Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาตามลิ้งค์ล่างที คับ เครียดมากเลย กัยDriver ATi
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=491316

Comment

• คือผมเอาการ์ดจอไปเคลมแล้วเค้าเปลี่ยนตัวใหม่มาให้
      แล้วเวลาเล่นเกมไปสักพักมันก็จะเด้งvpu recoverขึ้นมา ไม่รู้ว่าเป็นที่ไดร์เวอร์หรือเปล่า
      แต่ลองลบลงอันใหม่หรืออัพเดทหมดแล้วก็ยังเป็นอยู่เหมือนเดิม
      แต่ว่าการ์ดตัวก่อนไม่เป็นนะ ความร้อน36-42
      ใครรู้ว่าเกิดจากอะไรหรือรู้วิธีแก้บอกทีครับ
      สเป็ค
      e6300 1.86
      ram 2gb
      vga his4670 512mb
      power 500w
      mb Intel dg965ss

ภาพประกอบครับ

Comment

• อาจจะแรมไม่พอ =P
        เพราะผมเคยเป้นนะ ถ้า Vista แต่ไม่แน่ใจครับ การ์ดจริงไม่งั้นให้เขาลองที่ร้านก็ได้

Comment

• ตอนนี้ ผมใช้ XFX 4850 ชื้อมาได้ประมาณเดือนกว่าแล้ว ตั้งแต่ชื้อมาเจอปัญหาตลอด
          ปัญหาคือว่า พอเล่นเกมส์ไปสักพัก(ไม่แน่นอน) เเล้วเครื่องแฮ้งค์ ภาพล้ม ต้องกดรีสตาร์ทอย่างเดี่ยว
          เกมส์ที่เป็นนั้น crysis ทั้งสองภาค Grid ผมเล่นประมาณสองเกมสืนี้คับ ส่วนเกมส์อื่น ๆ ไม่เจอปัญหาอะไร
          เล่นได้สบาย รบกวนด้วยนะคับ ไดร์เวอร์ก็อัฟใหม่แล้ว...ใช้ windows xp และ windows 7
          สเปกเครื่อง CPU = athlon 4000+
          RAM = 2* KINGTON
          MAINBOARD = ALIVE NF6G VISTA
          VGA = XFX 4850
          HD = 500 + 200
          POWERSUPPLY = RAIDMAX 530SS

Comment

• ผมใช้4770
            ดูหนังกับ pure codec แล้วจอฟ้า เป็นกับพวกไฟล์ mkv mp4 แล้วไฟล์อื่นๆภาพไม่มีมีแต่เสียง
            ใช้ driver v9.5 แล้วจะกลับไปใช้ 9.4 มันบอกว่ามองไม่เห็น hradwere ให้ใช้ version ใหม่
            ทำไงดีก๊าบ

Comment

• Originally posted by lupin_III View Post
              ผมใช้4770
              ดูหนังกับ pure codec แล้วจอฟ้า เป็นกับพวกไฟล์ mkv mp4 แล้วไฟล์อื่นๆภาพไม่มีมีแต่เสียง
              ใช้ driver v9.5 แล้วจะกลับไปใช้ 9.4 มันบอกว่ามองไม่เห็น hradwere ให้ใช้ version ใหม่
              ทำไงดีก๊าบ
              9.5 ได้ข่าวว่ามีปัญหาเกี่ยวกับเสียงอยู่ครับ ใช้ 9.4 ไปก่อน

ผมก็เคยเป็นครับ กลับไปใช้ 9.4 แล้วมันบอกว่ามองไม่เห็นไดร์เวอร์

ใช้ system restore ย้อนกลับไปก่อนหน้าลงไดร์เวอร์ 9.5 ครับ มันจะกลับไปใช้เวอร์ชั่นก่อนลง 9.5 เอง

Comment

• Originally posted by ada View Post
                ตอนนี้ ผมใช้ XFX 4850 ชื้อมาได้ประมาณเดือนกว่าแล้ว ตั้งแต่ชื้อมาเจอปัญหาตลอด
                ปัญหาคือว่า พอเล่นเกมส์ไปสักพัก(ไม่แน่นอน) เเล้วเครื่องแฮ้งค์ ภาพล้ม ต้องกดรีสตาร์ทอย่างเดี่ยว
                เกมส์ที่เป็นนั้น crysis ทั้งสองภาค Grid ผมเล่นประมาณสองเกมสืนี้คับ ส่วนเกมส์อื่น ๆ ไม่เจอปัญหาอะไร
                เล่นได้สบาย รบกวนด้วยนะคับ ไดร์เวอร์ก็อัฟใหม่แล้ว...ใช้ windows xp และ windows 7
                สเปกเครื่อง CPU = athlon 4000+
                RAM = 2* KINGTON
                MAINBOARD = ALIVE NF6G VISTA
                VGA = XFX 4850
                HD = 500 + 200
                POWERSUPPLY = RAIDMAX 530SS
                crysis ลองลดเสป็คลงมาหน่อยครับ โดยเฉพาะ AA เอา 2X พอ หรือปิดไปเลย

น่าจะเป็นที่การ์ดมันร้อนจัดน่ะครับ

Comment

• ผมใช้ driver 9.5 ก็จอฟ้าเครื่องค้างเหมือนกานตอนนี้ที่ใช้วินโดว 7 กับ xp บนวิสตร้าไม่มีปัญหาตอนนี้ผมใช้xpใช้ 9.4 ปกติไม่มีปัญหา

บอกเล่าสู่กันฟังครับ

Comment

• 9.6 มาแย้ว

XP 32 Bit
                    http://game.amd.com/us-en/drivers_ca...=xp/radeonx-xp

Vista 32 Bit
                    http://game.amd.com/us-en/drivers_ca...common-vista32

ลิงค์ท่าน V-FrIeNd แห่งพันธ์ทิพย์ ขออนุญาติเอามาแปะครับ

Comment

• 9.5 ใช้ไปพักนึงขึ้น vpu recovery คับ ต้องย้อนกลับมาใช้ 9.3 ไปก่อน โหะ 9.6 ออกแล้ว ลองๆ

Comment

• เอ่อ ของผมมีปัญหานิดนึงตรง อัพไดร์เวอร์ไปได้แค่ 9.3 เองครับ การ์ดที่ใช้อยู่ก็ x1650pro agp8x 512mb จะหาไดร์เวอร์อัพเดทใหม่ๆไม่เจอครับ

Comment

• 4870 ผมเล่นเกม frycry 2 แล้วเวลาเล่นมันมีจุดสีเขียวกะสีขาวกระพริบทั่วเลยอ่ะคับ ลองเกมอื่นก้อเป็นคับ

Comment

• มีปัญหาลงไดร์เวอร์การ์ดจอของโน๊ตบุ๊คไม่ได้ครับ

Notebook : ASUS K40ABSeries
                            CPU : Ath 64
                            VGA : ATI Radeon HD4570
                            RAM : 2GB

ผมใช้ winXP นะ หาไดร์เวอร์ของการ์ดจอรุ่นนี้ไม่ได้เลย ลองลง Catalyst ก็ไม่ได้ ลงแล้วพอบูทเครื่อง ขึ้นตรง window แล้วจอมืดเลย

แผ่นไดร์เวอร์ที่แถมให้มาก็เป็นของ Vista ไม่ทราบว่าจะหาไดร์เวอร์จากไหนมาลงดีครับ จนปัญญาละ

Comment

• http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us ลองดุรุ่นท่านครับไม่ได้
                              ลงทะเบียนไว้หรือปกติ Asus จะัให้ลงทะเบียนสินค้า แล้วมันจะมีให้โหลดไดร์เวอร์รุ่นนั้นโดยเฉพาะเลยครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ ตอนนี้ใช้เขียวอยู่
                                แต่ไม่น่าเกิน 2 วัน
                                จะย้ายค่ายไปใช้ 4850 ครับ

จะถามวิธีลบไดวร์เวอร์ตัวเก่าๆของ Nvidia ออกน่ะครับ
                                แบบให้ Clean สุด กลัวลงทับๆแล้วมันจะตีกัน

แล้วไดร์เวอร์ตัวไหนที่เสถียรสุดครับ ใช้ Windows 7 ครับ

Comment

Working...
                                X