Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<---Intel Core i7 9xx CLUB--->>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by iNFERUIN View Post
    จริงมันส่ายหัว เพราะต้องการสื่อสารว่า

อย่านะ อย่าแดกกรูเลย
    ฮ่าๆ แต่มันน่ารักดีนะ
    Originally posted by clasher View Post
    ท่าน ALO เล่นที่บัส 1600 ใช่ไหมครับ
    Originally posted by ALO View Post
    ไม่ใช่คับ ทด 2:6 เลยแรมกาก งุงิ
    อืม อย่างที่ท่านclasher ทักหละคับ น่าจะเล่น 2:8 จะดีกว่าคับ
    Originally posted by ALO View Post
    เห้อพอมา 4.2 แสดงอาการกินไฟเลยครับ สงใสต้องรอถามพี่หมูป่าทำไงให้ไฟต่ำ
    ว้าว!! ดาวรุ่งพุ่งแรง นี่ถือว่าใช้ไฟน้อยแล้วคับ เพราะ Full load มันจะตกลงกว่านี้นี่ เก่งคับ สู้ต่อไป

ปล. ดูๆแล้ว 930 นี่ดีกว่า 920 Batch หลังๆมา แทบจะทุกตัวเลยนะนี่

Comment

• Originally posted by ALO View Post
      อุนหภูมืตลอดการทดสอบครับ วันนี้จะไหม้จิงๆ ขนาดเปิดแอร์นะเนี่ย
      ท่านใช้บอร์ดของไรครับ กระผมใช้ RIIGene 4.2 ไฟเท่ากันเลย
      แต่ยังไม่ได้ลองเทสเป็นเรื่องเป็นราว อุณหภูฒิห้อง 38 ํ ไม่เหมาะกะการ OC เป็นอยย่างยิ่ง
      ผมใช้ Trueback Idle ราวๆ50 Full 85
      ตอนนี้มาเดิมๆก่อน Auto ทุกอย่าง.

Comment

• อยู่ด้วยคนนะครับมีอะไรช่วยชี้แนะด้วยครับ
        Attached Files

Comment

• ใครถอย 930 มาแล้วมั่งครับ ขอทราบราคา จะจัดไปพร้อม UD7

Comment

• Originally posted by ifusion View Post
            ใครถอย 930 มาแล้วมั่งครับ ขอทราบราคา จะจัดไปพร้อม UD7
            ตอนผมซื้อมา

Core i7 930 2.80/8MB/FSB 4.8/1366 10600
            GIGABYTE GA-EX58-UD7 11200

หลังจากนั้น 5 วัน กลายเป็นราคาคือปัจจุบันนี้

Core i7 930 2.80/8MB/FSB 4.8/1366 10390
            GIGABYTE GA-EX58-UD7 11000

Comment

• Originally posted by clasher View Post
              ตอนผมซื้อมา

Core i7 930 2.80/8MB/FSB 4.8/1366 10600

หลังจากนั้น 5 วัน กลายเป็นราคาคือปัจจุบันนี้

Core i7 930 2.80/8MB/FSB 4.8/1366 10390
              ถ้าหลังจากนั้น 7-8 เดือน จะเหลือสักประมาณ

Core i7 930 2.80/8MB/FSB 4.8/1366 9000
              GIGABYTE GA-EX58-UD7 9000

พอเป็นไปได้ป่ะ อิอิ

Comment

• Originally posted by Mario7 View Post
                ถ้าหลังจากนั้น 7-8 เดือน จะเหลือสักประมาณ

Core i7 930 2.80/8MB/FSB 4.8/1366 9000
                GIGABYTE GA-EX58-UD7 9000

พอเป็นไปได้ป่ะ อิอิ
                พอเป็นไปได้ แต่ยากหน่อย นานนิด อิอิ

Comment

• หลุดไปห้อง sound โดนงัฟขาเล่นอีกแร้วววว

ในคลับเรา รักกันไว้นะครับ ถ้าตัวงัฟ ๆ มาในนี้ต้องตีๆๆๆ

Comment

• Originally posted by redsonic View Post
                    พอเป็นไปได้ แต่ยากหน่อย นานนิด อิอิ
                    อีกสัก 7-8 เดือนนี่ พี่ว่ามันน่าจะเหลือเท่าไรครับผม

Comment

• Originally posted by Mario7 View Post
                      อีกสัก 7-8 เดือนนี่ พี่ว่ามันน่าจะเหลือเท่าไรครับผม
                      มันก็จะมีกิเลสตัวใหม่มายั่วใจเรา จนเราไม่อยากได้ตัวนี้แล้วอะจิ ส่วนราคา อาจตกไม่มากก็ได้นะ
                      อย่างราคาแรม ขึ้นยังทองคำแท่งแหนะ

Comment

• อ้อครับ เฮ้อ เทคโนโลยีตามมันไม่ทันจริงๆ ไม่รู้จะรีบไปไหน ฮาฮา

ขอบคุณที่แนะนำครับผม

Comment

• Originally posted by redsonic View Post
                          หลุดไปห้อง sound โดนงัฟขาเล่นอีกแร้วววว

ในคลับเรา รักกันไว้นะครับ ถ้าตัวงัฟ ๆ มาในนี้ต้องตีๆๆๆ
                          ผมได้ stx มาแล้วนะท่าน อิอิ ว่าจะไปลงชื่ออยู่

ปล. ได้มาจากโจทย์ท่าน ของล็อตเดียวกับท่าน แต่ได้มาในราคา 3,500 กรั๊กๆ

Comment

• Originally posted by clasher View Post
                            ตอนผมซื้อมา

ตอนนี้ใช้ 920 อยู่ คุ้มไหมท่าน ถ้าจะขยับไป 930

Comment

• Originally posted by ifusion View Post
                              ผมได้ stx มาแล้วนะท่าน อิอิ ว่าจะไปลงชื่ออยู่

ปล. ได้มาจากโจทย์ท่าน ของล็อตเดียวกับท่าน แต่ได้มาในราคา 3,500 กรั๊กๆ
                              รับจากใครมาละ

Comment

ตอนนี้ใช้ 920 อยู่ คุ้มไหมท่าน ถ้าจะขยับไป 930
                                ถ้าที่ใช้อยู่มันเพียงพอ ก็ควรพอเพียง เพราะ 930 ต่างเพียงเล็กน้อย แค่ Clock Speed กับ ตัวคูณ
                                ส่วนเทคโนโลยีการผลิตก็ยัง 45 นาโน เช่นเดิม ถ้า 32 นาโนคงน่าสน
                                สำหรับคนที่ยังไม่มี I79xxx ก็น่าสอย I7 930 ส่วนมี 920 แล้ว เปลียนไป 930... แค่นี้ยังไม่จบแน่นอน
                                Last edited by redsonic; 4 Apr 2010, 08:55:00.

Comment

Working...
                                X