Announcement

Collapse
No announcement yet.

โพสของผม (เรื่องเล่าจากวิศวกรไต้หวัน) โดนลบเพราะอะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ห้องการ์ด สมัยการ์ด GTX 2xxx กำลังจะเข้า ตาแมวก็ Botvinnik ไง

Comment

Originally posted by Hangger View Post
      ห้องการ์ด สมัยการ์ด GTX 2xxx กำลังจะเข้า ตาแมวก็ Botvinnik ไง
      ขอโทษจริงๆครับ ผมจำไม่ได้จริงๆ ถ้าเหตุการณ์เกิดขึ้นจริงๆ ผมกราบขอโทษคุณBotvinnik ด้วยครับ

Comment

Originally posted by Keith9431 View Post

ผมก็อยากอ่านนะครับ แต่คุณก็ต้องเข้าใจว่า
        อยู่ในสังคม ก็ต้องยอมรับในกฎระเบียบ มาตรฐานเดียวกัน
        คุณอาจจะคิดว่าคุณคิดถูก แต่คนอื่นที่ไม่คิดแบบคุณก็มีไม่น้อยครับ

จริงๆ ถ้าโตๆ กันแล้ว เรื่องหยุมหยิมแค่นี้ อย่าเอามาขยายให้เป็นประเด็นเลย
        ให้ mod เค้ามีเวลาไปทำอย่างอื่นบ้าง เค้าก็ไม่ได้ห้ามโพส
        และห้องเค้าก็เตรียมไว้ให้แล้ว

เนื้อหาดีๆ อยู่ตรงไหนก็มีคนอ่าน กลัวคนไม่ได้อ่าน หรือ กลัวไม่สะใจ
        ถามใจตัวเองดูครับ
        คนละประเด็นแล้วครับ

จริงอยู่ผมโพสผมก็อยากให้คนอ่านเยอะๆ แต่ผมก็เข้าใจดีว่าถ้าคนอ่านไม่ชอบเขาก็ไม่อ่าน กระทู้ก็ร้างไปเอง แล้วที่ผมโวยวายไม่ใช่เพราะเรื่องนั้นเลย ประเด็นจริงๆคือผมสงสัยว่าโพสของผมโดนลบ ต่อมาจึงรู้ว่าโดนย้าย โดยย้ายไปอยู่รวมกับโพสแปะข่าวรกบอร์ด นั่นทำให้ผมต้องถาม mod ว่า "ถ้าผมโพสตอน 3 แล้ว..."

ผมพร้อมรับสภาพอยู่แล้วครับ หากผมโพสแล้วคนเมิน-กระทู้ร้าง แต่ผมไม่เห็นด้วยและรู้สึกเซ็งที่โพสของผมโดนเหมารวม และย้ายไปรวมกับโพสแปะข่าว เพราะโพสของผมไม่ใช่การแปะข่าว แต่เป็นการเรียบเรียงเนื้อหาขึ้นมาใหม่ แล้วนำมาโพสบอกเล่ากัน โพสของผมมีถ้อยคำและสำนวนแบบของผม ไม่ซ้ำกับที่ไหนๆ ไม่ได้ลอกจากใคร เป็นเนื้อหาสาระที่หาอ่านได้เฉพาะในบอร์ด OCZ เท่านั้น (ยกเว้นมีใครมาก็อปไป)

จริงๆถ้าผมอยากโพสเพื่อความมัน ผมกระจายโพสตามบอร์ด-เพจ IT อื่นๆให้ทั่วๆเลยก็ได้ แต่ผมเลือกโพสที่นี่เพราะอยากให้ชาวคอมพ์ที่นี่ได้อ่าน อยากได้ความคิดเห็นหรือข้อมูลเสริมจากคนกลุ่มนี้ เพราะผมประทับใจความรู้และการแสดงความเห็นของหลายๆคนที่นี่ครับ

---------------------------------------
        ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ความสนใจอยากติดตามตอนที่ 3 ต่อ

สำหรับตอนที่ 3 ที่จริงตามต้นฉบับถือเป็นตอนสุดท้าย แต่เนื่องจากตอนนี้ยาวมาก และคาดว่าจะแปลยาก ผมจึงอาจแบ่งเป็นตอน 3.1, 3.2, 3.3 แล้วนำมาลงทีละตอน แต่จะลงต่อๆกันในโพสเดียวครับ

Comment

ก็ตามสบาย คนละกระทู้ มีไรก็ใส่ไปครับ

ช่วงนี้ผมน่าจะเงียบๆ เพราะมีข่าวว่าเสือกว่าจะขายตุลาโน่น แถม chip tiger-lake gen 11 บางรุ่นจะไปออกปีหน้า พวก I3u น่ะ สงสัยยังทำได้ไม่เยอะ superfin output น่าจะยังกากๆอยู่ เผลอๆ h มีเลื่อน ข่าวเค้าว่างั้นนะ นี่หัวหน้าฝ่ายสือสารองค์กรณ์ ที่เคยทำงานกับ swan ที่ ebay ลาออกอีก วันเดียวหลังเปิดตัวเสือ

ข่าวว่า swan กับ raja เริ่มอยู่ยากท่าจะจริง
          - คนแรก keller ลาออก
          - คนสองใล่แพะ ประธานเจ้าหน้าที่ฝายวิศวกรรม
          - คนสาม ประธานกองทุน intel ที่ดูแลการซืัอกิจการ ให้ทุน start up

นี่คนที่ 4 intel น่าจะเน่าในพอตัวแล้วล่ะ
          Last edited by ssk; 5 Sep 2020, 20:56:08.

Comment

Originally posted by นกแสก View Post

คนละประเด็นแล้วครับ

จริงอยู่ผมโพสผมก็อยากให้คนอ่านเยอะๆ แต่ผมก็เข้าใจดีว่าถ้าคนอ่านไม่ชอบเขาก็ไม่อ่าน กระทู้ก็ร้างไปเอง แล้วที่ผมโวยวายไม่ใช่เพราะเรื่องนั้นเลย ประเด็นจริงๆคือผมสงสัยว่าโพสของผมโดนลบ ต่อมาจึงรู้ว่าโดนย้าย โดยย้ายไปอยู่รวมกับโพสแปะข่าวรกบอร์ด นั่นทำให้ผมต้องถาม mod ว่า "ถ้าผมโพสตอน 3 แล้ว..."

ผมพร้อมรับสภาพอยู่แล้วครับ หากผมโพสแล้วคนเมิน-กระทู้ร้าง แต่ผมไม่เห็นด้วยและรู้สึกเซ็งที่โพสของผมโดนเหมารวม และย้ายไปรวมกับโพสแปะข่าว เพราะโพสของผมไม่ใช่การแปะข่าว แต่เป็นการเรียบเรียงเนื้อหาขึ้นมาใหม่ แล้วนำมาโพสบอกเล่ากัน โพสของผมมีถ้อยคำและสำนวนแบบของผม ไม่ซ้ำกับที่ไหนๆ ไม่ได้ลอกจากใคร เป็นเนื้อหาสาระที่หาอ่านได้เฉพาะในบอร์ด OCZ เท่านั้น (ยกเว้นมีใครมาก็อปไป)

จริงๆถ้าผมอยากโพสเพื่อความมัน ผมกระจายโพสตามบอร์ด-เพจ IT อื่นๆให้ทั่วๆเลยก็ได้ แต่ผมเลือกโพสที่นี่เพราะอยากให้ชาวคอมพ์ที่นี่ได้อ่าน อยากได้ความคิดเห็นหรือข้อมูลเสริมจากคนกลุ่มนี้ เพราะผมประทับใจความรู้และการแสดงความเห็นของหลายๆคนที่นี่ครับ

---------------------------------------
            ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ความสนใจอยากติดตามตอนที่ 3 ต่อ

สำหรับตอนที่ 3 ที่จริงตามต้นฉบับถือเป็นตอนสุดท้าย แต่เนื่องจากตอนนี้ยาวมาก และคาดว่าจะแปลยาก ผมจึงอาจแบ่งเป็นตอน 3.1, 3.2, 3.3 แล้วนำมาลงทีละตอน แต่จะลงต่อๆกันในโพสเดียวครับ
            รออ่านนะครับ

เอาจริงๆ ถ้าคน like เยอะๆ น่าจะขอปักหมุดได้
            มู้ปักหมุดบางอันก็เก่าตกยุคแล้ว เปลี่ยนเอาออกบ้างก็ดีครับ

Comment

Working...
            X