Announcement

Collapse
No announcement yet.

(เอาบ้าง) รวมพลคน RedCard Team สำหรับผู้ใช้การ์ดจอ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลาบควาย 2900 pro / 1G /

thx อาร์ทเรื่องข้อมูลครับ คนสวย
    Last edited by golf252; 2 Dec 2007, 21:43:44.

Comment

เดี๋ยวก็ขาย x1950pro มาเล่น HD3850 มั่งดีกว่า เอิ๊กๆ

Comment

เด็กผีงับ แดงเหมือนกัน

Comment

Originally posted by ARES View Post
          อ่ะ แล้วทีนี้ ถามหน่อยนะครับ จอไวด์ปรับ fixaspect ratio ตรงไหนหรือครับ 1024*768 แล้วภาพไม่ยืด แต่่เหลือขอบดำแทน แบบในรูปนะครับ ปรับตรงไหนเอ่ย

ตามนี้แล้วคะท่านเทพ Ares ยังไงก็ขอโทษอีกทีน่ะคะ
          Attached Files

Comment

Originally posted by dears View Post

Comment

เอ้า ไหนๆก็หลงเข้ามาแล้ว เขียนนิดนึงแล้วกัน

R9550 spark อายุ 3 ปีครึ่งละมั้ง (ยังกะถูกหวย ซื้อมาไม่เคยเอ๋อ นอกจากตอนช่วงนึงที่่ psu เก่าเริ่มเสื่อม ภาพแตก ยัด enermax ปั้บ หาย)

ที่ยังใช้อยู่เพราะไม่มีตังซื้อของใหม่ + ยังไม่ใช่ยุคของ dx10 ที่แท้จริง เลยไม่ขวนขวาย แค่นี้ก็เล่น "travian" ลื่นหัวแตกแล้ว (แต่ก็อยากเล่นนะ cod4, gow, dirt เอาโหมดสัก 1024x768 noAA + max detail ได้ min fps ไม่ลงไปจาก 30 ก็คิดว่าโอเคแล้ว)

Comment

Originally posted by dears View Post
                ผีแดง เตะวันจันทร์นะ (ดีเดย์)
                วันนี้ดูหงส์แดง ถล่ม โบตันไปพางๆ ก่อน นะ หุหุหุ

Comment

แดงด้วยคน อิอิอิ

Comment

กระทู้การ์ดแดง

แล้วจะมีแดงเดือดปะคับ

Comment

ไม่ได้เป็นแฟน ATI แต่ใช่ Radeon x1950 pro AGP อยู่ครับ ใช่เพราะติดใจมาจาก Radeon x1600pro AGP การ์ด ATI ตัวแรก ก็ Radeon 9200se notebook ก็ ชิป Radeon 9600 อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยตอบให้ ผมสื่อความได้ไม่ดีเอง ตั้งคำถามในกระทู้ของ ATI ก็เพราะต้องการจะถามเกี่ยวกับ ATI น่ะแหละ แต่ไม่ได้พูดให้ชัดเจน ขออภัยด้วยจริงๆ

รูปที่ยกมาให้ดูก็เพราะว่า ของ Nvidia ผมต้องเซตตัวเลขเองครับ ไม่งั้นแทนที่จะหดด้านข้าง มันดันไปหดด้านบนแทน (ต้องคลาสสิคเท่านั้นด้วยถึงจะเซตได้ -*-) ก็เลยยกรูปมาให้ดูน่ะครับ เพราะผมหาแล้วไม่เจอเมนูการตั้งค่าลักษณะนี้ของ ATI เลย ถ้าปุ่มเดียวจบตามรูปได้ก็ดีเลยครับ เซฟรูปไว้แล้วล่ะ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบคำถาม และก็ต้องขอโทษด้วยครับที่พูดไม่ดี

เช้าแล้วจะลองดูครับ ถ้ายังไม่ได้ จะมาถามใหม่เน้อ

Comment

เพิ่งเห็นนะเนี๊ยะ ดูแค่หน้าแรก ก็ทำให้รู้สึกว่า วันนี้ นู๋อาร์ต น่ารักที่สุดในโลกเลย

ยังไม่มีเวลาอ่านหมด ขอเชียร์ หงส์แดงก่อน

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                            เพิ่งเห็นนะเนี๊ยะ ดูแค่หน้าแรก ก็ทำให้รู้สึกว่า วันนี้ นู๋อาร์ต น่ารักที่สุดในโลกเลย

ยังไม่มีเวลาอ่านหมด ขอเชียร์ หงส์แดงก่อน
                            คงไม่ต้องเชียร์แล้วมั้งครับ ครึ่งแรกซัดไป 2-0 ละ
                            ครึ่งหลังคงอัด โบตัน เละแน่ๆ หุหุหุ

Comment

แดง

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ARES
                                อ่ะ แล้วทีนี้ ถามหน่อยนะครับ จอไวด์ปรับ fixaspect ratio ตรงไหนหรือครับ 1024*768 แล้วภาพไม่ยืด แต่่เหลือขอบดำแทน แบบในรูปนะครับ ปรับตรงไหนเอ่ย
                                นอกจาก Radeon และ FireGL mobile แล้ว พวก Radeon และ FireGL ของ Desktop ทำการ fix aspect ration ให้มีขอบดำ 2 ข้างไม่ได้ครับผม แต่ทำให้มีขอบดำรอบๆทั้ง 4 ด้านได้ (แต่ก็แปลงจาก 16:10 เป็น 4:3 หรือ 5:4 ไม่ได้อยู่ดี) เป็นข้อแปลกข้อหนึ่งที่มีคนติงไปทาง ATi เยอะเหมือนกันแต่ก็ไม่มีการแก้ไขใดๆมาตั้งแต่สมัย Catalyst 5.XX แรกๆแล้ว

อันนี้เป็นภาพจาก ATi mobile ครับผม

ซึ่งเป็นฟังก์ชั่นที่ไม่พบใน CCC ของ Radeon สำหรับ Desktop
                                แต่สำหรับผมจะมีหรือไม่มีฟังก์ชั่นนี้ก็ไม่มีปัญหาครับ เล่นเกมก็หาตัว patch มา mod resolution เอาก็ได้ในเกมที่มันไม่รองรับ resolution แบบ widescreen และเกมใหม่ๆก็รองรับ wide กันหมดแล้ว
                                ส่วนเอาไปดูหนังยิ่งไม่ต้องใช้ใหญ่ กรณีสำหรับต่อออกจอ TV ใช้ ATi traytool ปรับเอา

ปล. มีข่าวมานานว่า ถ้าลง Omega driver จะทำการ fix aspect ration ให้มีขอบดำทั้งในการใช้งานปกติและตอนเล่นเกมได้ครับ แต่ผมเคยลองสมัยที่เป็น Omega driver สำหรับ Catalyst 6.9 หรือ 6.10 นี้แลก็ทำไม่ได้นา ไม่รู้ว่าของใหม่ทำได้หรือยัง ใครสนใจจะลองก็โหลด Omega driver Catalyst 7.10 มาลองดูได้ครับผม
                                Last edited by digimontamer; 2 Dec 2007, 23:24:18.

Comment

Working...
                                X