Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรงๆ เลยครับท่านเขต M-2-F กับ Q9650 เดี๋ยวหามาเล่นบ้างครับ อิอิ

Comment

• ผมว่าเย็นนะ เลข 4 กับ 1.352 แค่ 75 เอง
      ผม V8 + Lapping แต่ไฟ 1.25 ยังติด 65

Comment

• มีอะรัยมาให้ดูกันครับมีครัยสนใจไหม

พอดีไปแอบเห็นมา...555

Comment

• ^^มันใช่ได้กับทุกบอร์ดเลยเปล่าครับท่านป๋อม เคยฟังเสียงใช้ได้ครับ

Comment

• Originally posted by chart@ View Post
            ^^มันใช่ได้กับทุกบอร์ดเลยเปล่าครับท่านป๋อม เคยฟังเสียงใช้ได้ครับ
            ป่าวครับท่านโจ มันไม่มีชิพครับ ต้อง บอร์ด ROG เท่านั้นครับ (เพราะ ROG มีชิพใน บอร์ดครับ) บอร์ดทั่วไปใช้งานไม่ได้ครับ

Originally posted by KarnRedsun View Post
            ไอ้นี่มันใช้ได้แค่ 5 รุ่นเองนี่ครับ

Maximus II Formula, Rampage Extreme, Rampage II Extreme, Crosshair III Formula, Maximus III Formula

น่าเสียดายที่ใส่บอร์ดที่เก่ากว่านี้ไม่ได้
            ตามนี้ครับ สำกรับคนที่ได้มา มือ 2 แล้วไม่มี ซาว ขอแนะนำเลยครับ
            Last edited by smadchai; 12 Nov 2013, 18:30:13.

Comment

• ไอ้นี่มันใช้ได้แค่ 5 รุ่นเองนี่ครับ

Maximus II Formula, Rampage Extreme, Rampage II Extreme, Crosshair III Formula, Maximus III Formula

น่าเสียดายที่ใส่บอร์ดที่เก่ากว่านี้ไม่ได้

Comment

• Originally posted by myth3333 View Post
                ถามผู้รู้ ตอน นี้ qx9770 ถ้า มี ตัว เป็นๆ ขายได้ เท่า ไร ครับ เทียบ i5 ได้รุ่น ไหน ครับ
                ไม่ทราบครับ แต่ถ้าต่ำกว่าหมื่น ผมก็ถือว่าถูกแล้วครับ แต่ถ้าเกินหมื่น ก็ขายยากเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by smadchai View Post
                  ตามนี้ครับ สำกรับคนที่ได้มา มือ 2 แล้วไม่มี ซาว ขอแนะนำเลยครับ
                  แล้วตอนขายบอร์ดเค้าจะแยกทำไมหว่า

Comment

• เซงเลย บอร์ดเน่าละมั้งผม EP45-UD3R

วันนี้ซื้อพัดลมใหม่มาเพิ่ม XtraFlow ไฟ 4pin เสียบเข้ากับบอร์ด(ปกติต่อกับ PSU เลย) เปิดติดปกติ
                    เลยเปิด HWmonitor ดูรอบพัดลม
                    พอไปเบิ้ลคลิก Fan01 มันขึ้นจอฟ้า แล้วดับไปเลย
                    เปิดมาใหม่ตอนนี้ก็ยังไม่ติด รีสตาร์ทเอง 10 รอบ+ ละ เข้าหน้าไบออสยังไม่ได้
                    พัดลมตัวอื่นที่ต่อกับบอร์ด(Fan02 , Fan03)หมุนปกติ เว้นแต่ตัว Fan01 ที่ไม่หมุนแต่ไฟ LED สีแดงของพัดลม Fan01 ติด
                    ลองถอดถ่านไบออสดูก็แล้ว ยังไม่ติด มันรีสตาร์ทเองไปเรื่อยๆ เข้าหน้าไบออสไม่ได้

ท่านผู้อาวุโส 775 ช่วยวิเคราะห์ให้ทีครับ อาการคล้ายๆท่านต้าร์เลย

ปล. ตอนนี้ใช้ NB ของแฟนครับ
                    Last edited by FirstooN; 13 Nov 2013, 00:28:54.

Comment

• สเปค คร่าวๆ
                      q 6600
                      บอร์ด gigabyte ep35
                      เเรม ddr 2 *2 bus 800
                      his 5670 1g
                      coolermaster gx 550 w
                      hdd 3 ลูก

ไม่อยาก อัพ ซ๊อกเก๊ต ใหม่ เปลี่ยนอะไรดีครับ ถ้าเปลี่ยน การ์ด ไปได้สุด ที่ตัวไหนดี ขอ ทางฝั่ง ati นะครับ อยากลื่น bf4 หัวเเตกกับเค้า บ้าง

Comment

• Originally posted by FirstooN View Post
                        เซงเลย บอร์ดเน่าละมั้งผม EP45-UD3R
                        ท่านผู้อาวุโส 775 ช่วยวิเคราะห์ให้ทีครับ อาการคล้ายๆท่านต้าร์เลย
                        ถ้าก่อนนี้ทุกอย่างยังเสียบแบบปกติ แล้วเข้าไบออสไม่ได้ บอร์ดน่าจะแต๊บแล้ว
                        แต่ถ้ามีการเสียบเพิ่ม แล้วเกิดอาการ ให้ลองถอดออกแล้ว เสียบเท่าที่เคยใช้ปกติดูก่อน

Originally posted by serjohn999 View Post
                        สเปค คร่าวๆ
                        q 6600
                        บอร์ด gigabyte ep35
                        เเรม ddr 2 *2 bus 800
                        his 5670 1g
                        coolermaster gx 550 w
                        hdd 3 ลูก

ไม่อยาก อัพ ซ๊อกเก๊ต ใหม่ เปลี่ยนอะไรดีครับ ถ้าเปลี่ยน การ์ด ไปได้สุด ที่ตัวไหนดี ขอ ทางฝั่ง ati นะครับ อยากลื่น bf4 หัวเเตกกับเค้า บ้าง
                        ถ้างบถึง แนะนำ 7970ครับ ลื่นดีเช่นกัน ULTRA ได้ แต่ก็ไม่สุดนะ

หรือ 7950 ก็ได้ เพราะเล่นระดับสุด มันซดแรมเกือบ 2GB สำหรับการ์ดจอ และสำหรับระบบ ถ้ามี 4GB ก็โอผ่าน
                        แต่ถ้าหน่วงๆ หนืดๆ ก็ค่อยหาปรับแรมระบบสูงขึ้นอีกหน่อยทีหลัง เป็น 1066 แทน

Comment

• Originally posted by j_1kiss View Post
                          สอบถามครับ พอดีผมเปิดเครื่องแล้วมันบูธขี้นมาแล้วจอลายอ่ะครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ บอร์ดรับบัสแรมไม่ไหวหรือป่าวครับ
                          สเปค
                          cpu : q6600
                          MB : evga 790i ultra sli
                          ram : team xtreem 8/2133
                          vga : gtx 285 matrix
                          psu : sensonic 620 watt
                          มีการ์ดจออื่นเปล่าครับลองเสียบดูครับ

------------------------------------------------------
                          สอบถามหน่อยครับผมใช้แรม ddr2 OCZ Nvidia bus 800 OC. bus 890 ไฟ 1.94 (1X4GB) OC.CPU 4.0 กับ Corsiar xms2 1066 OC. ไฟ 2.12 (1X4GB) OC.CPU 3.8 ใช้แรมอันไหนดีกว่ากันครับ
                          บอร์ด stiker II fomula
                          Last edited by chart@; 13 Nov 2013, 08:20:20.

Comment

• Originally posted by OMG View Post
                            ถ้าก่อนนี้ทุกอย่างยังเสียบแบบปกติ แล้วเข้าไบออสไม่ได้ บอร์ดน่าจะแต๊บแล้ว
                            แต่ถ้ามีการเสียบเพิ่ม แล้วเกิดอาการ ให้ลองถอดออกแล้ว เสียบเท่าที่เคยใช้ปกติดูก่อน
                            ผมถอดสายไฟพัดลมออกจากบอร์ดหมดแล้ว ก็ยังอาการเหมือนเดิมเลยครับ สงสัยจะแต๊บจริงๆ

แต่สงสัยว่ามันแต๊บเพราะอะไร เพราะผมไปดับเบิ้ลคลิกตรงตัวเลขรอบพัดลมใน HWMonitor หรือเปล่าครับ ?

Comment

• Originally posted by chart@ View Post
                              มีการ์ดจออื่นเปล่าครับลองเสียบดูครับ

------------------------------------------------------
                              สอบถามหน่อยครับผมใช้แรม ddr2 OCZ Nvidia bus 800 OC. bus 890 ไฟ 1.94 (1X4GB) OC.CPU 4.0 กับ Corsiar xms2 1066 OC. ไฟ 2.12 (1X4GB) OC.CPU 3.8 ใช้แรมอันไหนดีกว่ากันครับ
                              บอร์ด stiker II fomula
                              1066 สูงๆ ดูมีภาษีดีกว่านะคับท่านโจ 3.8@1066 เทส Linx หรือ PI ผมว่าเร็วกว่านะ

Comment

• Originally posted by FirstooN View Post
                                ผมถอดสายไฟพัดลมออกจากบอร์ดหมดแล้ว ก็ยังอาการเหมือนเดิมเลยครับ สงสัยจะแต๊บจริงๆ

แต่สงสัยว่ามันแต๊บเพราะอะไร เพราะผมไปดับเบิ้ลคลิกตรงตัวเลขรอบพัดลมใน HWMonitor หรือเปล่าครับ ?
                                ถ้ามันจะแต็บ....ผมว่าคงเพราะอายุเยอะ มากกว่านะ ไม่น่าเกี่ยวกับพัดลม

Comment

Working...
                                X