Announcement

Collapse
No announcement yet.

โพสของผม (เรื่องเล่าจากวิศวกรไต้หวัน) โดนลบเพราะอะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โพสของผม (เรื่องเล่าจากวิศวกรไต้หวัน) โดนลบเพราะอะไรครับ?

ตอนที่ 2 ผมเพิ่งโพสเมื่อช่วงเย็น-ค่ำ โดนแอบลบเงียบๆ ใครลบช่วยแจ้งเหตุผลหน่อยครับ ผมพร้อมรับฟังเหตุผล

ไม่เข้าใจ ทำไมพวกที่โพสอวย ยกเหตุผลโกหกพกลมมาโต้แย้ง ใช้คำดูถูกการศึกษาผู้อื่น ถึงไม่โดนลบบ้าง?

Mod แกอย่าศึก หน้าม้า inkak VS AMgoD เลยกวาดไปรวมในกระทู้ข่าว intel tec น่ะ ช่วงนี้ผมก็เลยเบาๆลง เบื่อๆจะสีซอสอน baflow แล้วล่ะ สาวกกระบือเค้าออกมาบ่นๆอยากเล็มหญ้ากันสุขสันต์แบบที่เคยเป็นน่ะ เห็นมาแถ ryzen u กินแบต ultrabook ใช้ cpu core เดียวพอ แบบนั้นแหละ
    ข้อมูลเราๆเค้าไม่สนหรอกเค้าสนหญ้าไต้กะลาของเค้า แบบเรื่อง threadripper vs core x ที่ท่านพูดนั่นแหละ ผมก็เริ่มขี้เกียจด้วย หลบตรีนไปทำอย่างอื่นมั่งล่ะ
    ​​​​​​
    ​​​​​​โดนหมด ของผมที่ลงๆไว้ก็ด้วย เด่วแกก็กวาดกระทู้กระบือไปรวมเหมือนกัน

รอว่าง รอมีข่าวดีน่าอวยยาวๆค่อยจับไปรวมในกระทู้
    อวย inkak by AMgoD วันหลัง คุณนกแสกจะตั้งเลยก็ได้นะ กระทู้เดียวแต่อวย inkak แบบผมทำน่ะ
    บอกแกในห้องคนบ่นเรื่องกระทู้ขยะซะก่อน 1 คน 1 กระทู้ ห้ามเกิน ถ้าจะลงข่าวดีๆเรื่อง inkak นะ
    Last edited by ssk; 3 Sep 2020, 00:15:36.

Comment

อย่าศึก แล้วลบโพสเนี่ยนะ? เอามาตรฐานมาจากไหน?

ขอถามคนลบหน่อย คนโพสผิดอะไรครับ?

ทำไมไม่ลบเฉพาะ reply ที่ทะเลาะกันจนเลยเถิดล่ะ!! พวกโกหกหลอกลวง มั่วข้อมูล อวยอย่างผิดๆ ใส่ร้ายผู้อื่นนี่สมควรลบยิ่งกว่าอีก

------------------------
      ชาว OCZ ทุกท่าน ลองเข้าไปดูแล้วบอกผมที ว่าผมทำผิดตรงไหน
      https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

กรรมการมวยตอนห้ามก็ใล่เข้ามุมทั้งคู่แบบนี้แหละ
        รอระฆังยกใหม่ ค่อยว่ากันครับ ตามนี้ จากที่สังเกตุเอานะ

Comment

ผมเคยเชื่อว่าบอร์ด OCZ สมาชิกทุกคนไม่ว่าจะเชียร์ฝั่งไหนก็มีสิทธิ์เท่าเทียมกัน สามารถโต้แย้งหักล้างกันด้วยเหตุและผล สามารถให้ข้อมูลหรือแสดงความเห็นไม่ว่าจะด้านบวกหรือด้านลบได้อย่างเสมอภาคในทุกๆห้อง

----------------------------
          ในเว็บบอร์ดแบบนี้ การคิดต่างและโต้แย้งกันไปมาเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว จะมาคุมไม่ให้เถียงกันทำไม หลงประเด็นหรือป่าวครับ??

แล้วสมาชิกก็ไม่ใช่เจ้าหน้าที่กฏหมายหรือองค์กรอิศระ ไม่จำเป็นต้องเป็นกลาง อยากเชียร์ค่ายไหนก็ได้ไม่สำคัญ แต่ขอให้โต้แย้งด้วยข้อมูลและเหตุผล ไม่มั่ว ไม่บิดเบือน

Comment

Originally posted by ssk View Post
            กรรมการมวยตอนห้ามก็ใล่เข้ามุมทั้งคู่แบบนี้แหละ
            รอระฆังยกใหม่ ค่อยว่ากันครับ ตามนี้ จากที่สังเกตุเอานะ
            แบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ... ถ้ากรรมการห้ามอย่างมั่วๆ ไม่รู้กฏ-กติกา ไม่แยกแยะว่าผิด-ไม่ผิด เห็นใครโต้เถียงกันก็เหมารวมกันไปหมด มิหนำซ้ำสิ่งที่ควรห้ามกลับไม่ห้าม

ถามจริง ชาว OCZ อยากให้เว็บบอร์ดเป็นแบบนี้หรือ?

Comment

ปัญหาคือหน้าม้าและสาวกไม่กี่คนมันก่อปัญหาน่ะ
              และมันหน้าด้านจริง
              และมันเดือดร้อนคนที่เข้ามาสอบถามปัญหา
              เลยตัองหย่าศึก เปิดทางให้คนไม่รู้อีโหน่อีเหน่
              เค้านิดนึง ก็น่าสงสาร mod และขาจร เค้านะ
              ตัวปัญหา ดูจากพฤติกรรมมันกับสมุนแล้ว มันคงสำคัญและมีพระคุณกับเว๊บ ถ้าบอกเป็น ทีมงาน ocz tv กับ sponser ผมยังเชื่อเลย

เรามันผู้อาศัยสร้างผลประโยชน์อะไรให้เค้าไม่ได้ พูดไปก็เท่านั้น จริงๆงานนี้
              เจ้าของเว๊บน่าจะโผล่หัวมาพูดมั่งก็ดีนะ
              ว่าที่สงสัยตกลงยังไง จะได้จบๆกันไป
              แต่คิดว่าเค้าคงไม่สน ทุกวันนี้เค้าสนแต่
              Fb page กับ youtube tv.
              ที่นี่ให้คุยให้ขายของได้ก็บุญแล้ว
              แค่นี้แหละ อื่นๆตามสบายครับ
              Last edited by ssk; 3 Sep 2020, 01:08:05.

Comment

ไม่ได้ลบครับ ตอนนี้ อะไรที่เป็นข่าว Update ผมย้ายมาไว้ที่นี่

กระทู้ของคุณนกแสกก็อยู่นี่ https://www.overclockzone.com/forums...s-update/page3

https://www.overclockzone.com/forums/forum/hardware-zone/intel-zone/16621097-intel-technology-news-update/page3#post16624140

ไม่งั้นคนที่มาถามตอบทั่วไปก็ไม่มาเห็นอันอื่นกันพอดี ซึ่งผมขอเครียห้องนั้นก่อน ห้องอื่นค่อยทำ ผมอินดี้ครับ อิอิ

เดี๋ยวถ้ามันยังไม่ได้ผล เดี่ยวตั้งห้อง อวย Intel / อวย AMD ไว้ให้ด้วยเลย มาอวยกันให้เต็มที่ครับ
                Last edited by ihog6hog; 3 Sep 2020, 08:30:49.
                วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

Originally posted by ihog6hog View Post
                  ไม่ได้ลบครับ ตอนนี้ อะไรที่เป็นข่าว Update ผมย้ายมาไว้ที่นี่

กระทู้ของคุณนกแสกก็อยู่นี่ https://www.overclockzone.com/forums...s-update/page3

ไม่งั้นคนที่มาถามตอบทั่วไปก็ไม่มาเห็นอันอื่นกันพอดี ซึ่งผมขอเครียห้องนั้นก่อน ห้องอื่นค่อยทำ ผมอินดี้ครับ อิอิ

สวัสดีครับ Mod น่าจะเจองานหนัก สู้ ๆ ครับ....
                  ล่าสุด งอกออกมาอีก 4 โพสครับ ...5555

ปล. ผมไม่ได้มีปัญหากับเทคโนโลยีของค่ายไหน ๆ ครับ แต่ผมค่อนข้างไม่ ok กับการหากินแบบนี้ครับ เหมือนพวกแชร์เว็บพนัน ใน FB อ่ะครับ มันรก feed.....

Comment

Originally posted by yuth_m View Post

สวัสดีครับ Mod น่าจะเจองานหนัก สู้ ๆ ครับ....
                    ล่าสุด งอกออกมาอีก 4 โพสครับ ...5555

ปล. ผมไม่ได้มีปัญหากับเทคโนโลยีของค่ายไหน ๆ ครับ แต่ผมค่อนข้างไม่ ok กับการหากินแบบนี้ครับ เหมือนพวกแชร์เว็บพนัน ใน FB อ่ะครับ มันรก feed.....

จัดไปล่ะครับ อิอิ
                    วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

กะแล้วว่าแย๊บเบาๆ ท่านต้องไม่มา ทิ้งบอมเลย
                      พอดีเห็นแกเคืองๆเลยต้องจัดหนักเชิญ mod นิดนุง

อย่าด่าผมเน้อ.... เล่นไปตามเนื้อเรื่องเจ๋ยๆ
                      นอนดึกๆง่วงๆมึนจริงๆ วันนี้เถียงไครมีหลุดแน่ๆ
                      งดอวย intel สักพักล่ะจ้า

Comment

สงสารmod. จัดไป1 เพิ่มอีก4 เฮลไฮดร้า

Comment

แต่ที่เห็นข้างบน ผมตื่นมาเจอแค่ สอง
                          ดูมันขยันกว่าเดิมนะเนี่ย เรื่องเดียวกดไปสี่กระทู้
                          แต่เช้า ข่าวบาทสองบาทคนดูแทบไม่มี ตอนนี้ 4 กระทู้ร้อยแล้วมั้ง 5-7 นี้หยุดยาว ทำยอดหาค่าน้ำมันกลับ
                          บ้านนอกเป่าหว่า

คนมันหน้าด้าน flood แข่งกับ mod ไม่ heer จริง
                          คงไม่ทำหรอกบ คนดีๆมีความคิดที่ใหนก็รู้

ผมเองก็ผิดด้วย ก็บอกให้คว่ำบาตร ไม่ต้องไปดู
                          ​​​​​​​เพราะมันขยะ ยังไปเล่นดันยอดวิวให้มัน ก็ตามนั้นครับ ไม่ต้องดู อยากรู้เหมือนกันว่าที่พูดว่าไม่กระเทือน พออวยไม่ขึ้นยอดวิวไม่เดิน สปอนเซ่อไม่เอา มันจะยังไง
                          Last edited by ssk; 3 Sep 2020, 09:04:31. Reason: เพราะ

Comment

555 ผมว่าแยกห้อง อวย Intel ไปเลยดีกว่าครับ ให้ไปครื้นเครงกันให้เต็มที่

ปล.​ผม FC พี่ ssk พี่นกแสก 555

Comment

เราอยากทวงคืนความเป็นหรรมให้ Mod ต่าย

Comment

Working...
                              X