Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<---Intel Core i7 9xx CLUB--->>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by redsonic View Post
    Shock !!

ตอนที่พี่สอยเจ้า ฮาเลมมา เป็นตอนที่มันเพิ่งเข้ามาดังใหม่ ๆ คนในเวบนี้เอามาจำหน่าย ราคาตอนนั้นอย่าได้เอ่ยเลย งิงิ

เดวนี้ปล่อยกันแค่นี้เองหรอ แง๋ววว

ไม่แลกด้วยหรอก เก็บไว้แลกชุดน้ำท่าน moopa ดีก่า
    ไม่ใช้มือ 2 ปล่อยครับ มือ 1 เลย ของหิ้วมา

ถ้าเอาไปแลกนี้เพิ่มเงืนเป็นหมื่นเลยครับ 555

ที่สำคัญ cpu พี่ หมูป่า โดนลมไม่ได้แล้วครับ อิอิ

ขั้นทัดไป LN2 ท่าเดียว ว่าแต่ผมอยากเห็นพี่หมูป่าเล่นจิงๆนะ

สงใสแรงออกนอกโลก อิอิ

Comment

• ทำไม i7 920 ลากไม่ค่อยไปเลย ปรับ BIOS ยังไงกันเหรอครับ
      สเปกตามลายเซ็นครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by redsonic View Post
        ชิลล ปกติครับ... อยากเย็นกว่านี้สอย Megahalem มาดับร้อนครับ แล้วลากไปสัก 4.0ghz กำลังดีเลย

ว่าแต่ใช้ M/B ของอะไร รุ่นไหนครับ

X58A-UD3R ครับ UD7 ไม่ไหว แหะๆ

Comment

• Originally posted by ALO View Post
          พี่หมูป่าสุดหล่อ ข๊า เราก็รักกันมานาน ขอเลยได้ไหม

แค่ หมื่นกว่าบาท ทำให้หนูไม่ได้รอ 555+

Originally posted by m10621 View Post
          ทำไม i7 920 ลากไม่ค่อยไปเลย ปรับ BIOS ยังไงกันเหรอครับ
          สเปกตามลายเซ็นครับ ขอบคุณครับ
          จุดหมายปลายทางอยู่ที่เท่าไหร่ล่ะคับ

Comment

• UD3R 4.2 ก็สบายๆ ครับ อิอิ ว่าแต่เอา valid ภาพใหญ่มาลงทำไงหรอครับ

Comment

• Originally posted by moopa View Post

จุดหมายปลายทางอยู่ที่เท่าไหร่ล่ะคับ
              เอาซัก 4.0 -4.2 ไหวมั้ยครับ ช่วงนี้ร้อนด้วย ห้องไม่ได้ติดแอร์ครับ แต่ถ้าเอาแบบ สเถียร อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• มาจดคร้าาาาบ

Comment

• พี่หมูป่าครับ ปะกี้จะทำ 4.7 อะครับ แต่อัดไฟเท่าไรก็ไม่ผ่านเลย

พี่ คอนฟิกไงหรอครับ

Comment

• Originally posted by wattaa View Post
                    มาจดคร้าาาาบ
                    พี่ครับ ลงสเป็คพี่ให้ดูหน่อย

Comment

• Originally posted by m10621 View Post
                      เอาซัก 4.0 -4.2 ไหวมั้ยครับ ช่วงนี้ร้อนด้วย ห้องไม่ได้ติดแอร์ครับ แต่ถ้าเอาแบบ สเถียร อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
                      4.2G บนซิงค์ที่ท่านมี ไปไหวแน่นอนคับ

อืม.. ก่อนจะเอา config ไปใช้ ผมบอกก่อนนะคับว่า ซีพียูแต่ละตัวต้องการไฟไม่เท่ากัน

เพราะบางท่านอาจนำค่านี้ไปใช้แล้วใช้ไม่ได้ อาจบ่นว่า config ของท่านหมูป่านี่ไม่ได้เรื่องเลยวะ(ขำๆนะ)

บางท่านอาจนำค่านี้ไปใช้และเสถียรเลยก็มี ผมเพียงบอกเป็น "guideline" เท่านั้นนะคับ

ท่านอาจต้องไป +,- ให้เหมาะสมกับ ซีพียู และ แรม ของท่านเองด้วย

4.2G config by moopa ( ค่าไฟที่แสดงอาจต่ำสำหรับซีพียูของบางท่าน)

Uncore @ 3200

Ram @ 1600

Vcore 1.30 +,- (ขึ้นอยู่กับซีพียูของท่านเอง)

QPI/VTT 1.375 +,- (ขึ้นอยู่กับซีพียูของท่านเอง)

IOH 1.14 +,- (บางบอร์ดอาจAUTOได้)

Dram 1.65

นอกนั้น Auto ก็พอได้คับ โชคดีคับ

Originally posted by wattaa View Post
                      มาจดคร้าาาาบ
                      เตรียมจดได้เลยคับ อิอิ

Comment

• Originally posted by ALO View Post
                        พี่หมูป่าครับ ปะกี้จะทำ 4.7 อะครับ แต่อัดไฟเท่าไรก็ไม่ผ่านเลย

พี่ คอนฟิกไงหรอครับ
                        อาจจะตันคับ..แต่ถ้าว่างมากรุงเทพฯเมื่อไหร่ก็หิ้วซีพียูมาด้วยนะคับ เด๋วมาจอยกันคับ อิอิ

Comment

• ท่านหมูโหดอยู่คนเดียวเลย..ผมเลิกแล้วแรมกะบอร์ดจอกไปใช้เดิมๆยังจะไม่รอดอิๆ

Comment

• รายงานตัววันนี้ เพิ่งกลับจากไปแบกตู้เย็น (Lian-Li V2000) กับ UD7
                            เดี๋ยวจับอาบน้ำแต่งหล่อก่อน อิอิ

Comment

• Originally posted by ifusion View Post
                              รายงานตัววันนี้ เพิ่งกลับจากไปแบกตู้เย็น (Lian-Li V2000) กับ UD7
                              เดี๋ยวจับอาบน้ำแต่งหล่อก่อน อิอิ
                              ว้าว!!

Comment

• สำหรับท่านที่ใช้ UD7 ไบออสตัวใหม่ออกแล้วนะคับ F7b ไปโหลดมาใช้กันได้แล้วนะคับ

Comment

Working...
                                X