Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by krit_ati View Post

ลองตั้งแต่ 9.xx ยัน 10.4 แล้วคับ
    ยังไม่หาย เวงกำ
    โอบ่ได้
    ลง Windows ใหม่

555

Comment

• ใครมีแผ่นบ้างอะ
      หรือมีวิธีอื่นบ้างมั๊ยยย
      อยากลงใหม่เปนวิธีสุดท้ายอ่า

Comment

• 5750 ของผม มันไม่ขึ้นการใช้งาน DirectCompute น่ะครับ ไม่ทราบว่า ต้องทำยังไงบ้าง??

ปล.กำลังจะลง DirectX อยู่ ไม่รู้ จะขึ้นรึเปล่า

ตามรูปนี้เลยครับ

Comment

• windows 7 64 bit Ati 4850
          ลง Catalyst 10.4 แล้วขึ้น Desktop Windows Manager has stopped working
          ต้อง Restoreเครื่อง กลับไปใช้ Catalyst 10.3

มีใครเป็นเหมือนผมมัง

Comment

• ผมใช้ window7 32bit ultimate red edition ใช้driver ตัวไหน work สุดครับ

Comment

• ไม่รู้ว่าถามถูกหมวดกระทู้หรอไมนะครับถ้าผิดก็ขอโทษที
              รบกวนถามท่านเทพครับผมใช้ 3dmark vantage V 1.0.2 ( os win 7 ) มันกลับได้ผลออกมาแย่มากมายครับทั้งๆที่คะแนนที่ได้จาก 3dmark06 เยอะกว่ามากเท่าตัว เพราะอะไรเกี่ยวไหมว่าเพราะทำ physx on ATI ครับ ซึ่งถ้าทำ physx แล้วมันน่าจะเพิ่มคะแนนสิครับ แถมนี้พอปรับความละเอียดเป็น 1680x1050 แล้วดันได้คะแนนเป็น 0 เหอๆๆ เวลามัน renderฉาก แปลกๆๆ(ฉากแรก นักสืบหญิง) render ออกมาไม่เป็นภาพเลยแถม ออกมาเป็นแบบภาพน้ำตกทั้งจอ พอมาฉาก render ธง ก็พริวมั่วไปหมด ทำไงครับ ผม ใช้ 5970 + physx GTX285 หรือเพราะdriver อะครับไม่อยากลงwin อ๊ะ

Last edited by JEADS; 16 May 2010, 19:06:02.

Comment

• ปัญหาภาพซ้อนแก้ไขไงดีงับ 4870 ไม่ว่าจะเป็นภาพในเว็บ หรือ เกมออนไลน์อย่างPB

Comment

• ทำไมเวลาเล่นเกมส์แล้ว CCC มันชอบขึ้น GPU Recover อ่าคับ ใช้ 4670 เป็นบ่อยมากจนเล่นเกมส์ offline ไม่ได้เลยอ่าคับ บางทีภาพมันก็ดำ แต่เพลงในเกมส์มันก็ยังเล่นอยู่อ่าคับ แก้ยังไงอ่าคับ

Comment

• Originally posted by iceza5 View Post
                    ปัญหาภาพซ้อนแก้ไขไงดีงับ 4870 ไม่ว่าจะเป็นภาพในเว็บ หรือ เกมออนไลน์อย่างPB
                    ภาพซ้อนนี้เป็นยังไงครับ พอดีของผม มันเป็นแผ่นดำๆ เล็กๆ วิ่งไปวิ่งมาบางจุดอะครับ เช่น Starcraft 2 ฝ่าย Zerg จะมีสีดำๆ วิ่งบนพื้นเมือกของมันอะ Supreme commander 2 จะมีสีดำๆ วิ่งบนตัว Commander และฐานต่างๆ

ใครพอจะรู้บ้างว่ามันเป็นอะไรครับ ลอง Driver 9-10.4 แล้วก็ไม่หาย จาก overclock ปรับกลับ normal ก็เป็นเหมือนกัน

Comment

• ของผม HIS Radeon HD3650 ลงDriverที่มากับกล่อง ลงไม่ผ่าน
                      ทำไงดี ซื้อมาหลายวันแล้วยังลงไม่สักที
                      ของผมXPครับ

Comment

• ผม windows 7 64 bit ทำไมเวลาเข้าวินโดว์ C.C.C ไม่ autorun ให้ผมครับ
                        ผมคลอกใน ATI OVERDRIVE จาก 850 ไป 900 (อ่อ ลืมบอกการ์ดผม 5870 )
                        พอมันไม่ออโต้รัน ไปเชค cpuz มันเลยไม่คลอกให้อ่ะ ต้องมานั่งเปิด C.C.C เอง ทุกครั้งเลย แก้ไขยังไง?

Comment

• ผมใช้ 4650 กับเครื่อง acer aspire m1201 เล่นๆไปแล้วมันชอบเอ๋อ อ่ะครับ มันจะเด้งเป็นจอแบบว่า ยังไม่ลงไดรเวอร์ ความละเอียดสี 4 bit อะไรประมาณนั้น ผมควรหาไดรเวอร์อะไรมาใช้หรอครับ เพราะที่ผมใช้ก็โหลดตัวล่าสุดมา 10.5 อ่ะครับ
                          ลืมบอกไป windows xp นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by beverbang View Post
                            ผมใช้ 4650 กับเครื่อง acer aspire m1201 เล่นๆไปแล้วมันชอบเอ๋อ อ่ะครับ มันจะเด้งเป็นจอแบบว่า ยังไม่ลงไดรเวอร์ ความละเอียดสี 4 bit อะไรประมาณนั้น ผมควรหาไดรเวอร์อะไรมาใช้หรอครับ เพราะที่ผมใช้ก็โหลดตัวล่าสุดมา 10.5 อ่ะครับ
                            ลืมบอกไป windows xp นะครับ ขอบคุณครับ
                            ลองลดรุ่นของไดรเวอร์ลงมาเรื่อยๆจนกว่าจะหายครับ
                            http://downloads.guru3d.com/Videocar...2-bit_c18.html

Comment

• ผมซื้อการ์ดจอใหม่ ATI Radeon 9550 /x1050 มาใหม่คับ

พอเล่น เกม Warcraft เเล้วภาพแตก สักพักค้างเลยตอนรีสตาร์ทเครื่องใหม่

พอ ลบ เเล้วลง ไดร์เวอร์กาดจอมาใหม่

ตัวนี้อ่ะคับ http://support.amd.com/us/gpudownloa...5&lang=English

พอลงเเล้ว เล่นเกมได้ปกติ ภาพไม่แตก

เเต่พอ ชัตดาวเเล้วเปิดใหม่ เข้าเกมปรากฏว่า ถาพแตกเหมือนเดิม

เวลาจะเล่นเกมทีไรตกลบ เเล้วลงใหม่ทุกที

มีใครพอแก้ได้บ้างไหมคับ

Comment

• ขอความรู้หน่อยครับพอดีได้ 3850 pci มาพอลงวินโด้เป็นตัว truefasterv อ๊ะครับมันเห็นเป็น 3800ซีรีย์ พอเอา
                                ไดร์เวอร์ที่มากับตัวการด์ลงเสียงไม่ออกครับแต่เข้าไปดูก็เห็นมีไดร์เวอร์อยู่แต่ทำยังไงเสียงก็ไม่ออกลองเป็น 10.5
                                ก็ไม่หายต้องทำไงครับเครืองใช้งานได้ปกติเล่น bad company2 แต่ตัว 3800ซีรีญืแล่นแล้วจอจะกรพริบตั้งตำสุดก็ไม่หาย

Comment

Working...
                                X