Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd เล่นเกมส์ไม่ได้ดั่งใจเลยงับจะหันมาใช้ intel บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Khow View Post
    หัวกระทู้เอาใจสาวกอินเทลจริงๆ
    นอกเรื่องล่ะ ในความเห็นผมนะถ้าจะเปลี่ยนจริงๆนะให้เปลี่ยนการ์ดจอก่อนแล้วค่อยมาเปลี่ยน CPU
    ถ้ารัก nVIDIA เข้าไส้ก็ GTX260 or GTX280
    เพราะการที่คุณจะเปลี่ยน CPU ไปใช้ E8200 หรือ Q9770 ก็คงไม่เห็นผลแบบชัดๆเท่าเปลี่ยน VGA ไปใช้ GTX 260 หรือ GTX 280
    แถมใช้เงินพอๆกันด้วยคุณคิดจะเปลี่ยน CPU ไปใช้ Intel แล้วล่ะก็ ต้องหมดเงินไม่ต่ำกว่า 6000 บาทแต่ได้ FPS เพิ่มมาไม่เกิน 7 FPS แน่นอนในขณะที่ถ้าเลือกที่จะขายการ์ดจอตัวเก่าทำทุนแล้วโปะเงินสัก 3000 ไปเล่น 9800GTX+ หรือโปะเงินสัก 6000 ไปเล่น GTX 260 คุณจะได้ FPS เพิ่มขึ้นมามากกว่าการเปลี่ยน CPU อีกครับ
    เห็นด้วยครับ ต้องมององค์ประกอบอื่นๆ ด้วย

Comment

Originally posted by jeabza1 View Post
      เอา เงิน ที่จะซื้อ cpu (น่าจะซื้อ E8xxx ขึ้น) 6000 กว่าบาท ก็เอาไปซื้อ 4850 ดีกว่า

cpu มันช่วย ไม่ได้มากเท่าไรหรอก

ตามนี้เลยครับ

Comment

งั้นเอาตังค์ไปอัพเป็น XFX 9800GTX+

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็นIntelแล้วเล่นเกมส์ไม่ลื่นอีกจะเปลี่ยนไปใช้อะไรอีกหละครับ

Comment

เปลี่ยนทำไมครับของเดิมก็แรงพอแล้วCPUตัวนี้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปการ์ดจอก็แรงไว้ปีหน้าค่อยเปลี่ยนNEHALEM

Comment

ผมไม่ชอบ ati อะครับใช้แต่ Nvidia มาตลอด ตกลงคิดไปคิดมาพรุนี้ไปสอยแล้วงับ E7200 อบคุณทุกความเห็นมากครับผม

Comment

Originally posted by xforce View Post
                ผมไม่ชอบ ati อะครับใช้แต่ Nvidia มาตลอด ตกลงคิดไปคิดมาพรุนี้ไปสอยแล้วงับ E7200 อบคุณทุกความเห็นมากครับผม
                กำ ซะงั้น - -
                ผมว่าเปลี่ยนเป็น XFX 9800GTX+ ไม่ก็ 4850 ดีกว่านะครับผม
                หรือถ้าใจอยากเปลี่ยน CPU ก็แล้วแต่ครับ เงินคุณ...อิอิ
                Last edited by BaKerStreet; 30 Aug 2008, 21:35:02.

Comment

แล้วแต่ จขกท.ครับ
                  ปล.อย่าลืมซื้อ mainboard ด้วยนะครับเพราะ CPU Intel มันยัดลง board AMD ไม่ได้
                  ปล2. CPU 4400 Main board 3500 ปาไป 7900 ซื้อการ์ดจอใหม่ได้ 1ตัว คือ GF 9800 GTX+

Comment

ของผมเสป็กตามลายเซ็น เปิดโหลดบิท พร้อมกับเล่น Crysis ปรับภาพที่ 1440*900 ลื่นคับ กับ CPU ราคาแค่ 2 พันกว่าๆ แล้วก็การ์ดจอ HD 4850 ร้อนแต่แรงเน้อ ผมว่าเจ้าของกระทู้อัดการ์ดจอดีกว่ามั้ย

Comment

ลองซื้อคีย์บอร์ดใหม่นะ

Comment

Originally posted by nong_f View Post
                        ถ้าเปลี่ยนเป็นIntelแล้วเล่นเกมส์ไม่ลื่นอีกจะเปลี่ยนไปใช้อะไรอีกหละครับ
                        Cyrix ครับ
                        Originally posted by 123123 View Post
                        ลองซื้อคีย์บอร์ดใหม่นะ
                        ผมก้ต้อง หาใหม่ซักตํว

Comment

เกมเน้น GPU นั่นคือการ์ดจอ ส่วน CPU อย่าไปหวังอะไรกับมันมากครับ หรือจะเปลี่ยนก็ได้ ผมแนะนำตามประสบการณ์ครับ

Comment

นี่เลยครับ

Core 2 Extreme QX9770 + GeForce 2 GTS

AMD Athlon XP + GTX 280

ใครจะแรงกว่า

Comment

Originally posted by automation View Post
                              Cyrix ครับ
                              ผมมีครับท่านกับน้องเซลลี่ 1.0 เล่นเกมยิงไข่ไม่กระตุกครับ อิอิ

Comment

ผมว่าซื้อคีย์บอร์ดใหม่ อิอิอิล้อเล่น

Comment

Working...
                                X