่งเปล่า

ผมเองเคย OC สมัย I5 760 มันเป็น OC Bus Ram เลยซีเรียสเรื่องภาคจ่ายไฟนิดนึง ไม่รู้ว่ายุคนี้มันเน้นขนาดนั้นไหม
                            นิ่งมากครับ ผมปรับ llc lvl2 ไฟ manual 6600k@ 4.4 ปรับตัวคุณอย่างเดียว หน้าตา UEFI ใช้ง่ายครับ คล้ายๆ maximus v gene ที่เคยใช้มาก่อน

Comment

• Originally posted by champ24477 View Post
                              นิ่งมากครับ ผมปรับ llc lvl2 ไฟ manual 6600k@ 4.4 ปรับตัวคุณอย่างเดียว หน้าตา UEFI ใช้ง่ายครับ คล้ายๆ maximus v gene ที่เคยใช้มาก่อน
                              บอร์ดตัวนี้มันเหมือนพวก Asus Maximus Z87/Z97 ผมชอบดำแดงแบบนั้น พอเป็น Z170 เปลี่ยนลุคเลย มันออกแนวดำด้านไปนิดนึง แต่ฟีเจอร์ตอบโจทย์ผมหมดทั้งคู่เลย ตอนนี้ลังเลแค่ 2 บอร์ดนี้ละ
                              Last edited by WildFang-X; 21 Jun 2016, 20:05:57.

Comment

• cpu I5 6500 กด ลาซาด้า มาแล้ว

บอร์ด Gigabyte H170-HD3 DDR4 ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ เทียบกับตัว H170-gaming

กะจะใช้ร่วมกับ rx480 เล่นเกมส์ Doom Diablo

Comment

Working...
                                X