Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by turkung View Post
    asus cuII Top ที่ว่าจอแดง มันแดงจากอะไรคับ ส่วนมากเล่นอะไรแล้วถึงเป็นคับ
    พอดีผมใช้มา เกือบ 1 อาทิตย์แล้ว แต่ยังไม่เคยเจอคับ อยากรู้ว่า เค้าเล่นอะไรกันถึงเป้น
    ตอนนี้ผมก็มีใช้งานทั่วไป ดูเนท เล่น bf8 ava ยังไม่เจออะคับ เพื่อนๆแวะมาบอกทีคับ ผมจะลองบ้างคับ
    เกิดจากอะไรยังไม่ทราบนะครับ แต่ที่แน่ๆๆตอนเล่นเกมไม่เคยเป็นจะเป็นตอนที่เปิดเน็ดหรือทำงานนี่แหละครับ งงเหมือนกัน

Comment

• วันเสาร์จองตัวนะครับ ห้ามเบี้ยวเด้อ

Comment

• เล่น crysis2 ปรับ ultra ใช้ direct x 11 อยู่ๆก็จอดำครับ เกมส์ non-responding T_T

Comment

• asus เล่นเกมส์หนักๆ ดูหนัง เล่นเรื่อยเปื่อย มา 4-5 วัน ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไร จ้า
          ใช้ driver 301.42 win7 64bit ครับ

Comment

• ของผม driver 301.25 ครับ แต่เล่นแบบไม่ปรับ directx 11 ก็เล่นได้ปกตินะครับ พริ้ว
            Last edited by orcaempire; 1 Jun 2012, 23:18:06.

Comment

• มีท่านใดรู้จักร้านขายพวก Gaming Gear ยี่ห้อ Razer, Tt แถว ๆ รามอินทรา, บางกะปิบ้างมั๊ยครับ
              Last edited by FedExz; 2 Jun 2012, 02:03:49.

Comment

• Originally posted by FedExz View Post
                มีท่านใดรู้จักร้านขายพวก Gear Gamer ยี่ห้อ Razer, Tt แถว ๆ รามอินทรา, บางกะปิบ้างมั๊ยครับ
                แฟชั่นโซนITเยอะแยะครับ

หรืิอไม่ก็ T.n. Accessories พันทิพย์บางกะปิ ชั้น3 (ตรงหน้าร้าน ENTER)

Comment

• Originally posted by POINTS View Post
                  เกิดจากอะไรยังไม่ทราบนะครับ แต่ที่แน่ๆๆตอนเล่นเกมไม่เคยเป็นจะเป็นตอนที่เปิดเน็ดหรือทำงานนี่แหละครับ งงเหมือนกัน
                  ของผม ลง driver 301.42 win7 64bit คับ เปิดเครื่องมา 5 วันติด ลองไม่ปิดเลยนะคับ
                  แล้วก็ให้แฟนเล่นเนท ผมทำงานกลับบ้านมาก็เล่นเกมบ้าง เนทบ้าง ยังไม่เจอนะคับ
                  หรือผมจะเป้นผู้โชคดี แต่กลัวว่า จะดีใจเก้อ มาเป็นเอาทีหลังอะคับ

Comment

• Originally posted by dUkDiKz View Post
                    ไม่เคยเล่นGalaxyเลยครับ งั้นตอนนี้มี3รุ่นในใจล่ะ ตัวไหนดี ช่วยเลือกทีครับ
                    -ASUS GTX 680 DCII
                    -Gigabyte WindForce GTX 670
                    -Galaxy 670 GC
                    งบถึงก็680ครับ

ส่วน670ส่วนตัวยังแอบเชียร์กิ๊กตามพี่ทศ แต่ผมก็ใช้Galaxyก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

• Originally posted by turkung View Post
                      ของผม ลง driver 301.42 win7 64bit คับ เปิดเครื่องมา 5 วันติด ลองไม่ปิดเลยนะคับ
                      แล้วก็ให้แฟนเล่นเนท ผมทำงานกลับบ้านมาก็เล่นเกมบ้าง เนทบ้าง ยังไม่เจอนะคับ
                      หรือผมจะเป้นผู้โชคดี แต่กลัวว่า จะดีใจเก้อ มาเป็นเอาทีหลังอะคับ
                      Galaxyผมก็เจอครับครั้งนึง แต่เป้นตัวที่เคลมไปเพราะเสียงดัง แหะๆ

ผมแดงหลังลากไป1100แล้วรัน3d markครับ

เดิมๆไม่มีปัญหาเลย

Comment

• อ่อ อัพเดทแบบไม่ถ่ายรูปละกันครับ

พึ่งเปลี่ยนมาใช้i7 3770kกับz77

รัน3D mark แบบocการ์ดจอนิดหน่อยได้9700 cpuเดิมๆไม่แตะ

Comment

• Originally posted by dUkDiKz View Post
                          อัดทรุดช่วงนี้ยังไม่มีของหรอครับ
                          เวลานี้ยังไม่มีของเข้ามาครับ
                          Originally posted by Phawatpong View Post
                          ว่างครับพี่ทศ
                          วันอาทิตย์นี้ผมว่าจะเข้าพันติป
                          Originally posted by koonkub View Post
                          วันเสาร์จองตัวนะครับ ห้ามเบี้ยวเด้อ
                          รับทราบครับ ว่าแต่ไปกันกี่คนอ่ะ ผมว่างพอดี

Originally posted by orcaempire View Post
                          เล่น crysis2 ปรับ ultra ใช้ direct x 11 อยู่ๆก็จอดำครับ เกมส์ non-responding T_T
                          รับทราบปัญหาครับ ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนเหรอครับ
                          Originally posted by FedExz View Post
                          มีท่านใดรู้จักร้านขายพวก Gaming Gear ยี่ห้อ Razer, Tt แถว ๆ รามอินทรา, บางกะปิบ้างมั๊ยครับ
                          อยากได้ตัวไหนครับ ลองเข้าไปดูที่ร้านน้องที่ผมรู้จักได้นะที่แฟร์ชั่น
                          ราคาลดได้ครับ ถ้าไปไม่ถูกหรือน้องเขาไม่ลดให้ โทรมาบอกผมได้เลย 087-936-9000 รับรองได้ถูกสุดในโซนนี้แน่นอนครับ
                          ปล.นิดนึงครับ ช่วงนี้ทางห้างเขาแจ้งจะปรับปรุงโซนไอที อาจหาร้านยากนิดนึงยังไม่ลงตัว
                          ถ้าไปไม่ถูกถึงห้างแล้วโทรมาหาผมได้เลย เดี๋ยวจะให้น้องเขาออกไปรับ
                          Originally posted by PaPaPy View Post
                          อ่อ อัพเดทแบบไม่ถ่ายรูปละกันครับ

พึ่งเปลี่ยนมาใช้i7 3770kกับz77

รัน3D mark แบบocการ์ดจอนิดหน่อยได้9700 cpuเดิมๆไม่แตะ
                          รับทราบครับผม แจ่มๆ

Comment

• crysis 2 ถ้าใช้ตัว non ref ลองลด core ให้เท่ากับหรือต่ำกว่า default ของ ref ดูครับ
                            เกมนี้ผมก็เคยมีปัญหากับ gtx580 เล่นๆ แล้วเด้งตลอด พอลดคอร์ก็หายเลย เล่นได้จนจบ
                            เกมมันมีปัญหากับ nvidia บางตัวก็เป็น บางตัวก็ไม่เป็น ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

Comment

• เล็ง asus ใว้ แต่เห็นคนเจอปัญหาเยอะ ชักหนาวๆ เอาไงดีหว่า ปล บ้านผมอยู่ใกล้ๆ เสี่ย ด้วย อิอิ

Comment

• Originally posted by Chaynam View Post
                                เล็ง asus ใว้ แต่เห็นคนเจอปัญหาเยอะ ชักหนาวๆ เอาไงดีหว่า ปล บ้านผมอยู่ใกล้ๆ เสี่ย ด้วย อิอิ
                                ถ้าตัดเรื่องปัญหาออกไป ผมคิดว่า asus เหมาะกับคนเน้นความสวยงาม และเน้นขายต่ออะครับ เพราะราคามันตกน้อย
                                ถ้าจะเอามาใช้เพียวๆ ตัวไหนก็คงไม่ต่างกันมาก เพราะว่าความแรง ความเย็น และเสียงพัดลม ผมว่าพอๆ กับ galaxy เลยครับ

(แต่โดยส่วนตัวผมว่า 670DCII เป็น DCII ที่สวยน้อยสุด เพราะฮีทไปป์มันใหญ่จนล้นกรอบดำๆ ออกมาเลย ในขณะที่ DCII ตัวอื่นกรอบดำจะครอบหมด ก็แล้วแต่คนครับว่าชอบมองท่อหรือชอบมองกรอบ)

Comment

Working...
                                X