Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อคิดสะกิดใจ ก่อนซื้อการดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่าคิดอย่างนั้นสิครับ (ถ้าซื้อมาแล้ว)

อย่างน้อยก็คิดซะว่าถ้าได้เล่นเกมส์ ภาพมันก็สวยพอที่จะทำให้เราพอใจในการเล่นแต่ละครั้งได้

ไม่ใช่ว่า งานก็หนัก ถึงเวลาพัก ได้เล่นเกมส์ดันเจอภาพห่วยๆกระตุกก็กระตุก เสียอารมณ์เปล่าๆ

สุดท้ายมันก็คือความพอใจของเราล่ะครับ เหตุผลด้านการใช้งานมันเริ่มไม่จำเป็นแล้วสำหรับคอมฯสมัยนี้ ^_^

Comment

เป็นเหมือนกันเรยครับ - -
      งานเยอะชิป

Comment

Originally posted by Gaz View Post
        คิดมากน่า ยังไง มีก็ดีกว่าไม่มีล่ะ เผื่อวันใดอยากเล่น เราก็มีของแรงไว้ให้เล่นล่ะครับ ซื้อมาแล้วนี่ ทำใจ ผมเองก็เหมือนคุณเจ้าของกระทู้แหละครับ ผมวันๆมีเวลาเล่นเกมส์ชั่วโมงเดียวไม่ก้อสองชั่วโมง บางวันก้อไม่มีเวลาเลย ผมก็รับเขียนเวปอิสระเช่นกัน งานเยอะมาก บางวันทำงานถึงตีสี่ตีห้า แต่ผมก็มีของแรงๆไว้บ้าง เพราะถึงแม้จะไม่มีเวลาเล่น แต่ถ้ามีเวลา เราได้เล่นอย่างสุขใจเลยล่ะครับ

แล้วท่านรู้สึกยังไงครับที่ตอนเขียนเวป
        มีเสียงพัดลมดัง80เดซิเบลอยู่ข้างๆ
        อิอิ
        เหมือนผมป่ะ

Comment

ในนี้ ท่าทาง จะมีตัณหาเรื่องความรักหลายคนนะเนี่ย
          อิอิอิ

Comment

แหม่ท่าน ซื้อมายังได้นั่งทำงานกะมัน นั่งฟังเสียงมันนะท่าน...
            ผมสิ ถึงจะซื้อแค่ 8600GT แต่ เช้ายันมืด ทำงานอยู่ บ. งับ เครื่องบ. มะช่ายเครื่องผม >.<"!
            8600GT เลยมีไว้ load bit ซะส่วนใหญ่ หรือเสียบไว้คาเครื่องเฉยๆ ==" วันนึงๆ ได้ใช้แค่ 2-3 ชม. ซึ่งส่วนใหญ่ใช้แค่ เปิด web >.<"!

Comment

ภาษิตกะเหรี่ยง " มีแล้วแต่ยังไม่ได้ใช้ ดีกว่า จะใช้แล้วแต่ยังไม่มี " ครับ

ส่วนตัวผม ก็เล่นวันละ 1 - 2 ชม. ตอนเล่น ก็ โอ้...ภาพมันสวยแฮะ...เนียนจัง......ฯลฯ ประมาณนี้ มันก็รู้สึกดีนะ ว่า เออ มันคุ้มกับเงินที่จ่าย ก็โอเค.แล้ว

ส่วนเรื่องแฟน นี่ต้องตั๊กแตน ชลดา "ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้" ตัวใครตัวมันครับ 5555555555

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
                คิดเหมือนผมตอนอายุ 23เลย อิอิ

อิอิ แต่ตอนนี้ผมอายุ22เอง คิดไวกว่าท่าน 1ปี

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                  อย่าคิดอย่างนั้นสิครับ (ถ้าซื้อมาแล้ว)

อย่างน้อยก็คิดซะว่าถ้าได้เล่นเกมส์ ภาพมันก็สวยพอที่จะทำให้เราพอใจในการเล่นแต่ละครั้งได้

ไม่ใช่ว่า งานก็หนัก ถึงเวลาพัก ได้เล่นเกมส์ดันเจอภาพห่วยๆกระตุกก็กระตุก เสียอารมณ์เปล่าๆ

สุดท้ายมันก็คือความพอใจของเราล่ะครับ เหตุผลด้านการใช้งานมันเริ่มไม่จำเป็นแล้วสำหรับคอมฯสมัยนี้ ^_^
                  ช่ายๆๆๆผมเองก็คิดแบบนี้ เพราะช่วงนี้เหตุผลส่วนใหญ่ที่เค้าซื้อกันเพราะความสุขใจที่ได้มานมา
                  +ภูมิใจที่ได้มานมา(กว่าจะได้มานมาเก็บตังทั้งนาน)

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวคับผม^^

Comment

หุหุ ถ้ามีเวลาแค่วันละชั่วโมง แต่มี tri sli หรือว่า crossfirex ที่วิ่งกันเต็มๆทุก card นี่ ผมว่ามันก็สุขใจได้ระดับนึงล่ะน้า ถึงจะไม่ค่อยได้เล่น แต่ถ้ามีเวลาเล่น ก็ อืมมมม์ นี่แหละ น้ำพักน้ำแรงที่เราเก็บเงินเพื่อจะได้มันมา เปิด crysis very high แล้วลื่นหัวแตกกันไปข้างนึงเลยทีเดียว หุหุ

Comment

เฮ้อ คิดแล้วเศร้า

Comment

แต่ก่อน crysis มาเลยซื้อ 8800 GT มาใช้ พอเล่นจบก็ขายทิ้ง ซื้อ 8400 GS มาแทน สบายใจ รอ 8800 GS

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                          อิอิ แต่ตอนนี้ผมอายุ22เอง คิดไวกว่าท่าน 1ปี
                          ถ้าอยากแต่งจิงๆผมมีคำแนะนำครับ
                          แต...ในไปเลยครับ 55

Comment

ผมเองก็มีเวลาที่ได้ใช้การ์ดจอแบบเต็มที่วันละ2ชม. ที่เหลืออ่านหนังสือทำรายงาน
                            แต่ก็ไม่เคยเสียดายตังที่ซื้มันมานะครับเพราะตอนเล่นเกมเปิดสุดทำทุกอย่างที่อยากทำ
                            ไม่อยากให้ตังมันหายไปกับสายลมครับ

Comment

อาการ เดียวกัน ตอนใช้ x300 มันแรงไม่ได้ใจอยากเล่นเกมส์บ้าง พอถอยตัวใหม่ มาได้วันแรกลองเทสเลยสารพัดโปรแกรม ผ่านไปอีกวันลงเกมส์แต่ไม่มีเวลาเล่น คิดๆไว้พรุ่งนี้จะรีบกลับมาเล่น ผ่านไปอีก 4-5 วัน ก็ยังไม่ได้เล่น เอาน่าเสาร์-อาทิตย์ละกัน งานเข้าครับพี่น้อง เซ็ง จับ ขายดีกว่าเฟ้ย มีแล้วก็ไม่ได้ใช้

Comment

Originally posted by Romance View Post
                                แต่ก่อน crysis มาเลยซื้อ 8800 GT มาใช้ พอเล่นจบก็ขายทิ้ง ซื้อ 8400 GS มาแทน สบายใจ รอ 8800 GS

Comment

Working...
                                X