Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเจอมาครับ เผื่อท่านใดสนใจ
    ไม่มีฝาหลัง มีแต่บอร์ดอย่างเดียวเลย
    Rampage กับ Striker ซาวการ์ดก็ไม่มี
    775 DDR3
    Asus P5K3 deluxe wifi 1,900.-
    Asus P5E3 1700.-

775 DDR2
    Asus Rampage Formular 2200.-
    Asus Striker II Formular 2200.-
    Asus P5E Deluxe 1600.-
    Asus P5K Premium Wifi 1600.-
    Asus P5K E 1300.-

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

Comment

• สอบถามครับ พอดีผมเปิดเครื่องแล้วมันบูธขี้นมาแล้วจอลายอ่ะครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ บอร์ดรับบัสแรมไม่ไหวหรือป่าวครับ
      สเปค
      cpu : q6600
      MB : evga 790i ultra sli
      ram : team xtreem 8/2133
      vga : gtx 285 matrix
      psu : sensonic 620 watt

Comment

• Originally posted by j_1kiss View Post
        สอบถามครับ พอดีผมเปิดเครื่องแล้วมันบูธขี้นมาแล้วจอลายอ่ะครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ บอร์ดรับบัสแรมไม่ไหวหรือป่าวครับ
        สเปค
        cpu : q6600
        MB : evga 790i ultra sli
        ram : team xtreem 8/2133
        vga : gtx 285 matrix
        psu : sensonic 620 watt
        ต้องลงรูปด้วยครับจะได้วิเคราะได้ครับ

Comment

• ขอสมัครเข้า CLUB ด้วยนะคับ

Comment

• Originally posted by OMG View Post
            แน่นอน แน่ชัด ว่าแล๊ปปิ้งแล้ว

ลดแน่นอน 10 องศา !!!
            รายงานผล Lapping + Mega Halem Black ครับ ท่านต้าร์

เพิ่งประกอบเสร็จ

Comment

• Originally posted by FirstooN View Post
              รายงานผล Lapping + Mega Halem Black ครับ ท่านต้าร์

เพิ่งประกอบเสร็จ

ลดไปอีก 10 แน่นอนจริงๆ

Comment

• Originally posted by OMG View Post
                ลดไปอีก 10 แน่นอนจริงๆ
                ก็เพราะได้คำแนะนำจากท่านเลยครับ

ท่านต้าร์มีโปรแกรมแอนตี้ไวรัสเทพๆ แนะนำไหมครับ (PM มาก็ได้ครับ ) อยากได้สักหน่อย รู้สึกคอมไม่สบาย

Comment

• ถามผู้รู้ ตอน นี้ qx9770 ถ้า มี ตัว เป็นๆ ขายได้ เท่า ไร ครับ เทียบ i5 ได้รุ่น ไหน ครับ

Comment

• Originally posted by myth3333 View Post
                    ถามผู้รู้ ตอน นี้ qx9770 ถ้า มี ตัว เป็นๆ ขายได้ เท่า ไร ครับ เทียบ i5 ได้รุ่น ไหน ครับ
                    ขายสัก 7000 นี่น่าจะได้อยู่นะครับ หาไม่ได้ง่ายๆ ครับ ส่วนเทียบได้ไหมผมว่า i5 มันน่าจะแรงกว่านะครับเพราะเทคโนลียี่มันใหม่กว่าครับ แต่ถ้าท่านจะขายผมรบกวนเอารูปมาลงในนี้ขายในนี้ก่อนเลยครับ เรื่องของเรื่องอยากเห็นตัวเป็นๆ ครับ

Comment

• Originally posted by FirstooN View Post
                      ก็เพราะได้คำแนะนำจากท่านเลยครับ

ท่านต้าร์มีโปรแกรมแอนตี้ไวรัสเทพๆ แนะนำไหมครับ (PM มาก็ได้ครับ ) อยากได้สักหน่อย รู้สึกคอมไม่สบาย
                      เครื่องผมไม่มีแอนตี้ไวรัสในเครื่องคับ แต่ใช้แค่ 2ตัวนี้
                      1.Comodo เป็น Firewall กันไวรัสที่มาทางเน็ตได้ดีเยี่ยมแถมฟรี หาโหลดได้ ที่ FileHippo ผมเน้นลงแต่ตัวไฟล์วอลล์นะ
                      2.USB Disk Security ป้องกันไวไรมาทาง USB ป้องกันทั้งออโต้รันและตรวจสอบก่อนย้ายไฟล์

หลักๆ ไวรัสจะมา 2ทาง คือ ทางเน็ต กับ สือภายนอกผ่าน USB หรือ CD-DVD

Comment

• ท่าน FirstNoon ใช้พัดลมอะไรครับหน่ะ ตั้ง 4000 รอบ ... ใช้กับ Halem Black ... อ่าาา เย็นดีแท้

::::::::::::::::::::::::::::::::
                        หวัดดีครับท่านตาร์ ท่านโจ .... และเพื่อนๆ สบายดีกันนะครับ

Comment

เครื่องผมไม่มีแอนตี้ไวรัสในเครื่องคับ แต่ใช้แค่ 2ตัวนี้
                          1.Comodo เป็น Firewall กันไวรัสที่มาทางเน็ตได้ดีเยี่ยมแถมฟรี หาโหลดได้ ที่ FileHippo ผมเน้นลงแต่ตัวไฟล์วอลล์นะ
                          2.USB Disk Security ป้องกันไวไรมาทาง USB ป้องกันทั้งออโต้รันและตรวจสอบก่อนย้ายไฟล์

หลักๆ ไวรัสจะมา 2ทาง คือ ทางเน็ต กับ สือภายนอกผ่าน USB หรือ CD-DVD
                          ขอบคุณครับท่านต้าร์

Originally posted by alien28 View Post
                          ท่าน FirstooN ใช้พัดลมอะไรครับหน่ะ ตั้ง 4000 รอบ ... ใช้กับ Halem Black ... อ่าาา เย็นดีแท้

::::::::::::::::::::::::::::::::
                          หวัดดีครับท่านตาร์ ท่านโจ .... และเพื่อนๆ สบายดีกันนะครับ
                          สวัสดีครับท่าน alien28

ผมใช้พัดลมเป่าแรม Corsair สีฟ้า 2 ใบพัด สาย 3 พิน เสียบกับบอร์ด อะครับ มันวัดรอบจากอันนี้หรือเปล่าหว่า ? (ผมเดาไปเรื่อยน่ะครับ ไม่รู้ถูกเปล่า)

ส่วนพัดลมฮาเล็ม ผมเสียบไฟตรงจาก PSU เลยครับ แหะๆ กลัวไม่เย็น

ปล.โต๊ะตัวที่วางเคส ได้มาจากไปเดินงานเกษตรแฟร์เมื่อวันศุกร์ เห็นสวยดีแถมถูกเลยสอยมา 270 บาท :
                          Last edited by FirstooN; 14 Nov 2013, 10:22:58.

Comment

• ^^สบายดีครับท่านป้อม
                            ---------------------------
                            เคสด้านบนสวยจังครับ ตัวเดียวกับผมเลย

Comment

• Originally posted by alien28 View Post
                              ท่าน FirstNoon ใช้พัดลมอะไรครับหน่ะ ตั้ง 4000 รอบ ... ใช้กับ Halem Black ... อ่าาา เย็นดีแท้

งานเยอะเลยนะคับ หายไปนานเลย คิดถึงเช่นกันคับ

Comment

• นานๆเผาหัวสักที H60 ก็พอได้นะ

Comment

Working...
                                X