Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd เล่นเกมส์ไม่ได้ดั่งใจเลยงับจะหันมาใช้ intel บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าเอาไปเล่นเกม น่าจะซื้อการ์ดจอนะ
    เครื่องผม 3600+ gf 8800 gt แรม 2g
    ผมก้อว่า ของผมแรงแล้วนะเนี้ย หิหิ เมื่อ 2 ปีก่อนนะ
    พี่จะแรงไปถึงใหนอะ

Comment

โห สเปกขนาดนี้ ถ้าบอกว่า เบื่อ อยากเปลี่ยน คอมใหม่ อันนี้ ก็ ตาม สภาพของแต่ละคนครับ

แต่หาก บอกว่า เล่นเกมไม่ลื่น ผมว่า คุณ ควรจะดูด้วยว่า คอมของ คุณ มันทำงานได้ ตามสภาพไหมครับ

คือ ยกตัวอย่างเช่น

1.หนังโป๊ เต็มเครื่อง (อาจจะมีไวรัส)

2.โปร ต่างๆนานา หรือ พวก บอท (อันนี้ บางตัวไปรบกวนการทำงาน ของ โปรแกรมบางตัว)

3.ตั้งแต่ซื้อมา ไม่เคยลงวินโด้ใหม่เลย คือ โหลด กระจุยกระจาย แต่ ไม่ยอมทำความสะอาดเครื่อง

4.อะไร ต่อมิ อะไร อีกมากมาย ที่ ทำลงไป แล้ว มันไป หน่วงเครื่องโดยที่ไม่รู้ตัว

5.ถ้าเป็นเกม ออนไลน์ ดู เน็ตด้วยนะครับ หรือ ดูว่า เราโหลด อะไร หรือ รันอะไร หรือ มีโปรแกรมตัวไหน มัน ออโต้

อัดเดต บ้าง (บางตัว อัพมาทั้งโคตร)

ปล. คุณบอกว่า คุณ ไม่ค่อยรู้เท่าไร พอ ถูไถ ผมก็เลย คิด นอกรอบให้ ว่า อาจจะเกี่ยวกับ ซอฟแวร์ ก็ได้

ปล2. เด็ก โคตรรวยที่ผมเคยบอก ใว้ คอมมันซื้อมา เกือบแสนมั้ง 8800GTS รุ่นแรก กะ แรมเครื่อง 512

มันบอกผมว่า มันให้ ร้านลง วิน98ให้ เพราะ เล่นเกม แล้ว เหมือนมันจะลื่นกว่า xp และมันบอก 98 ไม่มีไวรัส

งง กับ มัน จริงๆ

ปล3. ความไม่รู้ ไม่ผิดนะครับ ไม่มีใครรู้อะไร มาตั้งแต่เกิดครับ อยู่ที่ประสบการณ์และการเรียนรู้

ปล4. ไม่รู้ จขกท จะแวะเข้ามาดู อีกไหมเนี้ย หรือ ซื้อคอมใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว

Comment

Originally posted by jeabza1 View Post
        เอา เงิน ที่จะซื้อ cpu (น่าจะซื้อ E8xxx ขึ้น) 6000 กว่าบาท ก็เอาไปซื้อ 4850 ดีกว่า

cpu มันช่วย ไม่ได้มากเท่าไรหรอก
        Originally posted by jin View Post
        ผมว่านี่ก็แรงแล้วนะครับ สงสัยอยากปรับสุดทุกเกมแหงเลยครับ หุหุ ปรับเอาเล่นลื่นพอครับ แต่พอเล่นลื่นสำหรับเครื่องคุณนี่ภาพก็สวยแล้วนะครับ จากสเปกอะ
        Originally posted by Hector View Post
        งั้นเอาตังค์ไปอัพเป็น XFX 9800GTX+
        confirm by flyrock เอิ๊กๆ

Comment

ซื้อไปหรือยังน้อ..

ผมว่าคุณลองไปเล่นเครื่องเพื่อนที่ใช้ intel ก่อนดีไหมครับ ว่าเห็นผลต่างกับเครื่องคุณมากไหม (เร็วกว่ามากไหม) เพราะเพียงแค่ได้ยินมาว่าแรง จริงๆแล้วมันอาจไม่ต่างกันมากมายก็ได้ (บรรทัดฐานของแต่ละคนไม่เหมือนกัน) ถ้าอยากเห็นผลก็อย่างที่หลายๆท่านบอก เปลี่ยนการ์ดจอน่าจะเห็นผลชัดกว่าครับ

Comment

เห็นด้วยครับ เปลี่ยนการ์ดจอก็พอ

Comment

มีเงินซะอย่างจะซื้ออะไรมาเล่นก็ได้ แต่ถ้าความคุ้มค่าไม่แตกต่างก็แล้วแต่คนซื้อแล้วกัน

เอาเงินมาซื้อการ์ดจอดีๆ ก็น่าจะดีนะ

Comment

รู้สึกว่า จขกท.เขาจะสอยมาแล้วนะครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274039

Comment

ใช้ 5600+ แล้วเปลี่ยนไปเล่น E7200 ผมว่ามันก็ไม่ได้แรงทิ้งกันมากหรอก นะ

จะย้ายค่ายจากตัวนี้ก็ต้อง E8200 ขึ้นไปเลย แรงมากๆ แบบไม่มีใครทัดเทียมได้ ครับ

งบหนา ใจถึงก็เอาเลย ครับ

Comment

จขกท. เกรียนได้ดั่งใจจริงๆ
                    คุณทำแบบนี้ไม่ลองไปตั้งในห้อง amd ดูละครับ
                    เผื่อจะได้คำตอบดีๆ
                    แล้วเกมที่คุณว่ามันเกมอะไรครับ

Comment

จขกท. เกรียนได้ดั่งใจจริงๆ
                      คุณทำแบบนี้ไม่ลองไปตั้งในห้อง amd ดูละครับ
                      เผื่อจะได้คำตอบดีๆ
                      แล้วเกมที่คุณว่ามันเกมอะไรครับ

Comment

s6s6s6s6

Comment

Working...
                        X