Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by achakul View Post
    ปรับ auto ครับ แต่ผมไม่รู้สึกว่ามันดังเลยครับ เงียบมาเลยครับ หรือผมยังใช้ไม่หนักพอไม่รู้
    มันเหมือนรถไหม ช่วงแรกค่อยๆใช้ไปก่อน อย่าเร่งรุนแรง เพื่อยึดอายุการใช้งาน( ผมมั่วนะ)
    ผมลองไปเล่น bf4 มาปกติละครับ

รอบพัดลมปกติแล้ว(ปิดแอร์ ห้อง 28)

เร่ง เบา เร่ง เบา จะเป็นเฉพาะเวลาเปิดแอร์เย็นจัดๆ

เหมือนอุณหภูมิใน chamber กับ ลมที่ไหลเข้าไปต่างกันมาก

มันเลยเร่ง เบา เร่ง เบา บางจังหวะน่ะครับ

แปลกดี ปกติ ตอน Maxwell ผมก็เล่น ref มานะครับ ไม่เคยเจอแบบนี้

ความสัมพันธ์ระหว่างรอบกับความร้อน นี่น่าจะกำหนดมาใน bios

จอผม 144 ลื่นสุดๆไปเลย รอยภาพขาดแทบไม่มี เพราะเฟรมที่อัดเข้าไปเยอะจัด 555

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
      นี่คลับGTX 1000 series ครับ GTX 980Ti อยู่อีกคลับนึงๆ
      ขรรมๆครับ ผมก็ยังไม่มีแวะมาอ่านเฉยๆ
      คุยได้ครับท่านหมู

ไม่มีการ์ดก็มาออกความคิดเห็นได้

แต่ห้ามมาขัดคอผม ผมด่า พูดเล่น

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
        รอชมGTX 1080 x2 SLI + PG 348Q คงเอา3440x1440p 100Hz นิ่งๆแน่ๆ

ชุดของท่านachakul ทั้งการ์ด+จอ + อื่นๆอีก คงแรงน่าดู ดูจากเสปคที่จัดมา
        เอาจริงนะครับ แรงแต่เครื่องครับ คนมันไม่แรง ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ได้แต่ ท่อง web ไปเรื่อย เปิด witcher 3 ยังไม่เต็มจออีก มันปรับตรงไหนฟะเนี่ย

Comment

Originally posted by Kok@OCZ View Post

ไม่มีการ์ดก็มาออกความคิดเห็นได้

แต่ห้ามมาขัดคอผม ผมด่า พูดเล่น
          ขอโทดที่เข้ามาครับ

Comment

Originally posted by paahod View Post
            ขอโทดที่เข้ามาครับ
            ขอโทษผมทำไมครับ?

ผมไม่ได้ว่าคุณมาขัดคอผมนะครับ ผมพูดแหย่ท่านหมูเล่นๆ

ผมไม่ว่าคุณแน่นอน ผมเห็นคุณที่ DGO บ่อยๆ ที่นู้นผมไม่ค่อยโพส

Comment

Originally posted by achakul View Post
              เอาจริงนะครับ แรงแต่เครื่องครับ คนมันไม่แรง ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ได้แต่ ท่อง web ไปเรื่อย เปิด witcher 3 ยังไม่เต็มจออีก มันปรับตรงไหนฟะเนี่ย
              ลองคลำอีกไม่นานก็คล่องครับท่าน

Originally posted by Kok@OCZ View Post

Comment

ส่วนเราได้แต่มองตาปริบๆ ฟังเซียนเค้าคุยกัน -..-

Comment

ใครก็ได้ที่มี GTX 1080 แล้ว รบกวนลอง Quantum Break ให้หน่อยสิครับ อยากรู้ว่าทำได้ดีกว่า GTX 980 ti อย่างไร
                  Last edited by ZudriT; 29 May 2016, 13:10:34.

Comment

Free Performance

Core 2080 Mem 2800

ซิ้งค์ ref ไฟ 8 pin หัวเดียว ฮ่าๆ

4790k คอขวดไหมครับ จะสอยตอออนเงินเดือนออก

Comment

• Originally posted by A.pato View Post
                      [ATTACH=CONFIG]3644271[/ATTACH]
                      ผมรอตัวนี้คับ ของเข้าอาทิตย์หน้า ^^
                      ร้านไหนครับ ราคาจะถีบไปกว่า 27000 ไหมเนี้ย

Comment

• Originally posted by jotos View Post
                        4790k คอขวดไหมครับ จะสอยตอออนเงินเดือนออก
                        สบายๆ ครับ

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
                          สบายๆ ครับ
                          ขอบคุณครับผม
                          http://pcdiy.asus.com/2016/05/this-i...another-level/
                          อยากได้ตัวนี้จัง แต่ถ้านานคงไม่รอละราคาจะบวกเยอะไหมเนี้ย

Comment

• ได้แต่มองตาปริบๆ ด้วยความอิจฉา เห็นแล้วรอ1070ต่อไป ตอนนี้สงสัยอย่างเดียว1070นี้มันจะเกิน16000หรือเปล่านี้

Comment

• Originally posted by bigtoro1 View Post
                              ได้แต่มองตาปริบๆ ด้วยความอิจฉา เห็นแล้วรอ1070ต่อไป ตอนนี้สงสัยอย่างเดียว1070นี้มันจะเกิน16000หรือเปล่านี้
                              ถ้า 1070 เปิดตัวมาสองหมื่นคงเอา 1080 แทน

Comment

• รอ ตัว TI จะได้เอามาแทน 970 SLI ซะที (ทั้งๆที่ก็ไม่ค่อยได้เล่นเกมแล้วช่วงนี้ 555)

Comment

Working...
                                X