Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพาเวอร์ใครไม่พอ มีวิธีโมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความรู้ๆ ทำของพวกนี้สนุกดีครับ

Comment

นึกว่าจะไม่มีใครทำเเล้วซะอีก ทำเเล้วบานปลายลามไปถึงจุอื่นอีกหลายจุดเลย ไม่ทำก็ไม่ได้่มันเปิดมาเห็นเเล้วนี่

เก็บพวกรายละเอียดอุปกรณ์ด้วยก็ดีครับ เเต่ละชิ้นไม่เเพง เล่นเเล้วคุ้ม

เพิ่มรายละเอียดเรื่องFilterที่มีในภาคเเรก ลดสัณญาณรบกวนได้อีก ส่วนมากเป็นอุปกรณ์ธรรมดาหาเเบบดีหน่อยมาเเทน

PSUใหม่เพิ่งซื้อมาเนี่ยถอดมาเล่นง่ายเลย ของเก่าบางทีฝุ่นอัดเเน่นลำบากหน่อย ล้างยาก ถ้าเพิ่งหัดทำอาจคลาดเคลื่อนเรื่องนี้ครับ เริ่มตั้งเเต่ยังใหม่ๆถอดมาดูเเลกันเรื่อยๆก็ดี

รายละเอียดพวกนี้ผมว่าตามเวปต่างมันมีนะ ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่นด้วย

Comment

ตอนปวช1 ระเบิดคามือ มิเตอร์ขาวัดละลาย แว่นสายตาเจ๊ง ไฟดับทั้งชั้นเยย

เพาเว่อแบบวัตต์ไม่เต็มเปลี่ยนc ช่วยได้

Comment

ถ้าไม่โม แต่เป็น ข โม ย แทนละครับ

Comment

Originally posted by Clover View Post
            ตอนปวช1 ระเบิดคามือ มิเตอร์ขาวัดละลาย แว่นสายตาเจ๊ง ไฟดับทั้งชั้นเยย

เพาเว่อแบบวัตต์ไม่เต็มเปลี่ยนc ช่วยได้
            วางระเบิดหรือว่าวัดขา C ล่ะท่าน อิอิ

Comment

ถ้าคิดจะทำระวัง 2 อย่างครับ
              1.สลับขั้ว+ไปเป็นลบ อย่างนี้ C ไดโอดบริด ดับอนาจ หรือไม่ก็พาลไปถึง Mosfet output
              2..เลือก C แรงดันต่ำ แต่เอาไปใส่ตรงไฟสูงกว่า C จะทนได้ อย่างนี้ จะเกิด เตาปรมาณูขนาดจิ๋ว

ตัวสีเขียวๆนะครับ
              Last edited by pakaho; 26 Jul 2009, 10:08:22.

Comment

โอ้ ขอรับไปชมนะครับ

Comment

เยี่ยม

Comment

ถ้ามีรูปจะดีมากเลย

Comment

Originally posted by pakaho View Post
                      จริงๆแล้ว MOSFET ตัวสีดำๆ จะชวยให้จ่ายกำลังไฟได้เยอะนะครับ แต่ที่แนะนำเนื่องจาก
                      เพาเวอร์บางตัวเก่าๆสารเหลวที่อยู่ใน ตัวเก็บประจุมันจาแห้ง ทำให้กรองไฟไม่เรียบ เป็นผลทำให้ระบบโดยรวมได้รับกระแสที่ไม่ราบเรียบ กลายเป็นไฟขยะซะส่วนใหญ่ เดี๋ยวสัพักจะเอารูบมาให้ดูนะครับ ของเพื่อนที่ผมอัพให้

เรามาถูกทางแล้วครับ ฟันธง!

Comment

ขอบคุณมากขอรับ
                        หนับหนุนให้ทำรูปประกอบเป็นสเตปๆจะเวิร์คมากเลย

Comment

ได้ความรู้ดีคับ แต่ไม่กล้าลอง

Comment

ปูเสื่อรอชม

Comment

ตามไปที่กระทู้ที่ถูกย้ายเลยครับ สงสัยผิดหมวด คื เห็นหลายท่านไฟไม่พอกันทั้งนั้น สงสัยหมดไฟ

Comment

ซํพพลาย 1000 กว่า บาท
                                บอร์ด กับ CPU ????????
                                คิดดูคับ คุ้มไหม

Comment

Working...
                                X