Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อก่อนขาดได้นะ soundcard เล่นเกมส์ขอแมร่งยังไงก็ได้ให้เสียงออกก็พอ แต่พอได้มาลองพวกเครื่องเสียงนี่ ขาดไม่ได้เลย soundcard กับลำโพงดีๆสักชุด

แค่ลำโพงก็หมดตัวไม่ไปรู้กี่หมื่นแล้วเสียงไม่ถูกใจเปลี่ยนอีก soundcard เสียงไม่ถูกใจก็เปลี่ยนอีก ตอนนี้ก็มาลงเอยกะ titanium HD เหมือนกัน

ไหนจะต้องหาซื้อ Key เกมส์เพื่อจะเล่นออนไลน์อีก บางเกมส์ก็จำเป็นต้องซื้อเพราะ crack แมร่งห่วยแตกเดี๋ยวนี้ทำให้เล่นได้ไม่สมบูรณ์

Comment

• สอบถามครับ หากผมซื้อ 670 มาใส่กับ i3 2120 จะเข้ากันใหมครับ แล้วกับพวก G540 จะใหวใหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by metheept View Post
        x-fi titanium HD ตัวนี้ ขับพวก ture hd กับ dts hd ผ่าน RECEIVER ได้หรือเปล่าครับ ผมใช้ ASUS Xonar HDAV 1.3 อยู่ แต่ต้องใช้โปรแกรม TotalMedia Theatre และ เป็นพวกไฟล์ iso หรือ BDMV มันถึงขึ้นโชว์ ture hd กับ dts hd ได้ เลยอยากทราบข้อมูลเผื่อจะลองดูบ้าง
        ผมไม่ได้ต่อกับ receiver ครับเลยไม่เคยลอง ตัวนี้มันท้อปสุดของ creative แล้วถ้าไม่ได้รุ่นอื่นก็คงไม่ได้หมด ต้องไปเล่น asus แล้วล่ะครับ

Comment

• Titanium HD ส่ง dts-hd กับ trueHD ไม่ได้ครับ ได้อย่างมากคือ DTS,DDL ส่งผ่าน optical ไปให้ receiver ถอดเท่านั้น

Comment

• เมื่อสองปีที่แล้วผมเคยพยายามทำระบบเสียง DTS (ย้ำนะครับว่า DTSเท่านั้น เพราะเสียงจากระบบ DD มันไม่ได้เรื่อง) เพื่อเล่นเกม ในยุคนั้นก็ควานหาการ์ดที่มีความสามารถทำได้ จนไปเจอ ASUS sonar DS ราคาพันกว่าบาท ส่วนพวก Creative ไม่มีรุ่นไหนทำได้ (ในยุคนั้น) ส่วนใหญ่จะออกเป็น analog รอบทิศ ไปเข้า AVR อีกที (แล้วมันจะมี AVR ไปเพื่ออะไร????....เราต้องการใช้ความสามารถของ ตัวถอดรหัสใน AVR)....ถ้าใครถามว่าแล้วทำไมไม่เอาสัญญาน digital เสียง Coax หรือ optic จากเมนบอร์ดไปยิงเข้า AVR ล่ะ ผมก็ลองมาแล้ว มันจะออกแค่พวกหนังกับเพลง แต่เกมรอบทิศทางมันไม่ออก!!!!!!! ส่วน DTS true HD ผมว่าก็ต้องรอให้การ์ดเสียงมา support เท่าที่เคยเดินๆ ดูมันยังไม่มี หรือถ้ามีช่วยชี้เป้าด้วย.... ว่าแต่หากได้มาแล้ว ต้องเสียตังค์เปลี่ยน AVR อีก กลุ้มเลย....^^'

ปล.ในอนาคตเมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ อาจสามารถส่ง DTS เสียงจากเกมผ่านสาย Optic (เห็นชอบทำแต่ช่อง optic ผมว่าเสียงจาก Coax มันฉ่ำกว่าไหลลื่นกว่าเนียนกว่า) ไปเข้า AVR เลยก็ได้ไม่ต้องพึ่งการ์ด ก็ต้องรอชมต่อไป ...หรือมันทำได้แล้วผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เทคโนโลยีมันเปลี่ยนเร็ว....

ดูกระทู้เก่าที่ผมเคยโพสไว้

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%99

Comment

• Originally posted by thaweea101 View Post
              เมื่อสองปีที่แล้วผมเคยพยายามทำระบบเสียง DTS (ย้ำนะครับว่า DTSเท่านั้น เพราะเสียงจากระบบ DD มันไม่ได้เรื่อง) เพื่อเล่นเกม ในยุคนั้นก็ควานหาการ์ดที่มีความสามารถทำได้ จนไปเจอ ASUS sonar DS ราคาพันกว่าบาท ส่วนพวก Creative ไม่มีรุ่นไหนทำได้ (ในยุคนั้น) ส่วนใหญ่จะออกเป็น analog รอบทิศ ไปเข้า AVR อีกที (แล้วมันจะมี AVR ไปเพื่ออะไร????....เราต้องการใช้ความสามารถของ ตัวถอดรหัสใน AVR)....ถ้าใครถามว่าแล้วทำไมไม่เอาสัญญาน digital เสียง Coax หรือ optic จากเมนบอร์ดไปยิงเข้า AVR ล่ะ ผมก็ลองมาแล้ว มันจะออกแค่พวกหนังกับเพลง แต่เกมรอบทิศทางมันไม่ออก!!!!!!! ส่วน DTS true HD ผมว่าก็ต้องรอให้การ์ดเสียงมา support เท่าที่เคยเดินๆ ดูมันยังไม่มี หรือถ้ามีช่วยชี้เป้าด้วย.... ว่าแต่หากได้มาแล้ว ต้องเสียตังค์เปลี่ยน AVR อีก กลุ้มเลย....^^'

ปล.ในอนาคตเมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ อาจสามารถส่ง DTS เสียงจากเกมผ่านสาย Optic (เห็นชอบทำแต่ช่อง optic ผมว่าเสียงจาก Coax มันฉ่ำกว่าไหลลื่นกว่าเนียนกว่า) ไปเข้า AVR เลยก็ได้ไม่ต้องพึ่งการ์ด ก็ต้องรอชมต่อไป ...หรือมันทำได้แล้วผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เทคโนโลยีมันเปลี่ยนเร็ว....

ดูกระทู้เก่าที่ผมเคยโพสไว้
              เท่าที่ผมเคยลองนะครับมี 2 แบบ
              1.ASUS Xonar HDAV 1.3
              2.ต่อ hdmi จากการ์ดจอไป RECEIVER แล้ว ต่อ DVI ไปที่จอเลย ได้ผลตามรูปครับ

แต่ต้องใช้โปรแกรม TotalMedia Theatre และ เป็นพวกไฟล์ iso หรือ BDMV ส่วนพวก mkv ได้แค่ dts ครับ ผิดพลาดยังไง ก็ขอคำแนะนำด้วยครับ
              Attached Files
              Last edited by metheept; 28 Jul 2012, 11:50:59.

Comment

• รองบอยู่

Comment

• Originally posted by metheept View Post
                  เท่าที่ผมเคยลองนะครับมี 2 แบบ
                  1.ASUS Xonar HDAV 1.3
                  2.ต่อ hdmi จากการ์ดจอไป RECEIVER แล้ว ต่อ DVI ไปที่จอเลย ได้ผลตามรูปครับ

แต่ต้องใช้โปรแกรม TotalMedia Theatre และ เป็นพวกไฟล์ iso หรือ BDMV ส่วนพวก mkv ได้แค่ dts ครับ ผิดพลาดยังไง ก็ขอคำแนะนำด้วยครับ
                  ของผมหมายถึงทำ DTS ไว้เล่นเกมเสียงรอบทิศทาง เท่านั้นครับ ส่วนดูหนังผมไม่เคยทำครับ เคยลองผ่านๆ แค่เอาสาย optic ต่อจากเมนบอร์ดกิ๊กก๊อกไปเข้า AVR มันก็ออก dts dd แล้ว.... ดูหนังผมไปดูในห้องโฮมดีกว่าครับ จอยักต์สะใจกว่า

Comment

• ต่อ optic/Coaxial เข้า AVR ผ่านซาวการ์ดให้รอบทิศทางต้อง เซท Dolby Digital Live ด้วยคับ ไม่งั้นก็ออกแค่ PCM2.0
                    ปล. ซาวบางตัวก็ไม่มี Dolby Digital Live มันก็ออกแค่ PCM 2.0

ยกเว้นต่อHDMI อิๆ

Comment

• 27.4G Pixel/s ของผมทำไมมันน้อยจังหว่า

Comment

• ต้องขออภัยท่าน thaweea101 ด้วยนะครับ ที่อ่านข้อความไม่ละเอียด

Comment

• น้อยใจจัง ไม่มีใครใช้winfast 20120727_225500.jpg
                          Last edited by kikikokoza; 29 Jul 2012, 05:48:28.

Comment

• ผมจะขอเข้าคลับได้ไหมครับ 20120727_224946.jpg

Comment

• ทำไม winfast ถึงไม่ค่อยนิยมเลยอะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลยซื้อมา

Comment

• เพราะมันแพงไปหน่อยสำหรับการ์ด ref ครับ น่าจะไม่เกิน 12000
                                แถม pcb มันเป็นสีฟ้าไม่ค่อยสวยด้วยครับ การ์ด ref ส่วนใหญ่จะเป็นสีดำกัน

Comment

Working...
                                X