Announcement

Collapse
No announcement yet.

{NVIDIA GeForce RTX 2000 Series CLUB}

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ ใครเจอปัญหาเวลาเปิดเกมส์แล้ว FPS อยู่ที่ 60 อาการเหมือนเปิด V-sync ไว้ไหมครับ ทั้งๆที่ในเกมส์ไม่ได้เปิด v-sync ไว้ Gigabyte RTX2070 ครับ ไดร์ฟเวอร์ล่าสุด Windows 10 คอมใหม่พึ่งลงเสร็จ
    Last edited by MonetOnline; 5 Nov 2018, 08:13:16.

Comment

• Originally posted by MonetOnline View Post
      สอบถามหน่อยครับ ใครเจอปัญหาเวลาเปิดเกมส์แล้ว FPS อยู่ที่ 60 อาการเหมือนเปิด V-sync ไว้ไหมครับ ทั้งๆที่ในเกมส์ไม่ได้เปิด v-sync ไว้ Gigabyte RTX2070 ครับ ไดร์ฟเวอร์ล่าสุด
      ลองดูในตัวโปรแกรม Nvidia setting ดูนะครับว่าเปิด Vsync ไว้หรือป่าว

Comment

• Originally posted by DemonDusk View Post
        ลองดูในตัวโปรแกรม Nvidia setting ดูนะครับว่าเปิด Vsync ไว้หรือป่าว
        ใน global setting บรรทัดล่างๆ ใช่ไหมครับ ผมเลือกเป็น off แล้วครับ แต่ยังเป็น

เกมส์ที่มีปัญหาคือ Nier:Automata แล้วก็ Blade and Soul ตัวเกมส์อื่นๆ ยังไม่ได้ลอง แต่ Farm Together นี่ไม่เป็น FPS วิ่งเกือบ 200

Comment

• Comment

• หมดไปเท่าไหร่กับคำว่าต้องมี หมดไปเท่าไหร่กะคอมมาร์ท ซื้อการ์ดจอใบเดียว นอกนั้นของแถม เข้าแก๊งด้วยคนครับ

Last edited by quantums; 5 Nov 2018, 16:14:03.

Comment

• ตกลง 2080 กับ 2080 TI อันไหนคุ้มค่ากว่าครับ

เพราะถ้า 2080 เห็นบอกว่า 1080Ti จี้ตูดมากๆ

Comment

• Originally posted by L4ST7T4ND View Post
                ตกลง 2080 กับ 2080 TI อันไหนคุ้มค่ากว่าครับ

เพราะถ้า 2080 เห็นบอกว่า 1080Ti จี้ตูดมากๆ
                ไม่เรียกว่าจี้ครับ ผมว่ามันแทบจะเสมอกันเลยแหละ ที่ผมตัดสินใจซื้อ 2080 เพราะผมอัพมาจาก 980ti แต่ถ้าใช้ 1080ti อยู่แล้วแนะนำว่ารอดูผลเทสหลังจากเริ่มมีการปล่อย เกม Ray Tracing ตัวเต็ม ออกมาให้ลองแล้วจะดีกว่าครับ เพราะตอนนี้เทคโนโลยี่ Ray Tracing ก็ยังไม่รู้เลยว่าจะออกมาทางไหน

ถ้าดี เกม 2k ยังทำได้ 60 fps นิก็ถือว่าดีมากๆแล้ว เพราะในงานยังมีดรามา rtx2080ti 1080p tometaider ทำได้ แค่30-50 fps แต่ก็ออกมาปิดข่าวอย่างเร็วว่า ทาง tombraider มีเวลาพัฒนาซอฟแวร์น้อย ทำให้ไม่เห็นประสิทธิภาพที่เต็มที่

**ที่ผมซื้อมาเพราะ ประสิทธิภาพเท่า 1080ti แพงกว่าประมาณ 2-3 พัน จาก 1080ti ที่เล็งไว้ แต่ถ้าจะซื้อ 2080ti เลยแนะนำรออีกหน่อยเพราะตัวการ์ดจอแพงมาก รอดูก่อนว่า Ray Tracing จะออกหัวหรือก้อย เสี่ยงๆ แต่ชอบความ rgb การ์ดจอ
                Last edited by quantums; 5 Nov 2018, 19:36:38.

Comment

• Originally posted by DemonDusk View Post
                  น่าจะชัดละ ผมเจอปัญหาละ ใครช่วยผมที

ไล่ดูมาเจอว่าน่าจะเป็น G-sync ทำงาน แต่เครื่องผมไม่มีเมนูให้เปิดปิด?
                  เฟรมเรทบางเกมส์โดนล็อคอยู่ที่ 60 ผมควรจะแก้ยังไงดี

Comment

• Originally posted by MonetOnline View Post
                    น่าจะชัดละ ผมเจอปัญหาละ ใครช่วยผมที

ไล่ดูมาเจอว่าน่าจะเป็น G-sync ทำงาน แต่เครื่องผมไม่มีเมนูให้เปิดปิด?
                    เฟรมเรทบางเกมส์โดนล็อคอยู่ที่ 60 ผมควรจะแก้ยังไงดี
                    ไช้สายอะไรเสียบเข้าจออยู่ครับ

Comment

• Originally posted by quantums View Post
                      ไม่เรียกว่าจี้ครับ ผมว่ามันแทบจะเสมอกันเลยแหละ ที่ผมตัดสินใจซื้อ 2080 เพราะผมอัพมาจาก 980ti แต่ถ้าใช้ 1080ti อยู่แล้วแนะนำว่ารอดูผลเทสหลังจากเริ่มมีการปล่อย เกม Ray Tracing ตัวเต็ม ออกมาให้ลองแล้วจะดีกว่าครับ เพราะตอนนี้เทคโนโลยี่ Ray Tracing ก็ยังไม่รู้เลยว่าจะออกมาทางไหน

ถ้าดี เกม 2k ยังทำได้ 60 fps นิก็ถือว่าดีมากๆแล้ว เพราะในงานยังมีดรามา rtx2080ti 1080p tometaider ทำได้ แค่30-50 fps แต่ก็ออกมาปิดข่าวอย่างเร็วว่า ทาง tombraider มีเวลาพัฒนาซอฟแวร์น้อย ทำให้ไม่เห็นประสิทธิภาพที่เต็มที่

**ที่ผมซื้อมาเพราะ ประสิทธิภาพเท่า 1080ti แพงกว่าประมาณ 2-3 พัน จาก 1080ti ที่เล็งไว้ แต่ถ้าจะซื้อ 2080ti เลยแนะนำรออีกหน่อยเพราะตัวการ์ดจอแพงมาก รอดูก่อนว่า Ray Tracing จะออกหัวหรือก้อย เสี่ยงๆ แต่ชอบความ rgb การ์ดจอ
                      ขอบคุณสำหรับคำตอบมากท่าน
                      งั้นตัด 2070 ไปเลย ผมว่าตอนนี้ 2080 น่าสนใจมาก
                      ส่วน TI รอ Q1-Q2 ปีหน้าถ้าแตะเลข 3 ถึง3กลางๆ ได้ น่าจะน่าสนใจขึ้นเยอะ

เพราะรอบนี้ผมกะเอามาเล่น 4K
                      เพราะเกมทีผมน่าจะเล่นแน่ๆคงเป็น Anthem & Die Twice หรือยาวไปถึง 2077

ไม่ทราบว่า 2080 perform บน 4K ดีแค่ไหนครับ?

Comment

• Comment

• คอมกุพัง

น้ำตาจะไหลเลยสัส

Comment

• Originally posted by Threx View Post
                            ไช้สายอะไรเสียบเข้าจออยู่ครับ
                            ใช้ HDMI ต่ออยู่ครับ จอเป็น LG รุ่น D2342P จอธรรมดาครับ

Comment

จากหน้าเมนูที่แคปรูปมาเลื่อนดูด้านล่างยังครับ Vsync มันอยู่เกือบล่างสุดเลยครับ
                              Last edited by DemonDusk; 6 Nov 2018, 10:28:05.

Comment

• Originally posted by Futaba View Post
                                คอมกุพัง

น้ำตาจะไหลเลยสัส
                                55

Comment

Working...
                                X