Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ptw4520 View Post
    - พัดลมตัวเดียวใหญ่ๆ แบบนี้ ชอบครับ
    - ถ้าเป็นผมซื้อมาใช้ จะลองกลับด้านพัดลม เพื่อดูว่าเมื่อดูดออกแล้ว ผลจะต่างกันมั้ย?
    - แต่อย่าบ้าตามผมแล้วกัน เพราะประเภทมืออยู่ไม่สุข ได้อะไรมาเล่นแล้วล่ะก้อ เป็นต้องลองเรื่อยเปื่อยทุกทีไป
    เอาซิงค์ตัวนี้มา ก็ตั้งใจให้มันเป่าซิงค์ภาคจ่ายไฟไปพร้อมกันครับ

ก็ถือว่าเย็นใช้ได้ สำหรับซิงค์ประเภทนี้ พัดลมบางแค่ 13mm เสียงเงียบดีมาก

ถ้าใส่พัดลมหนา 25mm แบบมาตรฐาน ก็คงเย็นได้กว่านี้อีก ลองเอา CM JetFlo มาใส่ เทส LinX ก็เย็นลงไปอีก 4-5 องศา

เทสด้วยโปรแกรมอื่นๆ อย่าง AIDA Stability Test ปรับพัดลม mode silent ก็อยู่แถวๆ 60 องศา พัดลมยังวิ่งแค่ 30% อยู่เลยครับ

Comment

• Originally posted by dozzaa29 View Post
      สมาชิกใหม่นะครับ ขอเข้าด้วยคนนะครับ
      สเปคบ้านๆ ใช้เล่นเกมนิดๆ หน่อยๆ ครับ นอกนั้นเล่นเน็ตล้วนๆ เลยครับ

ขออภัยครับรูปไม่ค่อยชัดเลย

นี่ขนาดเล่นเกมส์นิดหน่อยเล่นเน็ตล้วนๆนะนิ

Comment

• Comment

• Originally posted by pok_kk View Post
          สอบถามหน่อยครับ
          Maximus VIII Hero ผมอัพ FW 1402 แล้วปรับรอบพัดลมของเคสให้ต่ำกว่า 60% ไม่ได้เลยครับ
          ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้ FW 12xx สามารถปรับให้รอบต่ำเท่าไหร่ก็ได้อ่ะครับ งงเลย!
          ผมใช้ FW1402 ทดสอบแล้วถ้าใช้พัดลม3พินแต่ปรับในไบออสให้เป็น PWM รอบจะวิ่งสูงสุดเลย
          แต่....ผมลองปรับเป็น DC ก็ปรับรอบได้ปกตินะครับ ลดเหลือ40 รอบก็ลดลงให้อยู่กับพัดลมที่เป็น3พิน ลองใส่เลขดุก่อนครับว่าปรับรอบที่ต่ำกว่า60%ได้ไหม

Comment

• Originally posted by dozzaa29 View Post
            สมาชิกใหม่นะครับ ขอเข้าด้วยคนนะครับ
            สเปคบ้านๆ ใช้เล่นเกมนิดๆ หน่อยๆ ครับ นอกนั้นเล่นเน็ตล้วนๆ เลยครับ

เทพทั้งเครื่องงงง

Comment

• Originally posted by chivas01 View Post
              ผมใช้ FW1402 ทดสอบแล้วถ้าใช้พัดลม3พินแต่ปรับในไบออสให้เป็น PWM รอบจะวิ่งสูงสุดเลย
              แต่....ผมลองปรับเป็น DC ก็ปรับรอบได้ปกตินะครับ ลดเหลือ40 รอบก็ลดลงให้อยู่กับพัดลมที่เป็น3พิน ลองใส่เลขดุก่อนครับว่าปรับรอบที่ต่ำกว่า60%ได้ไหม
              ปรับได้แล้วครับ
              ต้องไป calibrate พัดลมใหม่ทั้งหมดครับ ตอนนี้ปรับต่ำสุดได้ 24% เงียบกริบ...

ขอบคุณครับ
              Last edited by pok_kk; 25 Feb 2016, 23:29:08.

Comment

• จัดแบบนี้ดีไหมครับ

CPU i3-6100 3.7GHz 4,490.-
                MB ASUS Z170-K 5,150.-
                VGA POWERCOLOR R9 380 PCS+ 4GB 7,690.-
                RAM Corsair Vengeance? LPX 16GB(2x8GB)3000MHz C15-Black 4,400.-

รวมๆแล้วไม่เกิน 22000.- จัดแบบนี้ใช้ได้มั้ยคับ
                จะเอามาลากบัส BCLK สัก4.5 จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ กับ xfx pro 650w watt
                Last edited by aof1234; 26 Feb 2016, 03:54:42.

Comment

• Originally posted by aof1234 View Post
                  จัดแบบนี้ดีไหมครับ

CPU i3-6100 3.7GHz 4,490.-
                  MB ASUS Z170-K 5,150.-
                  VGA POWERCOLOR R9 380 PCS+ 4GB 7,690.-
                  RAM Corsair Vengeance? LPX 16GB(2x8GB)3000MHz C15-Black 4,400.-

รวมๆแล้วไม่เกิน 22000.- จัดแบบนี้ใช้ได้มั้ยคับ
                  จะเอามาลากบัส BCLK สัก4.5 จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ กับ xfx pro 650w watt
                  ได้ครับ แต่ CPU แนะนำ ควรจะเป็น I5 ดีกว่าครับ ถึง I3 Gen 6 มันจะแรงพอตัว แต่ อย่างไร I5 4 Core แท้ก็ดีกว่าครับ เก็บเงินเพิ่มเติมอีก 3,000
                  Last edited by dozzaa29; 26 Feb 2016, 09:17:21.

Comment

• ใครใช้บอร์ด E3 PRO GAMING V5 บ่างครับ ผมติดปัญหาลงวินโดวน์ไม่ได้ครับลงไม่ผ่านช่วยด้วยครับซื้อมาหลายวันแล้วยังไม่ได้เล่นเลยครับimage2.jpgimage2.jpg

Comment

• Originally posted by JaCkY111 View Post
                      ใครใช้บอร์ด E3 PRO GAMING V5 บ่างครับ ผมติดปัญหาลงวินโดวน์ไม่ได้ครับลงไม่ผ่านช่วยด้วยครับซื้อมาหลายวันแล้วยังไม่ได้เล่นเลยครับ[ATTACH=CONFIG]3554577[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]3554577[/ATTACH]

win7 ต้องใช้ driver ตอนลงครับ

จะเอาเฉพาะ driver ก็อปลง USB ไปเสียบตอนที่ windows ถามหา

หรือทำตัว install win7 ที่ใส่ driver มาแล้วก็ได้

ทุกอย่างอยู่ในแผ่น CD ที่แถมมา หรือจะโหลดจากที่นี่ก็ได้ครับ

ASUS EZ Installer
                      http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/mis...Win7_10201.zip

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                        เอาซิงค์ตัวนี้มา ก็ตั้งใจให้มันเป่าซิงค์ภาคจ่ายไฟไปพร้อมกันครับ
                        ก็ถือว่าเย็นใช้ได้ สำหรับซิงค์ประเภทนี้ พัดลมบางแค่ 13mm เสียงเงียบดีมาก
                        ถ้าใส่พัดลมหนา 25mm แบบมาตรฐาน ก็คงเย็นได้กว่านี้อีก ลองเอา CM JetFlo มาใส่ เทส LinX ก็เย็นลงไปอีก 4-5 องศา
                        เทสด้วยโปรแกรมอื่นๆ อย่าง AIDA Stability Test ปรับพัดลม mode silent ก็อยู่แถวๆ 60 องศา พัดลมยังวิ่งแค่ 30% อยู่เลยครับ
                        - ขอบคุณครับ
                        - หาคลิปการติดตั้งมาดูแล้ว สงสัยอยู่อย่างว่า จะใช้กับแรมซิ้งค์สูงๆ อย่าง Team ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ได้หรือเปล่า เพราะจากที่ดูในคลิป น่าจะไม่ได้ แต่ถ้าติดตั้งให้หันไปทางด้านบน-ล่างของบอร์ด ก็ไม่แน่ใจว่าจะได้หรือเปล่า
                        - เปิดเว็บ 2-3 ร้าน ที่เคยซื้อสินค้ามาใช้ ยังไม่เจอรุ่นนี้ เจอแต่รุ่นต่ำกว่า
                        - ขอเว็บร้านที่ขายรุ่นนี้หน่อยได้มั้ยครับ
                        Last edited by ptw4520; 26 Feb 2016, 10:43:27.

Comment

• ขอบคุณครับขอลองแป็บนะครับ

Comment

ผมใช้เล่นเกมส์ 970 ใบเดียวก็พอแล้ว ไม่ค่อยเหมาะจะเอามาเล่นเน็ตเท่าไหร่

970 สามใบต้องเล่นเน็ตเท่านั้น

Comment

• ได้เรียบร้อยแล้วครับท่านขอบคุณท่าน OSXP มากครับ

Comment

• Originally posted by ptw4520 View Post
                                - ขอบคุณครับ
                                - หาคลิปการติดตั้งมาดูแล้ว สงสัยอยู่อย่างว่า จะใช้กับแรมซิ้งค์สูงๆ อย่าง Team ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ได้หรือเปล่า เพราะจากที่ดูในคลิป น่าจะไม่ได้ แต่ถ้าติดตั้งให้หันไปทางด้านบน-ล่างของบอร์ด ก็ไม่แน่ใจว่าจะได้หรือเปล่า
                                - เปิดเว็บ 2-3 ร้าน ที่เคยซื้อสินค้ามาใช้ ยังไม่เจอรุ่นนี้ เจอแต่รุ่นต่ำกว่า
                                - ขอเว็บร้านที่ขายรุ่นนี้หน่อยได้มั้ยครับ

ในรูปผมใส่กับ RipjawsV ยังเหลือพื้้นที่ว่างบนแรมอีกนิดหน่อยครับ

ที่จริงรอบแรกผมใส่อีกแนว แต่มันไปใกล้พัดลมหลังเคสมากไปหน่อย ถ้าใส่แนวนี้ ไม่ต้องห่วงเรื่องแรมเลย

ตัวนี้ซื้อมือสองมา 1,500 ดูในบิลที่เค้าให้มาด้วย มาจากร้าน H.R.C. เดือนมกรา 59 ราคา 2,200 น่าจะเป็นร้านนี้ ( https://www.facebook.com/HRCSHOP/ )

ตอนนี้มาลงตัวที่ Xtraflo red เย็นกว่าเดิม idle ก็ยังเงียบ เสียงตอน full load ไม่ดังเวอร์เหมือน Jetflo

หน้ากล่องเขียน 2,200rpm แต่ใช้จริงวิ่งสุดแค่ 2,000rpm

สีก็เข้ากับบอร์ดและไฟสวิทช์หน้าเคสครับ

Originally posted by JaCkY111 View Post
                                ได้เรียบร้อยแล้วครับท่านขอบคุณท่าน OSXP มากครับ
                                ยินดีด้วยครับ
                                Last edited by osxp; 26 Feb 2016, 16:29:55.

Comment

Working...
                                X