Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอ cpu อยู่

เด๋วมา อยู่ด้วย ครับ

Comment

• เมื่อไหร่ Max VIII Extreme จะเอาเข้ามขายหว่า

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ผมใส่ฮีตซิงก์ cooler master hyper 212x อุณภูมิประมาณ 35-37 ปกติไหม แล้วเวลาที่ full load ผมลงเอาจับ ฮีตซิงก์ตรงใบสีเงินๆ ดูกลับไม่มีความร้อนหรืออุ่นเลย เลย ลองจับตรง ทองแดง ตรงฐาน ก็ไม่ร้อนเหมือนกัน สงสัย มันได้ช่วยระบายความร้อน CPU หรือเปล่า

Comment

• Originally posted by PatRaceTin View Post
          เมื่อไหร่ Max VIII Extreme จะเอาเข้ามขายหว่า
          เข้าไทยผมว่าแพงแน่ๆ อะ

Comment

• Originally posted by nirut116 View Post
            ขอถามหน่อยครับ ผมใส่ฮีตซิงก์ cooler master hyper 212x อุณภูมิประมาณ 35-37 ปกติไหม แล้วเวลาที่ full load ผมลงเอาจับ ฮีตซิงก์ตรงใบสีเงินๆ ดูกลับไม่มีความร้อนหรืออุ่นเลย เลย ลองจับตรง ทองแดง ตรงฐาน ก็ไม่ร้อนเหมือนกัน สงสัย มันได้ช่วยระบายความร้อน CPU หรือเปล่า
            ปกตินะครับ ของผมไม่รู้ Sensor บอร์ดเพี้ยนหรือยังไง ปกติอุณหภูมื 50 (เข้า BIOS ยัง 50 กว่าเลยอะ )
            ผมเทส Full Load นี่ปาไป 87-95 เลย แต่ลองไปแตะไปป์กับแผ่นฟินมันไม่ร้อนนะ
            งงอยู่ว่าเป็นที่ Sensor มันเพี้ยน ต้องรอ BIOS ที่ดีกว่านี้มาแฟลชรึเปล่า
            บอร์ดผม Gigabyte Z170-HD3P นะครับ แต่ซิงค์รุ่นเดียวกับท่าน

Comment

• DDR4 3733@18-19-19-39 2T 1.42V.

ปล. เล่นแต่แรม ยังไม่ได้เล่น CPU ไรเลย ปล่อย Auto หมด

ใครมีผลเทสแรม DDR4 ยังไงไปลงผลที่ห้องนี้ได้นะครับ >> -- DDR4 ALL SPEED @ 1.45V. --
              วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• รอชม 4GBx2 CL15 3000MHz $100~

เอา V ไปดูก่อน

http://www.newegg.com/Product/Produc...D=3938566&SID=

http://www.newegg.com/Product/Produc...D=3938566&SID=

Comment

• Originally posted by hiken View Post
                  ### วันนี้อากาศเย็นๆ ลองๆ เทส I7 6700K ที่ 45/40GHz.

Comment

• ใครใช้บอร์ด Gigabyte Z170 บ้างครับ ขอลอกการบ้านสักหน่อยครับ ฮ่า ๆ ผมได้เท่านี้เอง

Comment

• ล่าสุดได้เท่านี้น่าจะสุดทางแล้วครับรอลอกการบ้านท่านอื่นดีกว่า

Comment

• Originally posted by y.wasin View Post
                        อิอิ ลูกพี่มาแล้วช่วยดันแรมขึ้นบัส 4000 หน่อยครับ.

Comment

• Originally posted by hiken View Post
                          อิอิ ลูกพี่มาแล้วช่วยดันแรมขึ้นบัส 4000 หน่อยครับ.

Comment

• พรุ่งนี้เจอกันAT Pantip Pratunam

Comment

• ^
                              ^

อย่าเพิ่งรีบ ได้ยินว่าเดี๋ยว 3600 3733 ราคาไม่แพงมากก็มา อิอิ
                              วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
                                ^
                                ^

อย่าเพิ่งรีบ ได้ยินว่าเดี๋ยว 3600 3733 ราคาไม่แพงมากก็มา อิอิ
                                กลัวบอร์ดไม่ซับเพราะกะจะเอามาใช้ทั้งZ170และX99ครับ.

Comment

Working...
                                X