Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by DeleteR View Post
    หาไม่เจอ
    ใช้เมนบอร์ดรุ่นอะไร

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
      ใช้เมนบอร์ดรุ่นอะไร
      ใช้ A740GM-M ครับ

Last edited by DeleteR; 26 Apr 2011, 15:41:00.

Comment

• Originally posted by DeleteR View Post
        ใช้ A740GM-M ครับ
        เครื่อง เบรนเนมเหรอ
        ถ้าใช่ ก็ไม่สามารถปรับไรได้เลย
        ทำได้อย่างเดียว คือทำใจ *.*

Comment

• เครื่อง เบรนเนม คือไรอะครับ

Comment

• ซื้อแบบชุดสำเร็จรูป
            เช่น Laser หรือ HP อะไรประมาณนั้นนะ

Comment

• อ่อ ใช้ครับซื้อแบบสำเร็จ

เมื่อก่อนไม่มีความรู้เรื่องคอมเลย T^T

Comment

• อยากรู้ว่าทำไง เจอปัญหานี้เหมือนกันอ่ะ

Comment

• ผมลองทำอย่างงี้ก็ได้เหมือนกันอะครับ

Comment

• โพสผิดที่ -.-

Comment

• ค่า Core Speed P4 3.0 GHz วิ่งแค่ 2000

สรุปน่าจะเป็นที่บอร์ดผมเองครับ
                      Attached Files
                      Last edited by siamyamato; 6 Jul 2011, 21:45:17.

Comment

• เวลา ฟลูโหลด มันก็เต็มเองไม่ใช้หรอคับ

Comment

• หา C1E / EIST / Speedstep / TM2 ไม่เจออะครับ ไม่เจอซักตัวเลย T T

GA-Z68X-UD3-B3

Comment

• Originally posted by witamd View Post
                            เวลา ฟลูโหลด มันก็เต็มเองไม่ใช้หรอคับ
                            ใช่ครับ ผมว่ามันจะเต็มเอง คือถ้าเราไม่ได้ใช้งานอะไร อยู่หน้าจอเปล่า
                            มันจะลดการทำงานของ cpu ลงเพื่อ ประหยัด

ฝากรูป
                            อันนี้ตอนเปิดคอมไว้เฉยๆ ตัวคูณ หายไปครึ่งนึงเลย

ฝากรูป
                            อันนี้ลองใช้ โปรแกรม LinX มันก็มาทำงานเต็มอยู่ดี

ดูตรง Core Votted ก็ได้ อันแรก ไม่ถึง 1 V เลย อันที่สอง 1.1 V มันเป็นการประหยัดไฟ อะ
                            Last edited by gsplug; 27 Jul 2011, 00:29:48.

Comment

• เข้า Bios จ้า

ตามนี้เลย

Comment

• ถ้าเราตั้ง แบบ Auto มันจะทำให้ประหยัดไฟ ครับ
                                แต่ถ้าต้องการความแรง ก็ปิด ซะ แต่ค่าไฟจะขึ้นครับ
                                อิอิ แล้วแต่ท่านไหน ชอบแบบไหน ตามสะดวก ครับ ผม

Comment

Working...
                                X