Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• galaxy ซื้อร้านไหนในพันทิพครับ ราคาเท่าไหร่ น่าสนๆ (เปลี่ยนใจอีกละ )

Comment

ผมซื้อ busitek ครับ ราคาเท่า gig เห็นร้าน saveway ก็มีเหมือนกันนะ
      จริงๆ ไม่น่าจะหายาก แต่ยี่ห้อนี้คนไม่ค่อยนิยม เห็นบอกว่าประกันห่วย

Comment

• ผมว่าจริงๆเรื่องพัดลมเป่าออกหลังเคสเนี่ย ไม่ค่อยมีผลเท่าไร่ครับ เพราะผมเคยลองดูแล้วกับ GTX570 ซึ่งผมลองตัว Asus Ref กับตัว Gig 3 Fan
        ผลคือแยกไม่ออกครับ ยิ่งถ้าเคสท่านใหญ่ ระบายอากาศดีอยู่แล้ว แทบไม่เห็นผลครับ

ที่เห็นผลกว่าคืออุณหภูมิของตัวการ์ด ที่ Ref จะร้อนกว่าเยอะครับ และเสียงที่ดังน่ารำคาญกว่ามาก

ข้อดีจริงๆที่ผมเห็นคือ สวยแบบคลาสสิค และง่ายต่อการหาซิ้งน้ำมาใส่ครับ

Comment

• Originally posted by jeedjazzs View Post
          ASUS 670 DC II TOP จากร้าน TKCOM สาขาไหนครับ ผมตามหามาเดือนกว่าแล้ว ช่วยผมหน่อย T^T
          ผมได้มาจากTK สาขา.พันทิพย์ประตูน้ำครับเป็นตัวสุดท้าย

แต่ที่TK สาขา.เซียรังสิตน่าจะมีของเหลืออยู่ครับ จากที่โทรไปสอบถามมา

ก่อนไปซื้อเมื่อวันเสาร์ครับลองโทรถามดูครับ

Comment

• Originally posted by p741633 View Post
            ช่วยเลือกหน่อยครับ เอา gigabyte หรือ evga ดี
            เชียร์ asus แรง
            ชอบเย็นเงียบ gig เลยครับ

ส่วนevga รอท่านที่เคยลองมาตอบดีกว่าครับ
            Last edited by endless12; 24 Jul 2012, 16:45:46.

Comment

• เพิิ่งรู้นะครับเนี้ยว่าการ์ดแต่ล่ะยี่ห้อเพิ่มไฟได้ไม่เท่ากัน

Comment

• ผมว่า Ref. หล่อกว่านะ

Comment

• Originally posted by P@RN View Post
                  ผมว่า Ref. หล่อกว่านะ
                  ref ก็สวยครับ แต่ผมเข็ดตอนขาย gtx285 มา gtx470 ความร้อน92 ตอนเล่นbf3 เล่นสะห้องผมร้อนจนต้องเปิดแอร์ 55

รอบนี้เลยขอ non ref เย็นๆ

ดันหนีไม่พ้นต้องมาเจอ 3770k สุดร้อนแรงอีก

Comment

• ตระกูล 7 ตั้งแต่ gtx 275 470 570 จนมาถึง 670 ผมว่าเป็นอะไรที่ถูกใจมาก ทั้งเรื่องความแรงและราคา

Comment

• ไปจัดมาละครับ สุดท้ายได้ gigabyte 670 จัดมา 1 ตัว เหอๆ

Comment

• มีผู้ใดจับ 670 เเปลงร่างเป็น680มั่ง ครับ

Comment

• ด้วยคนๆ

Comment

• Ref ผมก็ไม่ร้อนเท่าไรนิครับ idle 42-44 ห้องปกติไม่แอร์ เล่นเกมส์เสียงก็ไม่ดังเพิ่มขึ้นเท่าไร แทบไม่ค่อยได้ยินมากกว่า แต่มันบอกยากเพราะมันเป็น ref ของ 680 มากกว่า 670

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                              Ref ผมก็ไม่ร้อนเท่าไรนิครับ idle 42-44 ห้องปกติไม่แอร์ เล่นเกมส์เสียงก็ไม่ดังเพิ่มขึ้นเท่าไร แทบไม่ค่อยได้ยินมากกว่า แต่มันบอกยากเพราะมันเป็น ref ของ 680 มากกว่า 670
                              ประมาณนี้ครับ ห้องไม่แอร์ asus dcu 670 เรฟเดิมๆมันก็ร้อยกว่าหน่อยๆ แต่จับลงน้ำเมื่อไรเย็นเจี๊ยบ

Idle

BF3

Full load

Comment

• Originally posted by parkza14 View Post
                                ประมาณนี้ครับ ห้องไม่แอร์ asus dcu 670 เรฟเดิมๆมันก็ร้อยกว่าหน่อยๆ แต่จับลงน้ำเมื่อไรเย็นเจี๊ยบ

Idle

BF3

Full load
                                ผมจะมาบอกกล่าวว่ามันไม่ได้ร้อนเท่าไรครับ ขนาดชิบมันก็เล็กลงตั้งเท่าไร แถมมาเจอ non ref ที่ใส่พัดลมมาอย่างอลังการ ไม่เย็นให้มันรู้ไปครับ Ref ใช้งานไม่ได้ดังด้วย Matrix 285 ของผมยังดังกว่าอีก

Comment

Working...
                                X