Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้ว จอดำ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กรรม...ไปขุดกระทู้อายุทศวรรษมาตอบ

Originally posted by Os1234 View Post
    ผมลงไดร์เวอร์แล้วจอดำ
    ผมเข้าไปsafe mode ลบไดร์เวอร์
    แล้วลองตัวอื่นไปเรื่อยๆก็ไม่สำเร็จ
    ผมลองเปลี่ยนสายHDMIจากช่องกลางไปช่องริม
    ภาพขึ้นมาปกติเลยครับ สรุปได้ว่าลองเปลี่ยนช่องเสียบสาย
    หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนชนิดสายเสียบดูครับ
    จากข้อมูลด้านบนสรุปได้ว่าลงไดร์เวอร์แล้วมันจัดเรียงPortของมันเอง
    (ของผมใช้การ์ดจอ RX580 เปลี่ยนจาก HD7770ครับ)

Comment

Working...
    X