Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดู CPU หน่อยครับว่าใช้กันได้มั้ย (คอมรุ่นปู่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Zemos View Post
    เกิดไม่ทันวุ้ย กระทู้เช็คอายุ กร๊ากกกกกกก
    ฮ่าๆๆ ผมก็พอมีนะของเก่าๆ อิอิ ไม่รู้จะไว้ทำไรดีลง XP คง Run ไม่ไหว

Comment

Originally posted by one View Post
      เป็น Celeron Tulatin 1000MHz เป็นซีพียู ที่ลดเกรดมาจาก Pentium III Tulatin สมัยนั้น Pentium III Tulatin ออกมา มีความเร็วและประสิทธิภาพสูงพอๆ กับ Pentium 4 ที่ออกมาเป็นรุ่นแรก Intel กลัวจะทำไห้เสียตลาด ของ Pentium 4 จึงออก Pentium III Tulatin มาไม่กี่ตัว แล้วจัดการดาวเกรดมาเป็น Celeron Tulatin แทน โดยการลด L2 เหลือแค่ 256 บนสถาปัตยกรรมเดียวกับ Pentium III Tulatin ภายใต้โค้สเนม Tulatin เราจึงได้เห็นแต่ Celeron ครับ

ผมก็ว่ามันเป็น celeron

Comment

ตามมาดัน
        ก็คนมันคิดถึงง่ะ อิ อิ

Comment

ถอดคลิบล็อค ถอดสายพัดลม เปิดเครื่อง แล้วเข้าไบออส พออุณภูมิ cpu สัก 70 ก็ กระตุกสายไฟ ให้ดับ แล้วก็ เลื่อนซิงก์ไปทางซาย ขวา บนล่าง แล้วแต่ถนัด มันจะแยกกันอย่างง่ายดาย

ใช้ได้กับ intel ห้ามเอาไปเล่นกับ amd ครับ

Comment

Originally posted by one View Post
            เป็น Celeron Tulatin 1000MHz เป็นซีพียู ที่ลดเกรดมาจาก Pentium III Tulatin สมัยนั้น Pentium III Tulatin ออกมา มีความเร็วและประสิทธิภาพสูงพอๆ กับ Pentium 4 ที่ออกมาเป็นรุ่นแรก Intel กลัวจะทำไห้เสียตลาด ของ Pentium 4 จึงออก Pentium III Tulatin มาไม่กี่ตัว แล้วจัดการดาวเกรดมาเป็น Celeron Tulatin แทน โดยการลด L2 เหลือแค่ 256 บนสถาปัตยกรรมเดียวกับ Pentium III Tulatin ภายใต้โค้สเนม Tulatin เราจึงได้เห็นแต่ Celeron ครับ
            ความรู้เน้นๆครับ

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
              CPU แบบนี้ผมก็มีนะครับเก็บไว้เป็นที่ ระทึก เป็น P.II อะ 333MHz

ชุดนี้ซื้อนานมากๆแล้ว 7 ปีกว่าได้ถ้าจำไม่ผิด - -* HDD 4Gb. Ram SD 32Mb. VGA Onboard 8M.

มีคอมรุ่นคล้ายๆกับผมเลยครับ ตอนนี้ผมนำมันไปวางทิ้งไว้อยู่ในตู้เฉยๆ เพราะหาคีย์บอร์ด+เม้าส์มาต่อกับเครื่องตัวนี้ไม่ได้
              ไม่ทราบว่าผมจะต้องหาซื้อตัวต่อ PS2 ของคีย์บอร์ดหรือ เม้าส์ ได้จากไหนบ้างครับ
              แบบว่าอยากเอามาใช้งานต่อ (มีแผ่น window95 แท้อยู่ หุหุ)

Comment

Originally posted by life View Post
                ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวจะลองไปตะแวนหาดู น่าจะยังมีละมั้ง แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆจะทำยังไงละเนี้ย ที่อยากได้ บอร์ด 478 PCI นี่ผมอยากเอามาใส่เครื่องอื่นด้วยนะครับ ยังมี P4 3.0e อีก 5 ตัว

การ์ดจอแรงๆ AGP ซื้อ PCI แรงๆ ได้ 2 อันเลยนะเนี้ย ย้ากกก
                ยังมี p4 3.0e อีก5ตัว ทำไมมีเยอะจังครับ

Comment

แล้ว PentiumIII EB 1.0GHz Socket370

ตัวเดียว Tulatin หรือเปล่าคับ

Comment

Working...
                  X