Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นคน สนใจกันเยอะครับ เลยมาลงไว้ Q6600 Vs E6850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สอบถามเพิ่มเติมครับ
    สนใจMB Abit
    สำหรับ Q6600
    มีรุ่นแนะนำไหมครับ

Comment

สอบถามเพิ่มเติมครับ
      สนใจMB Abit
      สำหรับ Q6600
      มีรุ่นแนะนำไหมครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน9 View Post
        ลองดูนี่ครับ...
        เอา e4600 เปลี่ยน fsb เป็น 250 โดยไม่ได้เปลี่ยนอย่างอื่น... ได้ผลลัพธ์ใกล้เคียง e6850 มาก...

http://www.legionhardware.com/document.php?id=700&p=0
        ดูเสร็จแล้วให้ทำไรคะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
          เมนบอร์ด + PSU ควรใช้ไฟ CPU 8 พินน่ะ ถ้าจ่ายแค่ 4 พิน ระวัง เมนบอร์ด ใหม้
          แล้วถ้าp5k-eกับe2140ควรเสียบ8พินหรือว่า4พินครับ ตอบหน่อยครับกำลังซื้อชุดใหม่

Comment

C2D 4 ไฟ 4 เฟส สบายๆ ครับ quad core ผมว่าควรใช้MBไฟ 6 เฟสขึ้นไปครับ

Comment

abit IP35 Pro, IP35

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                อยากทำไรก็ทำครับ...

จะเอา 4600 ทำเป็น 6850 ก็ทำ... หรือไม่อยากทำไรก็ไม่ต้องทำ...

ขอบคุณที่ดูแล้วถามครับ...

Comment

ชื่อแปลกดีครับ...

ตั้งใจให้หมายถึงอะทีมิสคนที่เป็นเทพีแห่งการล่าสัตว์(ไดแอน่า) หรือเทพีที่สวยงาม(วีนัสหรือ อะโพรไดซ์) หรือเป็นเทพีที่อุดมสมบูรณ์(Potnia Theron - อันนี้ไม่รู้ว่าเขาออกเสียงยังไง)...

ชื่อนี้เป็นชื่อที่มีคนชอบเอามาตั้งมากที่สุดตามเว็บบอร์ดชื่อนึงเชียวครับ... แต่ละคนก็หมายความแตกต่างกันไป...

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน9(อีกครั้ง) View Post
                    อยากทำไรก็ทำครับ...

จะเอา 4600 ทำเป็น 6850 ก็ทำ... หรือไม่อยากทำไรก็ไม่ต้องทำ...

ขอบคุณที่ดูแล้วถามครับ...
                    ก็คืที่ถามอะกำลังงง ว่าเขาได้ Mod ไฟรึเปล่า แบบว่าทำได้ทุกตัวไหม แบบนี้คะ

Originally posted by ผู้มาเยือน9(อีกครั้งน่ะ) View Post
                    ชื่อแปลกดีครับ...

ตั้งใจให้หมายถึงอะทีมิสคนที่เป็นเทพีแห่งการล่าสัตว์(ไดแอน่า) หรือเทพีที่สวยงาม(วีนัสหรือ อะโพรไดซ์) หรือเป็นเทพีที่อุดมสมบูรณ์(Potnia Theron - อันนี้ไม่รู้ว่าเขาออกเสียงยังไง)...

ชื่อนี้เป็นชื่อที่มีคนชอบเอามาตั้งมากที่สุดตามเว็บบอร์ดชื่อนึงเชียวครับ... แต่ละคนก็หมายความแตกต่างกันไป...
                    แปลกตรงไหน ก็ Artemis Fowl ไง

Comment

ก็คืที่ถามอะกำลังงง ว่าเขาได้ Mod ไฟรึเปล่า แบบว่าทำได้ทุกตัวไหม แบบนี้คะ

แปลกตรงไหน ก็ Artemis Fowl ไง
                      ฝรั่งมันบอกว่าไม่ต้องทำอะไรอีก เดิมๆทั้งไฟทั้งซิ้งค์จากโรงงาน... นอกจากนี้ยังเห็นมีฝรั่งพูดถึงในเว็บบอร์ดหลายแห่งอื่นว่าทำได้กับบอร์ดธรรมดาเช่นพวก Asrock หรือบอร์ด Asus รุ่นเล็กๆ เช่น P5Vdc-MX... ลอง Search ใน Google จะพบเพียบ...

ประเด็นคือตัวคูณมันเป็น 12 ดันนิดเดียวก็ปริ่ม 3.0 Ghz... ความเห็นตัวเองว่าอย่างน้อยควรจะล็อกความเร็วแรมเหลือสัก 400 ก่อนเปลี่ยน fsb จาก 200 เป็น 250 ครับ...

ส่วนเรื่องชื่อ...
                      ขอบคุณที่ตอบครับ ที่แท้มาจากชื่อนิยาย...

Comment

อ๋อแบบนี้นี่เอง แต่คงไม่เหมาะกับเรา เพราะพยายามทำให้ E6300 3.0 ที่ 1.37 อยุ่ แล้วก็ได้แล้ว ขอให้ใช้ไฟยิ่งน้อยยิ่งดี

Comment

อ๋อแบบนี้นี่เอง แต่คงไม่เหมาะกับเรา เพราะพยายามทำให้ E6300 3.0 ที่ 1.37 อยุ่ แล้วก็ได้แล้ว ขอให้ใช้ไฟยิ่งน้อยยิ่งดี
                          บอร์ดชั้นดีจะไม่ได้ประโยชน์อะไรเท่าไหร่ครับ... เพราะลากอะไรไปวิ่งที่ 3.0 ก็ได้อยู่แล้ว...
                          จะได้ประโยชน์กับบอร์ดราคาถูกปรับไฟ ปรับไม่ได้ซักอย่าง เผลอๆ ล็อกแรมก็ไม่ได้เอาด้วย...

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน9(น่ะ) View Post
                            บอร์ดชั้นดีจะไม่ได้ประโยชน์อะไรเท่าไหร่ครับ... เพราะลากอะไรไปวิ่งที่ 3.0 ก็ได้อยู่แล้ว...
                            จะได้ประโยชน์กับบอร์ดราคาถูกปรับไฟ ปรับไม่ได้ซักอย่าง เผลอๆ ล็อกแรมก็ไม่ได้เอาด้วย...
                            อั้นแน่ เรารู้จักกันนี่เอง อิอิ คะ โอเค

Comment

ดันนิสนึง

Comment

Q6600 G0 ลาก 4.0Ghzสบายๆ

Comment

Working...
                                X