Announcement

Collapse
No announcement yet.

(เอาบ้าง) รวมพลคน RedCard Team สำหรับผู้ใช้การ์ดจอ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ HD3850 ครับ ส่วนมากก็ใช้ดูหนังเล่นเกมส์ใช้งานทั่วไป แต่จะเน้นที่ดูหนังเป็นพิเศษเพราะความ

รู้สึกว่าการ์ดจาก ATI ตอบสนองการใช้งานของผมได้ดีที่สุดครับ

Comment

hd2900xt จ้าๆๆ

Comment

Originally posted by ARES View Post
        อ่ะ แล้วทีนี้ ถามหน่อยนะครับ จอไวด์ปรับ fixaspect ratio ตรงไหนหรือครับ 1024*768 แล้วภาพไม่ยืด แต่่เหลือขอบดำแทน แบบในรูปนะครับ ปรับตรงไหนเอ่ย

ATI Only ตอนนี้ไม่มีการ์ดจอ Nvidia บอกไม่ได้ แล้วก็ไม่เคยทำขอบดำน่ะ Nvidia สำหรับเรา
        เราทำแต่ เพิ่ม Resoluton ที่เป็น Widescreen เข้าไป เพราะถ้าจะทำขอบดำก็ต้องกำหนดไม่ให้
        Driver Nvdia Scale ยืดตาม Monitor Resolution แต่เอทำไม Driver มันออกมาไม่เหมือนตอนที่เราใช้ หรือเพราะตอนเราก่อนเราใช้ 8800GTS ้มันเลยมี ใช้ Display Adapter ในการ
        กำหนด Resolution ที่เราตั้งค่อขึ้นเอง

ตอนนี้กระทู้นี้ ATI Only คะ อยากถามเกี่ยวกับ Nvidia คิดว่าต้องไปตั้งกระทู้เองแล้วคะ
        Last edited by Artemis; 2 Dec 2007, 18:28:39.

Comment

X1650 เอามาเล่นเกมออนไลน์
          HD2400 มาเล่นเกมออนไลน์เหมือนกัน

Comment

X2 4000+
            ALiveNF6G
            Kingston 1GB*2
            HDD 250GB SATA2
            DVD-Writer 1 ตัว กับ CD-Drive 1 ตัว
            Radeon HD 3850

ทั้งหมดนี้ใช้ psu ของ enermax 350w จะพอไหมอะ
            กลัวเวลา โหลดบิท เล่นเกมอยู่ๆ ดับ = ='

Comment

ไม่พอ สเปกแบบนี้ ต้อง 450W เต็ม + คะ

Comment

กลับมาตายรัง หลังจากไปลุยคอนโซลมาพักหนึ่ง วันนี้ไปถอยHD3850 มา ขอแดงด้วยคน อิอิ

Comment

ด้วยคนแต่ยังมะได้ลองเพิ่งสอย 3870 มาตัวสุดท้ายมั้งวันนี้เดินทุกร้าน แต่เห็น busitek ยังเหลือ 2 กล่อง ถามบางร้านราคา 9500 แม่เจ้า ใครอยากได้ก็ด่วนคับน่าจะเหลือ 2 ใบในพันทิป เครือ com7 เดินหาหมดแล้วใบสุดท้าย power color นะคับผม อ่อมี HIS ประกันร้าน 8500 เหมือนกัน ว่าจะเอาร้านนี้แต่พอไปถาม บอกลีอตแรกเป็นเดโม โอ้ว คิดได้ไงจะดกงราคาก็บอกเหตุผลดีๆกว่านี้หน่อย ประกันร้านราคาเท่าประกันห้าง เอิ้กๆ

Comment

Originally posted by jroute66 View Post
                    X2 4000+
                    ALiveNF6G
                    Kingston 1GB*2
                    HDD 250GB SATA2
                    DVD-Writer 1 ตัว กับ CD-Drive 1 ตัว
                    Radeon HD 3850

ทั้งหมดนี้ใช้ psu ของ enermax 350w จะพอไหมอะ
                    กลัวเวลา โหลดบิท เล่นเกมอยู่ๆ ดับ = ='
                    ใหวครับ สบายๆ
                    HD3850 กินไฟน้อย
                    ดูตัวอย่างในรายเซ็นผมนะ เยอะกว่าท่านอีก ผมดูที่ UPS Syndome SZPRO 400Watt ละ (มีที่โหลดไฟโชว์)
                    โหลด Idle 2 ขีด (ทั้งเครื่อง Idle กินไฟที่ 160W) / full 3-4 ขีด (กินไฟที่ 250-320W นะ)
                    System ท่านน้อยกว่าผมมาก 350W เต็มไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

E6600@3.0 (1.3 V.)
                    DQ6
                    RAM 1G x 3
                    HD3850 @ 700/875
                    HDD 2 ลูก
                    CD drive 2 ตัว
                    FDD
                    พัดลม 3ตัว
                    ไฟสี 2 หลอด

ทั้งเครื่องผมกินไฟไม่ถึง 400W นะ 555+ (ถ้ากินไฟเกิน 400W UPS ผม OVERLOAD ดับไปละ เหลือตั้ง 1 ขีดแนะ อาจจะใส่ HD3850 อีกตัวได้ละมั้ง นี้ ^^)
                    Last edited by TWK.; 2 Dec 2007, 19:01:12.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ใหวครับ สบายๆ
                      HD3850 กินไฟน้อย
                      ดูตัวอย่างในรายเซ็นผมนะ เยอะกว่าท่านอีก ผมดูที่ UPS Syndome 400Watt ละ (มีที่โหลดไฟโชว์)
                      โหลด Idle 2 ขีด (ทั้งเครื่อง Idle กินไฟที่ 160W) / full 3-4 ขีด (กินไฟที่ 250-320W นะ)
                      System ท่านน้อยกว่าผมมาก 350W เต็มไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

E6600@3.0 (1.3 V.)
                      DQ6
                      RAM 1G x 3
                      HD3850 @ 700/875
                      HDD 2 ลูก
                      CD drive 2 ตัว
                      FDD
                      พัดลม 3ตัว
                      ไฟสี 2 หลอด

ทั้งเครื่องผมกินไฟไม่ถึง 400W นะ 555+ (ถ้ากินไฟเกิน 400W UPS ผม OVERLOAD ดับที่ละ เหลือตั้ง 1 ขีดแนะ)
                      ขอบคุณคะ ปล่อยไก่ อิอิ แต่มันพอจริง ๆ ใช่ไหมคะ ดีคะ แฮะหวังว่าเขาคงไม่ได้ใส่พัดลมเยอะ ๆ แบบอาร์ทน่ะ เพราะนี่ล่ะสาเหตุเลยไม่พอ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                        ขอบคุณคะ ปล่อยไก่ อิอิ แต่มันพอจริง ๆ ใช่ไหมคะ ดีคะ แฮะหวังว่าเขาคงไม่ได้ใส่พัดลมเยอะ ๆ แบบอาร์ทน่ะ เพราะนี่ล่ะสาเหตุเลยไม่พอ
                        ครับ ตัวนี้กินไฟน้อยกว่า GF8600GTS ที่ปล่อยไปนิดหนึ่งด้วย นะ (ใช้ ASUS 550W เผื่อใส่การ์ด 2 ใบ ^^)
                        GF8600GTS เล่นเกมส์ ขีดที่ 5 ของ UPS มีกระพริบๆ แต่ไม่ร้อง คงจะ LOAD เกือบๆ 400W นะ คุ้มจริงครับที่เปลี่ยนตัวนี้ แรงกว่าเก่าด้วย กินไฟน้อย แต่เย็นเท่าเดิม Idle 40-45c / full 60c (VF900LED)

Comment

ใช้วินโดวvista จะให้ผลที่ดีกว่าไหมครับ สำหรับ 3850

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                            ใช้วินโดวvista จะให้ผลที่ดีกว่าไหมครับ สำหรับ 3850
                            เท่าๆ ที่ผมลองใช้ใน XP กับ Vista ยังไม่มีปัญหาทั้งคู่นะครับ ดีพอๆ กันนะครับ (ยกเว้นเกมส์ยิงไข่ไดโนเสา ใน XP ^^" ไม่ใหว)
                            ใช้ไดร์เวอร์ 7.11 (มากับแผ่น 7.10 เก่าไปไม่แรง) เล่นได้ไม่มีเอ๋อครับ ปรับสุดหลายๆ เกมส์ได้ (Crysis นี้ไม่ใหว High + Medium นิดๆ ลื่นหน่อย 30 FPS พอได้)

Comment

ว่าแต่หลัจากรู้จัก กับ CCC แล้วต่อไปคือไรดีน่ะ ประวัติ Radeon ดีไหมเนี่ย

Comment

สมัครสมาชิก 1 ที่ครับ

ปัจจุบันใช้ HD 3870
                                เล่นเกมส์ Crysis COD4 GOW ฯลฯ - 40%
                                โหลด BIT - 30%
                                เล่นเน็ต. - 20%
                                ดูหนังแนว....... ไม่ต้องเสียเวลา กรอ - 10%

ปล. ยังไม่ได้เปลี่ยนลายเซ็นเลย

Comment

Working...
                                X