Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดีมีสาระ

Comment

• ของผม 4830 ลงWindows7 พอลงไดร์เวอร์แล้ว เข้าวินโดส์ไม่ได้เลยครับ พอลงวินโดส์ไม่ว่ารีสตาร์ทยังไงก็ดีอยู่
      พอลงไดร์เวอร์แล้วดับหมดครับ ขึ้นมาแค่ starting windows แล้วหน้าจอก็ดับไปเลย

ปล.ลองหมดทุกเวอร์ชั่นแล้ว ทั้ง 9.5 9.6 9.7

Comment

• ผมเป็นเหมือนคุณ shabushi เลย ใช้การ์ดอะไรอยู่คับ ผม 4770

Comment

• http://forums.overclockzone.com/foru...33#post9228933

เป็นอย่างนี้ครับ ลองลง 9.4 9.5 9.6 แล้วนะครับ เพียวๆ

Comment

• แอบๆ อยากได้คำตอบเหมือนกันนะครับเนี่ย ว่าถ้าอยากลอง ใน windows 7 จะหา driver ตัวไหนได้บ้าง

สำหรับ Radeon Mobility 9700 Serie อ่าครับ

Comment

• ปัจจุบันผมก็มีปัญหาเรื่องปรับเฟรมเรทเนี่ยแหละครับ มันจะเด้งกลับที่ 59 ทุกครั้งเลย

ผมใช้ windows 7 กับ Ati 4850x2 ของเซฟไฟร์ครับ

ผมต่อ 2 จออยู่ จอนึงเป็นมอนิเตอร์คอมพิวเตอร์ธรรมดาตัวนี้ไม่มีปัญหาครับ

แต่ปัญหาอยู่ที่อีกตัวคือ LCD TV Samsung ครับ เพราะว่าถ้าใช้เฟรมเรทที่ต่ำกว่า 60 เมื่อไหร่ มันจะไม่แสดงภาพครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้ windows XP กับ Driver ตัวเก่าไม่มีปัญหาครับ

พอใช้ Windows 7 กับ Driver 9.7 เนี่ยแหละครับ ปัญหาตามมาทันทีเลย

พอจะมีข้อแนะนำ หรือที่โหลด Driver ตัวเก่าๆไหมครับ อยากได้ตัว 9.4-9.6 ครับตัวไหนก็ได้

ของ windows 7 32bit ครับ

ปัจจุบันใช้โปรแกรม refreshrate locker อยุ่ครับ แต่ก็ต้องปรับจอ TV เป็นจอหลักตลอดเวลา ซึ่งเวลาเล่น DotA มันไม่สะดวกครับ เล่นกับมอนิเตอร์คอมสะดวกกว่าครับ
              Last edited by venut; 13 Aug 2009, 10:25:15.

Comment

• ผมก็ใช้ windows 7 Ultimate 7600 ลงไดร์เวอร์ 9.7 ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยแถมเล่นเกมส์ได้ลื่นซะอีก

Comment

• Originally posted by notstar1@hotmail.com View Post
                  ผมก็ใช้ windows 7 Ultimate 7600 ลงไดร์เวอร์ 9.7 ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยแถมเล่นเกมส์ได้ลื่นซะอีก
                  เหมือนกันครับผม

Comment

• Originally posted by losopeem View Post
                    เหมือนกันครับผม
                    ถ้าเป็นมอนิเตอร์คอมก็ไม่มีปัญหาครับ แต่พอดีผมต่ออก 2 จอ

อีกจอเป็น LCD TV Samsung 40" แล้วถ้าปรับเฟรอมเรดต่ำ หรือความละเอียดต่ำมันจะไม่แสดงผลเลยอะครับ ต้องเฟรอมเรทอย่างน้อย 60 ครับถึงจะแสดงภาพได้

Comment

• มีใครพอทราบมั้ยครับปัญหาที่ผมเอามาลงมันเกี่ยวกับไดวร์เวอร์การ์ดจอรึเปล่า ในภาพน่ะครับ

Comment

• 9.8 ออกแล้วนะครับ
                        เข้าไปโหลดได้ที่ www.guru3d.com ครับ

Comment

• Originally posted by sonicnan View Post
                          9.8 ออกแล้วนะครับ
                          เข้าไปโหลดได้ที่ www.guru3d.com ครับ
                          ไปลองยามาละ เกือบตาย ลบจะลงใหม่ หลายทีเลยกว่าจะลง ไดรเวอร์ตัวเก่าได้ เหอๆ

Comment

• การ์ดจอรุ่นใหนเทพที่สุด เร็วที่สุด แรงที่สุดและทรงพลังที่สุด
                            ใน 9800 ซีรี่ครับ

Comment

• 9800 ของ aTI ???? ไม่เก่าไปหน่อยรึ

Comment

• Originally posted by vryzakis View Post
                                http://forums.overclockzone.com/foru...33#post9228933

เป็นอย่างนี้ครับ ลองลง 9.4 9.5 9.6 แล้วนะครับ เพียวๆ

ลบไดร์เวอร์ก่อนๆไม่หมด การตกค้างในรีจิสแม้เพียงเล็กน้อย ก็มีปัญหาได้

หรือถ้าคิดว่าลบหมดด้วยโปรแกรมuninstall driverต่างๆแล้วยังเป็นอยู่ ก็

1.ลบไดร์เวอร์ให้หมดโดยยังไม่ต้องลงไดร์เวอร์ตัวใหม่

2.ถอดvga ออกแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่

3.ลงไดรเวอร์ตัวใหม่

Comment

Working...
                                X