Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้สึกอย่างไรกับกระแส Ryzen 9 3900X ที่เปิดเผยข้อมูลเหนือกว่า 9900K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้ดุเดือด สนุกมาก
    บังก็คุยสนุก

Comment

• Originally posted by ไซย่า View Post
      เหมือนกัน รอดู เจน 10 ก่อนว่าสู้ได้ไหม ไหวไหม

ตอนนี้มีแผนจะปลดระวาง I7 6700 แล้วววว

ดูๆ แล้ว คงไม่ได้ใช้ง่ายๆ แล้วละ
      อย่างที่เคยบอก งานนี้ใช้ Gen9 อีกนานนนน

Comment

• Originally posted by Shisa View Post
        กระทู้ดุเดือด สนุกมาก
        บังก็คุยสนุก
        ผมฮามา บังขยี้เรื่อง IMC อย่างฮา

Comment

• ไม่แปลกในที่ยังย่ำอยู่กับที่ยันสาวก

Comment

• แอบไปส่องที่อีกห้องมา บรรยากาศมันเหงาๆ ไงไม่รู้

Comment

• Originally posted by LightningBird View Post
              ถึงจะใช้แต่อินเทลเป็นส่วนใหญ่ แต่ถ้าให้พูดตรงๆละก็แรงใช้ได้ เว้นแต่ว่าเรื่องเกมที่ยังไม่แซงแต่ก็แพ้ไม่มาก คือถ้าผมประกอบเครื่่องใหม่ตอนนี้ แล้วราคา3700xทำได้อย่างที่พูดได้(หมื่นต้นๆ 10xxx ราคาไทยอาจ12k) ผมคงไม่ถอย9900k เอาเงินไปถมการ์ดจอดีกว่า เว้นแต่ว่า 9900k เหลือ 14k

3700X แรงใช้ได้ แถมราคาสุดคุ้ม เรื่องแรมไม่ใช้ประเด็นใหญ่นัก ถ้าใช้งานแล้วแรงประสิทธิภาพดีก็ไม่ใช้ปัญหา
              3700X บู๊ส all core 4.3 ผลBenchแรงพอๆกับ 9900k all core 4.7 อันนี้แหละที่น่าเป็นห่วง

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ซื้อเพราะรอGen10
              ผมนี่ใจมาทาง 3700X แล้วครับ

แต่ก็กลัว 9900K เหลือ 14k อีก

Comment

• Originally posted by Venom_I7 View Post
                ผมนี่ใจมาทาง 3700X แล้วครับ

แต่ก็กลัว 9900K เหลือ 14k อีก
                9900K กับราคา 14K ผมว่าน่าจะเป็นไปได้ยากมากกเลยนะครับท่าน...........

Comment

• เรื่องแรมผมไม่แปลกใจ ตั้งแต่เห็นสไลด์นี้ในงานเปิดตัว

Comment

• แซะมาอีกแว้ว ระวังโดนลบนะ

Comment

• Originally posted by Hangger View Post
                      แซะมาอีกแว้ว ระวังโดนลบนะ

หัวเราะแบบนี้ เดี๋ยวกดฟ้องนะโว้ยยย (มอดหลับยังเอ้ยยย)

Comment

• ดูเอาเองจ้า

จริงไหม ดูตัดสินใจด้วยตัวเองจ้า

ชัดเจน
                        Last edited by THEFOOL; 8 Jul 2019, 02:39:29.

Comment

• เมพ ขิงๆ

Comment

• แรมเอ๋อเหร๋อ (Error)

ชอบจริงๆ พวกโชว์โง่เนี่ย ........

Comment

• งดต้อนรับมะเร็ง เชิญโพสที่อื่น ( คุ้นๆแหะ )

Comment

• Originally posted by skynow View Post
                                แรมเอ๋อเหร๋อ (Error)

ชอบจริงๆ พวกโชว์โง่เนี่ย ........

โทรตามพวกก่อน มีเรื่องละ

Comment

Working...
                                X