Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รู้หล่ะ
    Last edited by pause; 17 Feb 2009, 20:07:31.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      bus speed ตามจริงของตัวนี้มันต้องอยู่ที่ 200 ครับ ไม่ใช่ 144.

ไปปรับในไบออสให้เป็น 200 ก้ได้ 3 ghz แล้ว
      ผมก็วิ่งไม่เต็มอ่ะคับ รบกวนด้วยหรือว่าต้องเปลี่ยนบอร์ดละ พี 4 3.0 วิ่ง 1.5 ไม่ได้คล๊อกจ้า ปรับในใบออสตรงไหนอ่ะคับ
      http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=512035

หรือว่าต้องซื้อบอร์ดใหม่อ่ะคับ รบกวนชี้แนะด้วยเน้อ *-* หาดูละไม่เจอ สงสัยบอร์ดกากแน่ ๆ 55
      Last edited by sakcmx; 21 Feb 2009, 01:18:54.

Comment

กำลังจะตั้งกระทู้ถามเลย ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน

Comment

เอ่อ มันก็ดีไม่ใช่หรอครับ

ที่มันจะ ปรับตัวคูณลงเมื่อเราไม่ได้เรียกใช้งานอะไรมากมาย

หรือผมคิดไปเอง

ผมใช้ Q9550 ถ้าไม่ใช้งานอะไรมันก็จะ ปรับไปที่ *6 ตลอด แต่เมื่อเล่นเกม Fullload มันก็จะ ปรับขึ้นให้เอง แบบนี้เข้าใจถูกไหมครับ

Comment

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ของผมก็ตัวคูณไม่นิ่ง

Comment

Originally posted by nasekas View Post
                .. พี่ครับ แล้ว HDD ผมซื้อมา 100TB. ทำไม windows มันบอกแค่ 90กว่า TB. อะครับ .. อย่างนี้ร้าน xyz มันโกงป๋มช่ายมะ

ปล. เซ็งจริงๆ .. แรมก็มีปัญหาซื้อมา 400กิก ดันเโชว์แค่ 3กิกหน่อยๆ .. สงสัยต้องเคลมคู่
                ทางร้านเค้าแบ่งไว้ขายคนอื่นต่อครับ(ผมแอบถามสาวขายของหน้าร้านดูแล้ว)
                ผมก็โดน ซื้อ HDD ทีไรมันแอบแบ่งไว้ ได้ไม่เต็มความจุซะที

อย่างนี้มันต้องถอน

Comment

Originally posted by likasit1 View Post
                  ไม่รุผมมั่วรึป่าวนะ ผมใช้ e4400 มัน 2.0 เมื่อก่อนไม่ได้ทำไรมันๆก็ค้าง 2.0 นี่หละ หลังๆ น้องมันเล่นอะไรไม่รู้

มันวิ่งเป็น 1.2 -2.0 ส่วนมากค้างที่ 1.2 แล้วเครื่องอืดอย่างเห็นได้ชัด เปิดเครื่องช้า เข้าโปรแกรมช้า เต่าไปเห็นๆเลย
                  ทั้งๆที่ลองฟอเเมทล้างยกลูก ก็แล้วยังไม่หาย แต่จะบอกว่าตอนเล่นเกม ลื่นเหมือนเดิม สำหรับผมๆคิดว่าถ้าcpuไม่แรง ปรับให้มันค้างเลยก็ได้มั้งผมว่า

จริงๆผมก็เป็นปัญหาตรงนี้หละ เลยเข้ามาดูว่าจะปรับคืนให้คูณค้างอย่างไง

ถึงมันจะปรับให้ก็ตอนที่เราเล่นหนักๆ พวกเกมต่างๆ แต่ถ้าเวลาจะเข้า mycom เลือกดูเพลง ดู โฟเดอร์ต่างๆ ความรู้สึกคือ มันช้าๆ หนืดๆ เหมือนคนขี้ไม่ออก

อีกอย่าง มันเหมือนเราซื้อ ferari มาแล้วมาขับแค่ 20 30 จ่ายกับข้าวในซอย... เพื่อไรอ่ะ

Comment

Originally posted by pindy View Post
                    ถึงมันจะปรับให้ก็ตอนที่เราเล่นหนักๆ พวกเกมต่างๆ แต่ถ้าเวลาจะเข้า mycom เลือกดูเพลง ดู โฟเดอร์ต่างๆ ความรู้สึกคือ มันช้าๆ หนืดๆ เหมือนคนขี้ไม่ออก

อีกอย่าง มันเหมือนเราซื้อ ferari มาแล้วมาขับแค่ 20 30 จ่ายกับข้าวในซอย... เพื่อไรอ่ะ
                    " เพื่อ ประหยัดน้ำมันครับ "

ออพชั่นลดตัวคูณ ลดไฟ ไม่ชอบใจก็ปิดครับ แต่ส่วนตัวผมว่ามันดีอยู่แล้ว

Comment

• คิดไว้อย่างเดียว ช่วนที่บ้านประหยัด ช่วยลดภาวะโลกร้อน

Comment

• งุงิ

Comment

• เคยเปิด C1E แล้ว ไฟขึ้นไป 1.5 ความร้อนจาก 38-39 เขยิบไป 45-47

ตกลงมันประหยัดหรือเปลืองเนี่ย

หรือว่า MB ผมหลอนหว่า

Comment

• ผมปิด C1E กับ EIST 2 ตัว(ไปออสผมไม่มี SpeedStep / TM2) ดูให้หน่อยปกติดีมั้ยครับ

Comment

• สรุป เปิดหรือปิดดีกว่าครับผม

Comment

• คือของผม 2.8 GHz น่ะครับ แต่มันวิ่ง 1600 บ้าง

2800 บ้าง อันนี้ปกติรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X