Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถูกต้องที่สุดครับ ต้อง Z170 ถึงจะลาก Non-K ได้ครับ

Comment

• Originally posted by numthowhoo View Post
      ผมใช่ i3 6100 oc ไม่ได้ครับ บอร์ดไม่ลองรับ หรือ ไบออสตัวนี้ ทำไม่ได้ หรือ ผมผิดตรงไหน บอกด้วยนะครับ
      อยาก oc ครับ แต่ oc ไม่ไปเลย

ASRock H170 ลาก non k ไม่ได้นะครับ แต่ลากมี K ได้ ลองถามเทพnoppon1412 ดูครับ

Originally posted by noppon1412 View Post
      ลากได้แม้ชิพ H ที่แรกของโลก

Review
      http://www.extremepc.in.th/asrock-h170-pro-4oc/
      ป.ล. และถ้าให้ชัวร์ป้าป Z170 ควรหาที่ผลิตล็อตก่อนเดือน 02/2016 จะชัวร์ที่สุดนะครับ ว่าไม่ได้โดนล็อคไบออสมาแล้ว

Comment

• ถ้า ซื้อ z170 แล้ว มาถอยหลัง bios ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by numthowhoo View Post
          ถ้า ซื้อ z170 แล้ว มาถอยหลัง bios ได้ไหมครับ
          ไม่มีใครรู้ครับ คงต้องรอคนซื้อหลัง02/2016มาตอบ
          แต่สำหรับผมหาให้ชัวร์หา Z170 ผลิตก่อน 02/2016 ชัวร์สุด
          ผมมีลงขายอยู่สนใจ แวะไปดูได้ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...8%8730-12-2018

Comment

• Asrock Z170 Gaming K4 ของผมพึ่งซื้อมาเดือนที่แล้วครับ

แต่ BIOS ยังเป็น P1.40 ของเดือนกรกฎา ปีที่แล้วอยู่เลย

ได้บอร์ดมาก็อัพตัวล่าสุดเลย เพราะใช้กับ 6600k อยู่แล้ว

แต่ไม่เคยลอง flash BIOS ย้อนหลังครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
              Asrock Z170 Gaming K4 ของผมพึ่งซื้อมาเดือนที่แล้วครับ

แต่ BIOS ยังเป็น P1.40 ของเดือนกรกฎา ปีที่แล้วอยู่เลย

ได้บอร์ดมาก็อัพตัวล่าสุดเลย เพราะใช้กับ 6600k อยู่แล้ว

แต่ไม่เคยลอง flash BIOS ย้อนหลังครับ
              ดูข้างกล่องมีบอกครับ ว่านำเข้าเดือนไหน ถ้าล็อตใหม่ๆ ไบออสใหม่หมดแล้ว

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                ดูข้างกล่องมีบอกครับ ว่านำเข้าเดือนไหน ถ้าล็อตใหม่ๆ ไบออสใหม่หมดแล้ว
                นำเข้า สิงหา 58 ครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อบอร์ด asus hero มา ทำไมมันเข้า bios ยากจัง เหมือนคีย์บอร์ดมันยังไม่ติด ไฟติดๆดับๆ กด del ตั้งนานกว่าจะเข้าได้ บางที windows บูทไวก็ไม่ทัน งง

Comment

• Originally posted by mildzababo View Post
                    สอบถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อบอร์ด asus hero มา ทำไมมันเข้า bios ยากจัง เหมือนคีย์บอร์ดมันยังไม่ติด ไฟติดๆดับๆ กด del ตั้งนานกว่าจะเข้าได้ บางที windows บูทไวก็ไม่ทัน งง
                    ผมใช้ HERO เหมือนกันกด F2 ครับเข้าใบออสเขาไม่ยากครับ

Comment

• Originally posted by seksit55 View Post
                      ผมใช้ HERO เหมือนกันกด F2 ครับเข้าใบออสเขาไม่ยากครับ
                      กดยํ่าๆสัก 4-5วิถึงเข้าได้ครับ ปกติมั้ยหว่า เหมือนคีย์บอร์ดไฟไม่เข้า ลองเปลี่ยนมา2-3อันก็เหมือนเดิม หรือต้องอัพเดต bios ก่อนครับ

Comment

• Originally posted by mildzababo View Post
                        กดยํ่าๆสัก 4-5วิถึงเข้าได้ครับ ปกติมั้ยหว่า เหมือนคีย์บอร์ดไฟไม่เข้า ลองเปลี่ยนมา2-3อันก็เหมือนเดิม หรือต้องอัพเดต bios ก่อนครับ
                        ผมก้กด del ย้ำๆเอานะครับ - -มันชินแล้ว เข้าได้ปกติตลอด ลองอัพเดทไบออสดูก่อนก็น่าจะดีครับ

Comment

• คีย์บร์อดติดๆดับๆยังงั้นละครับ ผมก็เป็นทั้ง ranger และ heroอัพ bios1.502 กะเหมือนเดิม มีตัวmsi h110m ไม่เป็นครับ

Comment

• พึ่งซื้อมาครับผมวันนี้สดๆเลย ตอนเมื่อเดือนที่แล้วกะเอา 6600 ธรรมดามา oc ไปๆมาๆจัด 6700k ซะงั้น งงตัวเอง 555

เหมือนไฟเยอะๆไปป่าวครับยังไม่ได้ไปตั้งค่า bios อะไรเลยควรประมาณเท่าไหร่ดีครับผม

Comment

• OC I7 6700K 4.7Ghz RAM Corsair 32GB/3600

OC 4.7Ghz ไฟ CPU สูงไปป่าวครับ
                              Last edited by dozzaa29; 9 Mar 2016, 21:47:18.

Comment

• Originally posted by dozzaa29 View Post

OC I7 6700K 4.7Ghz RAM Corsair 32GB/3600

OC 4.7Ghz ไฟ CPU สูงไปป่าวครับ
                                ไม่สูงครับถือว่าดีครับ 4.7 ไฟ 1.3 ก็หาไม่ง่ายครับ

Comment

Working...
                                X