Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วc1eมันอยู่ตรงไหนอ่า

Comment

Originally posted by peaksf View Post
      จาปรับกันทามไมครับ เวลาFull load มันก้อเพิ่มตัวคูณให้เราอัตโนมัตเอง

แสดงว่าไม่ใช่คนใช้ Intel ตัวจิง เห็นหลายคนตอบในกระทู้อื่นฉะฉานดีกันจัง

ลด Ghz ก้อลดการใช่พลังงาน ลดความร้อน ยืดอายุการใช่งาน

ขอเน้นนะ คนที่ชอบเอาค่ามาจาก CPU-Z แล้วบอกว่า CPU เสียนิ ศึกษาหน่อยนะครับ

ขอย้ำนะครับ เวลา Full load มันจะปรับตัวคูณให้เราเอง วิ่งเต็มความเร็วที่ CPU ตัวนั้นมี

เห็นด้วยครับ มันปรับตัวคูณเองน่ะครับเวลามีโหลดครับ

Comment

คอมผม cpu Pentium4 3.00Ghz มันวิ่งแค่1.5 โอเวอร์คล๊อกแล้วได้2.17 ทำไงให้มันวิ่งเต็มๆอ่า
        ผมใช้เมนบอร์ด P4i45Gx _PE
        ทำไงให้มันวิ่ง3.00อ่าผมหาC1Eไม่เจอ!!!!

Comment

Originally posted by parkdong03 View Post
          คอมผม cpu Pentium4 3.00Ghz มันวิ่งแค่1.5 โอเวอร์คล๊อกแล้วได้2.17 ทำไงให้มันวิ่งเต็มๆอ่า
          ผมใช้เมนบอร์ด P4i45Gx _PE
          ทำไงให้มันวิ่ง3.00อ่าผมหาC1Eไม่เจอ!!!!
          เง้อ มันจะมีได้ยังไงครับ
          เพนเที่ยม 4 + socket 478

ส่วนที่ 3 ghz แต่วิ่ง 1.5 นี่ save cpuz มาดูครับ

Comment

นี้รูปครับ

Comment

bus speed ตามจริงของตัวนี้มันต้องอยู่ที่ 200 ครับ ไม่ใช่ 144.

ไปปรับในไบออสให้เป็น 200 ก้ได้ 3 ghz แล้ว

Comment

MB - ASUS P5KPL-C/1600

ดูให้หน่อยคับ

ตัว* บางทีก้อ9 บางทีก้อ 6 - -*
                Last edited by satyrztanz; 17 Dec 2008, 05:02:19. Reason: --

Comment

CPU วิ่งไม่เต็มก็ดีช่วยประหยัดพลังงานครับ เวลาเล่นเกมส์ CPU ก็วิ่งเต็มเองอ่ะครับ

Comment

ไม่รุผมมั่วรึป่าวนะ ผมใช้ e4400 มัน 2.0 เมื่อก่อนไม่ได้ทำไรมันๆก็ค้าง 2.0 นี่หละ หลังๆ น้องมันเล่นอะไรไม่รู้

มันวิ่งเป็น 1.2 -2.0 ส่วนมากค้างที่ 1.2 แล้วเครื่องอืดอย่างเห็นได้ชัด เปิดเครื่องช้า เข้าโปรแกรมช้า เต่าไปเห็นๆเลย
                    ทั้งๆที่ลองฟอเเมทล้างยกลูก ก็แล้วยังไม่หาย แต่จะบอกว่าตอนเล่นเกม ลื่นเหมือนเดิม สำหรับผมๆคิดว่าถ้าcpuไม่แรง ปรับให้มันค้างเลยก็ได้มั้งผมว่า

จริงๆผมก็เป็นปัญหาตรงนี้หละ เลยเข้ามาดูว่าจะปรับคืนให้คูณค้างอย่างไง

Comment

อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขให้วินโดว์ XP มองเห็นแรม 4 ก๊กบ้างมั้ยครับ

Comment

Originally posted by laemngob View Post
                        อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขให้วินโดว์ XP มองเห็นแรม 4 ก๊กบ้างมั้ยครับ
                        ลง64bitครับ จบส์

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                          ลง64bitครับ จบส์
                          แล้วถ้าใช้ 64 bit แล้วจะมีผลกับการเล่นเกมมั้ยครับ ดีขึ้นหรือแย่ลงอ้ะครับ ตอนนี้ใช้ XP SP3 อยู่มองเห็น 3.25GB รู้สึกขัดใจไงไม่รู้

Comment

ผมปิดแล้ว เย้ ๆ

ดาน ดาน

Comment

ขอความรู้ด้วยคน

Comment

แบบนี้มีไรผิดปกติไหมครับ ดูไม่เป็นครับช่วยดูหน่อย (oc ไม่เป็นเล่นเกมอย่างเดียว)
                                Attached Files
                                Last edited by pause; 17 Feb 2009, 20:25:42.

Comment

Working...
                                X