Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นคน สนใจกันเยอะครับ เลยมาลงไว้ Q6600 Vs E6850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าแค่ E6850 ก็พอแล้ว
    ยังไม่จำเป็นต้อง 4 หัวหรอกครับ

Comment

ผมใช้ 4 หัวอยู่ ... ฮุฮุ ยังไม่เคยเห็นตอน encode หนังโป๊ อ่ะ ดิ เห็นแล้วจะหนาวครับ วิ่งปรุ๊ต ๆ นี่ Card จอ ดีๆ ยังชิดซ้ายเลยครับ ... แนะนำ Q6600 ครับ ... จริงๆ แล้วถ้าสู้งบไม่ได้เยอะ แนะนำ M/b ดีๆ เทพๆ ไปก่อนเพื่อรอ CPU ราคา drop ลง ถ้าคุณซื้อ CPU เทพๆ แล้วซื้อ board ห่วยๆ (เช่น ไฟน้อยกว่า 4 เฟส) ในอนาคตคุณอาจจะได้ซื้อ board ใหม่อีก เพราะว่ามันกระจอกเกินไปที่ CPU จะรับได้ (ถึงตอนนั้น Q6600 ราคาถูกเป็นขี้) คุณก็ต้องเปลี่ยน board อยู่ดี .. ดีไม่ดี ตอนนั้น board ใหม่ ต้องเสียตังค์ซื้อ DDR3 อีก ... ไม่มันส์กันพอดี อิอิ

Comment

Originally posted by pErzzzzzz View Post
        ผมใช้ 4 หัวอยู่ ... ฮุฮุ ยังไม่เคยเห็นตอน encode หนังโป๊ อ่ะ ดิ เห็นแล้วจะหนาวครับ วิ่งปรุ๊ต ๆ นี่ Card จอ ดีๆ ยังชิดซ้ายเลยครับ ... แนะนำ Q6600 ครับ ... จริงๆ แล้วถ้าสู้งบไม่ได้เยอะ แนะนำ M/b ดีๆ เทพๆ ไปก่อนเพื่อรอ CPU ราคา drop ลง ถ้าคุณซื้อ CPU เทพๆ แล้วซื้อ board ห่วยๆ (เช่น ไฟน้อยกว่า 4 เฟส) ในอนาคตคุณอาจจะได้ซื้อ board ใหม่อีก เพราะว่ามันกระจอกเกินไปที่ CPU จะรับได้ (ถึงตอนนั้น Q6600 ราคาถูกเป็นขี้) คุณก็ต้องเปลี่ยน board อยู่ดี .. ดีไม่ดี ตอนนั้น board ใหม่ ต้องเสียตังค์ซื้อ DDR3 อีก ... ไม่มันส์กันพอดี อิอิ
        CPU 4 หัว........encode หนังโป๊..........

"ลูกผู้ชาย มันต้องอย่างนี้เซ่!!!"

Comment

ใช้อยู่
          q6600
          P5E
          8800GTS
          Liberty 500
          2 dvd
          2 hd
          9 Fan

ตอน full load จากที่เช็คไฟ 12 โวล์ตก็ drop ลงนิดหน่อย จาก 12.05 มาอยู่ที่ 11.98
          นอกนั้น OK ครับไม่ลดลงเลย
          คิดว่า 500 W พอดีเกินไปครับ

สำหรับผู้ที่จะใช้ spec นี้ก็ ตามข้างบนครับ 650 วัตต์หรือมากกว่า น่าจะปลอดภัย

Comment

ยอดเลยครับ ความรู้มากๆ ^^

Comment

Originally posted by elephanter View Post
              ไม่ไปห้องโชวพลังล่ะครับ
              ง่ะ นี่เป็นผลทดสอบน่ะคะ ไม่ใช่มาโชว์เอาคะแนน

Originally posted by battlecruiser View Post
              B5B deluxe ลาก Q6600 ไปที่ bus 500 ได้
              แจ่มโครต

Originally posted by ป่าน View Post
              ผมว่าแค่ E6850 ก็พอแล้ว
              ยังไม่จำเป็นต้อง 4 หัวหรอกครับ
              ในราคาที่ไล่เลี่ยกัน ก็ต้องเลืือกแล้วละว่าเอาแบบไหน ขึ้นอยู่กับว่าเอามาใช้กับอะไร
              ตอนนี้เกมส์ที่ใช้ 4 หัวก็มีมากขึ้นแล้ว แต่ NFS กับ Crysis ทำไมขึ้นเป็น Core2Extream น่ะ

Comment

P5K-C เอาอยุป่ะครับถ้า สเปคนี้โอเคมั้ยช่วยดูด้วยครับ
                Intel Core2Quad Q6600
                Kingston DDr2 800MHZ 1*2(dual channel)
                Asus P5k-c
                Sapphire Hd2600 XT GDDR4 256mb
                WD 320 GB 7200 RPM Buffer 16
                ปรามานนี้ครับ แร้วใช้ PWS ไรดีคับ

Comment

liberty 500ก็เอาอยู่ 8800gt กับ Q6600 อะ แต่ผมว่า liberty เดี่ยวนี้ห่วย เลือกบอร์ดด้วย ไปใช้กับ biostarกับเมนบอร์ดบางยี่ห้อ เปิดไม่ติด ครับ

asus 550w ก็ยังไหว 3500 มั่ง

เอามาจากไหนครับว่า 4หัวต้อง 500w ขึ้นไปนะ silverstone 400 ก็ใช้ได้นะครับถ้าไม่เล่นการ์ดจอบ้าพลัง

ถ้าจะอัพเผื่ออนาคตไว้ก็ 620-800wไปเลย เท่านั้นแหละ แต่ถ้าถามว่าเล่นได้ไหม 500นะวัตเต็มๆ เล่นได้ครับ

Comment

Originally posted by encore View Post
                    P5K-C เอาอยุป่ะครับถ้า สเปคนี้โอเคมั้ยช่วยดูด้วยครับ
                    Kingston DDr2 800MHZ 1*2(dual channel)
                    Asus P5k-c
                    Sapphire Hd2600 XT GDDR4 256mb
                    ปรามานนี้ครับ แร้วใช้ PWS ไรดีคับ
                    เผื่ออัพการ์ดจอก็ TT 600-700 หรือ targan 600-700 ก็ได้ครับ

ความจริง asus 550 ก็เอาอยู่ แต่ถ้าจะเผื่ออนาคตไว้ก็ตามนั้นครับ

liberty เดี่ยวนี้ผมมองว่ามันแพงเกินคุณภาพแล้วครับ

Comment

จริงๆ Enermax 460W(ใช้อยู่) ก็น่าจะเอาอยู่นะครับ เครื่องผมใช้ดังนี้
                      Q6600 @ 3.6G
                      P35-ds3r
                      XFX 8800gts
                      Gskill 2GBHK (400 4-4-3-5 ไฟ 2.1)
                      ฮาสดิส
                      ซีเกด 250G 2 ตัว
                      ซีเกด 320G
                      เวสเทิน 500G
                      DVD-rw
                      ซิ้ง ซามูไร
                      พัดลมเคส 5 ตัว
                      โดยประมา๊ ตามนั้นครับ

Comment

แล้วถ้า m/b p5kc จะไหวมั้ยครับ

Comment

เมนบอร์ด + PSU ควรใช้ไฟ CPU 8 พินน่ะ ถ้าจ่ายแค่ 4 พิน ระวัง เมนบอร์ด ใหม้

Comment

Originally posted by encore View Post
                            Asus P5k-c
                            ผมขอถามด้วยคน ผู้รู้วานช่วยตอบหน่อย

Comment

4600 แรงใกล้เคียง 6850

ลองดูนี่ครับ...
                              เอา e4600 เปลี่ยน fsb เป็น 250 โดยไม่ได้เปลี่ยนอย่างอื่น... ได้ผลลัพธ์ใกล้เคียง e6850 มาก...

http://www.legionhardware.com/document.php?id=700&p=0

Comment

4600 แรงใกล้เคียง 6850

ลองดูนี่ครับ...
                                เอา e4600 เปลี่ยน fsb เป็น 250 โดยไม่ได้เปลี่ยนอย่างอื่น... ได้ผลลัพธ์ใกล้เคียง e6850 มาก...

http://www.legionhardware.com/document.php?id=700&p=0

Comment

Working...
                                X