Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเพื่อนผมถึงเลือก 7900gs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็นับว่า 7900gs ยังน่าใช้อยู่ในปัจจุบันนะครับ

Comment

จะเถียงกันเพื่ออออออ มีปัญญาก็ซื้อไป จบ

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
        ส่วนใหญ่ก็ใช้ XP กันนี่ครับ
        ผมก็ XP
        7900GS ก็ใช้ไปเถอะครับ
        ถ้าเกิดในอนาคต
        เกมที่ต้องการแต่ DX 10 อย่างเดียว ออกมาเมื่อไหร่ค่อยเปลี่ยน
        ผมว่า ถ้าถึงตอนนั้นจริงๆ เกมสมัยนั้น การ์ดระดับ 8600 8800(สงสัยภาพคงสวยเวอร์)
        ผมว่าคงเอาไม่อยู่แล้วล่ะมั้งครับ พอถึงเวลานั้นจริงๆ ค่อยเปลี่ยนก็ยังไม่สาย
        7900GS เล่นเกมได้ชิวๆครับ ไม่ใช่การ์ดระดับล่างหลอก
        ถ้าไม่สน DX10 และยังใช้ XP อยู่ ก็จัดมาเลยครับ
        เห็นด้วยอย่างแรง เพราะประสบมาแล้ว

Comment

เกรียนแตกรับความจริงไม่ได้โผล่มาซะงั้น คนใช้ vista กับ DX10 ไม่ได้มีแต่เกมส์นะ เค้าเปลี่ยนกันเพราะ มันเหมือน win 98 ไป xp นั่นแหละ คนใช้vista ก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆแล้วนะเพราะเริ่มรู้ข้อดีของมันมากขึ้น

Comment

ตอนนี้ 7900GS มือ 1 ราคาพอคุยได้ยังมีเหลืออีกเหรอ

ตอนนี้ซื้อก็ซื้อรุ่นใหม่ๆไปเลย

เคสนี้จะเหมือนกับ GeForce4Ti กับพวกตระกูล GeForce FX 5xxx เอามาเล่นเกมส์ GF4 ทำได้ดีกว่า แต่สุดท้าย GF4 ก็ต้องหายไปก่อน เพราะเลิกผลิต GF FX5xxx เลยครองแทน และรองรับเทคโนโลยี้ดีกว่า

Comment

วันนี้ไปเดินเซียร์มา ผมลองมองหา7900gs ไม่ค่อยเห็นครับ นับวันยิ่งน้อยลง แค่เดินแบบผ่านๆ ไม่ค่อยเห็นตั้งโชว์
              รายงานผลครับวันนี้ที่เซียร์ สำหรับใครที่มองหา E8400 ตอนนี้ของไม่มีครับ

Comment

นานาจิตตังครับ แล้วแต่ว่าจะถูกปลูกฝังความคิดมายังไง
                ถูกปลูกฝังมาว่า 7900GS แรงก็ว่า 7900GSหน่ะแรง
                ถูกปลูกฝังมาว่า 8600GT รองรับอนาคตก็ว่า 8600GTหน่ะดีกว่า
                ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าไม่มีเงินถุงเงินถังตามเล่นของใหม่ๆเหมือนคนอื่นเขา ก็ต้องรอไปก่อน
                รอหนูทดลองมาว่าอีกทีว่าดีไม่ดี เราก็จะได้ขอสรุปว่าจะเอายังไง
                ถ้าคุณอยากได้ 8800GTS ราคาตอนนี้คงเอื้อมไม่ถึงสำหรับคนงบน้อย
                ก็เล่น 8600GT ไปก่อนก็ได้รองรับ DX10,10.1 เหมือนกันนั่นแหล่ะ
                รอซักปีตระกูล 8800 ก็ลดฮวบฮาบลงมาเองนั่นแหล่ะ ถึงตอนนั้นก็จะมีทางเลือกเยอะขึ้น
                ก็น่าจะรู้ถึงวัฐจักรของมันอยู่ เก่าไปใหม่มา
                ...เล่น crysis ภาพสวยน้อยกว่าคนอื่นมันไม่ทำให้ขาดใจตายหรอกครับ

ปล.ถึงคุณเกรียนเทพอะไรนั่นหน่ะ.....(ไปเติมเอาเอง)
                Last edited by fckrboyd; 9 Feb 2008, 01:01:14.

Comment

Originally posted by Pekko777 View Post
                  สำหรับengine gameที่ไม่ใหม่มาก7900GSยังทำได้ดีครับ แต่กับเกมที่ใช้engineใหม่ๆที่เรียกใช้shaderในแบบใหม่ๆแล้วผมว่า7900ก็จะค่อยๆตายไปเองแหละ ลองนึกถึงตอนที่8600GTออกใหม่ๆผลเทสกับเกมตอนนั้น7900แรงกว่าชัดเจน แต่ถ้าลองเอามาเทสกับเกมที่พึ่งออกมาตอนนี้สิครับเห็นได้เลยว่า7900แทบจะไม่ได้แรงกว่า8600แล้วแม้จะใช้DX9Cในการทดสอบก็ตาม พูดง่ายๆคือเกมใหม่ๆเค้าทำจะการoptimize codeให้ทำงานได้ดีกับhardwareใหม่ๆมากกว่านั่นเอง แต่กว่า7900จะช้าจนไม่คุ้มค่าก็คงสิ้นปีโน้นหล่ะ
                  ตามนี้เลยครับ

Comment

ลองดูผลเทสกับเกมส์ใหม่ๆครับ ชัดเจนเลย

http://en.hardspell.com/doc/showcont...07&pageid=2245

Comment

ขอตอบในฐานะเล่นเกมทุกเกม บน Vista ด้วย 7900GS ละกันครับ สรุปคือก็ยังเล่นเกมได้สบยๆ อยู่ ที่ความละเอียด 1024x768 แต่บางเกมอาจจะต้องลด effect ไปหน่อย แต่ก็ไม่กี่เกม

ถ้าให้เทียบกับ GF8600......ผมว่าเล่น GF8600 ดีก่วานะครับ แต่จิงๆ แล้ว ณ ขณะนี้ถ้าจะซื้อมาเล่นเกม ก็ไม่น่าใช้ทั้งสองตัวอ่ะ

ผมกำลังจะบอกลา GF7900GS ไปจับ GF9 เหมือนกันเนี่ย

Comment

Originally posted by Pekko777 View Post
                        สำหรับengine gameที่ไม่ใหม่มาก7900GSยังทำได้ดีครับ แต่กับเกมที่ใช้engineใหม่ๆที่เรียกใช้shaderในแบบใหม่ๆแล้วผมว่า7900ก็จะค่อยๆตายไปเองแหละ ลองนึกถึงตอนที่8600GTออกใหม่ๆผลเทสกับเกมตอนนั้น7900แรงกว่าชัดเจน แต่ถ้าลองเอามาเทสกับเกมที่พึ่งออกมาตอนนี้สิครับเห็นได้เลยว่า7900แทบจะไม่ได้แรงกว่า8600แล้วแม้จะใช้DX9Cในการทดสอบก็ตาม พูดง่ายๆคือเกมใหม่ๆเค้าทำจะการoptimize codeให้ทำงานได้ดีกับhardwareใหม่ๆมากกว่านั่นเอง แต่กว่า7900จะช้าจนไม่คุ้มค่าก็คงสิ้นปีโน้นหล่ะ
                        เห็นด้วย
                        Originally posted by DGF View Post
                        จากเคยใช้ 7900 มา 3 ตัว(โม้หน่อย) GT ก็ เคย
                        เล่นเกมส์ COD4 ซึ่งก็ไม่รู้นะครับว่ามันกินเสปกแค่ไหน แต่การปรับโหมดละเอียดสุด มันแค่พอเล่นได้
                        อยากรู้เหมือนกันว่า มันจะเล่นเกมส์อื่น ๆ ไปได้อีกนานแค่ไหน
                        แต่ถามว่าคุ้มกับราคา 3000มั้ย
                        ตอบได้เลยว่าคุ้มสุด ๆ
                        สามพันนี่มือสองใช่มั้ยครับ ถ้ามือหนึ่งสามพันกว่าเหมือน 8600gt ก็น่าคิด
                        ผม 8600gt เล่น cod4 high ภาพสวยมากครับ
                        เคยเล่น 7600gt อยู่พักหนึ่ง เทียบกับ 8600gt ไม่ได้เลยทั้งความลื่นและความสวยของภาพ(เล่น colin dirt ความละเอียดเดียวกัน )
                        แต่ไม่รู้ว่า 7900 ภาพสวยกว่า 7600 รึเปล่า เอาที่ความละเอียดเท่ากันนะ
                        Originally posted by คิม View Post
                        ตอนนี้ 7900GS มือ 1 ราคาพอคุยได้ยังมีเหลืออีกเหรอ

ตอนนี้ซื้อก็ซื้อรุ่นใหม่ๆไปเลย

เคสนี้จะเหมือนกับ GeForce4Ti กับพวกตระกูล GeForce FX 5xxx เอามาเล่นเกมส์ GF4 ทำได้ดีกว่า แต่สุดท้าย GF4 ก็ต้องหายไปก่อน เพราะเลิกผลิต GF FX5xxx เลยครองแทน และรองรับเทคโนโลยี้ดีกว่า
                        ผมใช้ xp อยู่ เชียร์ 8600 ครับ
                        สำหรับเพื่อนของ จขกท. ถ้าพึ่งซื้อของใหม่คงต้องถามว่าราคาเท่าไร ถ้าแพงกว่า 8600 เป็นผมคงไม่ซื้อครับ
                        Last edited by santi; 9 Feb 2008, 10:46:59.

Comment

hd 3850 จบ ไอ้เก่าก้ กัว แพ้ ใหม่ไอ้ ใหม่ จะยอมแพ้ได้ อย่างไร

Comment

Originally posted by santi View Post
                            เห็นด้วย

สามพันนี่มือสองใช่มั้ยครับ ถ้ามือหนึ่งสามพันกว่าเหมือน 8600gt ก็น่าคิด
                            ผม 8600gt เล่น cod4 high ภาพสวยมากครับ
                            เคยเล่น 7600gt อยู่พักหนึ่ง เทียบกับ 8600gt ไม่ได้เลยทั้งความลื่นและความสวยของภาพ(เล่น colin dirt ความละเอียดเดียวกัน )
                            แต่ไม่รู้ว่า 7900 ภาพสวยกว่า 7600 รึเปล่า เอาที่ความละเอียดเท่ากันนะ

ผมใช้ xp อยู่ เชียร์ 8600 ครับ
                            สำหรับเพื่อนของ จขกท. ถ้าพึ่งซื้อของใหม่คงต้องถามว่าราคาเท่าไร ถ้าแพงกว่า 8600 เป็นผมคงไม่ซื้อครับ
                            เพื่อนผม เขาไปชื่อมาเมื่อช่างปีใหม่ครับ ราคาก็ประมาณ4500 บาท

Comment

เป็นผมแนะนำ GF 9600GT ครับ

Comment

Originally posted by MrBoomBa View Post
                                เพื่อนผม เขาไปชื่อมาเมื่อช่างปีใหม่ครับ ราคาก็ประมาณ4500 บาท
                                กำเลย ไมซื้อแพงจังอ่ะ สำหรับ 7900gs

เพราะราคานี้ ซื้อ 8600GTS มือสองได้เลยครับ

ถ้าเพื่อนท่านเค้าไม่ได้คิดอย่างนั้นตั้งแต่แรก

ก็ต้องโดนร้านหลอกขาย ... แน่นอน -*-

Comment

Working...
                                X