Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 670 SLI เทียบได้กับ การ์ดจอฝั่ง ATI ตัวไหนครับ

Comment

• 7970 CF ครับ

Comment

• มีใครจะขาย ASUS 670 DCTOP ไหม กี่ใบก็ได้ ใครขาย PM มานะครับ
        Last edited by Mustin; 15 Aug 2012, 17:26:44.

Comment

• ผมใช้ winfast 670 sli ครับ อยากถามว่าถ้าจะใช้ 3 จอ สามารถใช้ port dvi จากการ์ดตัวที่ 2 ได้มั้ยครับ หรือว่าต้องต่อ
          dvi + dvi + dp=>dvi จากการ์ดตัวแรกเท่านั้นครับ

Comment

• Originally posted by Nokdevil View Post
            ผมใช้ winfast 670 sli ครับ อยากถามว่าถ้าจะใช้ 3 จอ สามารถใช้ port dvi จากการ์ดตัวที่ 2 ได้มั้ยครับ หรือว่าต้องต่อ
            dvi + dvi + dp=>dvi จากการ์ดตัวแรกเท่านั้นครับ
            ได้ครับ ต่อ DVI ทั้ง 2 จอเข้ากับ การ์ดตัวแรก ต่อ จอที่ 3 เข้ากับ Port DVI การ์ดใบที่ 2

Comment

• Gigabyte GTX 670 ครับเข้าด้วยนะครับ

Comment

• GTX 670 Inno3D เข้าคลับด้วยคนครับ
                วันเสาร์นี้ถ้าไม่ผิดพลาดคงได้ไปงาน Nvdia ที่ฟอร์จูน

Comment

• ผมเพิ่งซื้อคอมใหม่ครับ แต่ตอนนี้มีปัญหาซะแล้ว พอบูตเครื่องเข้าวินโดวเสร็จจอจะแดงทุกทีเลย (แดงคือประมาณว่าใช้โปรแกรมเทสเดทฟิกเซลจอเลยครับ) ตอนนี้ทำไรไม่ได้เลยจะเอาไปเครมก็ไม่รู้เสียที่อะไร
                  สเป็ค
                  i5 3570k
                  Asrock z77 extreme4
                  Gigabyte 670 oc
                  Ssd vertex4
                  G.skill 8G SR 1866
                  Xfx 650w
                  Dell U2312Hm

เป็นที่hardware หรือ software(driver VGA หรือพวก netframework4 พวก direcX หรือเปล่าครับ)

Comment

• Originally posted by normalge View Post
                    ผมเพิ่งซื้อคอมใหม่ครับ แต่ตอนนี้มีปัญหาซะแล้ว พอบูตเครื่องเข้าวินโดวเสร็จจอจะแดงทุกทีเลย (แดงคือประมาณว่าใช้โปรแกรมเทสเดทฟิกเซลจอเลยครับ) ตอนนี้ทำไรไม่ได้เลยจะเอาไปเครมก็ไม่รู้เสียที่อะไร
                    สเป็ค
                    i5 3570k
                    Asrock z77 extreme4
                    Gigabyte 670 oc
                    Ssd vertex4
                    G.skill 8G SR 1866
                    Xfx 650w
                    Dell U2312Hm

เป็นที่hardware หรือ software(driver VGA หรือพวก netframework4 พวก direcX หรือเปล่าครับ)
                    ใช้ไดร์เวอร์การ์ดจอที่มากับแผ่นรึป่าวครับ ถ้าใช่แนะนำให้โหลดตัวใหม่ๆจากเว็บผู้ผลิตมาลองลงดูก่อนครับ

Comment

• Gigabyte GTX 670 OC กับ ASUS GTX 670-DC2 TOP

ตัวไหนเย็นกว่า แบบเดิมๆ
                      ถ้า core เดิมๆ ASUS GTX 670-DC2 TOP แรงสุดแล้วใช่ป่าว

Comment

• Originally posted by kittinzaa View Post
                        มีใครใช้ 670 ตัวเดียว ต่อ surround 3 จอมั้ยครับ มันจะพอไปไหวไหม (ไม่จำเป็นต้องปรับ ultra)

อยากรู้ว่าได้ fps ประมาณเท่าไหร่ ไปหาดูตามเว็บเค้าจะเทสแบบปรับสุดๆ อยากรู้ถ้าปรับต่ำลงมา fps มันจะพอเล่นไหวมั้ย พอดีอยากทำบ้าง แต่ยังไม่่มีงบไป SLI
                        ต้อง รอถาม ท่าน westlife เเล้วครับ 3จอ เเต่ละจอ ไม่ 1080 bf3 หน่วงๆ ^^

Comment

• Originally posted by lookchid View Post
                          ต้อง รอถาม ท่าน westlife เเล้วครับ 3จอ เเต่ละจอ ไม่ 1080 bf3 หน่วงๆ ^^
                          จริงๆ จะเอามาเล่น guild wars 2 โดยเฉพาะเลยอะครับ เกมใกล้จะเปิดแล้วด้วย

มันก็ไม่น่าจะกินสเป็คมากนะเกมนี้ แต่คือกลัวซื้อจอมาแล้วหน่วง ก็เสียอารมเล่นอีก

เห็นคลิปแล้วมันอดใจไม่ไหวละ

ในคลิปนี้เค้าใช้ 460 SLI เทียบกับ 670 ตัวเดียวอันไหนมันจะแรงกว่ากัน
                          Last edited by kittinzaa; 16 Aug 2012, 06:54:38.

Comment

• Originally posted by halzen View Post
                            Gigabyte GTX 670 OC กับ ASUS GTX 670-DC2 TOP

ตัวไหนเย็นกว่า แบบเดิมๆ
                            ถ้า core เดิมๆ ASUS GTX 670-DC2 TOP แรงสุดแล้วใช่ป่าว
                            asus เย็นกว่า แต่ถ้าไม่เทียบแค่สองตัวนี้ inno น่าจะเย็นสุด
                            asus ไม่ได้แรงสุดครับ ผมใช้เทียบกับ galaxy แรงพอๆ กันครับ อย่าดูแค่ตัวเลข core เพราะเวลาเล่นเกมจริงมันจะ boost ไกลกว่านั้น

Comment

• Originally posted by pheonix59 View Post
                              ใช้ไดร์เวอร์การ์ดจอที่มากับแผ่นรึป่าวครับ ถ้าใช่แนะนำให้โหลดตัวใหม่ๆจากเว็บผู้ผลิตมาลองลงดูก่อนครับ
                              ผมลงตัวใหม่จากในเว็บnvidiaครับ อาการเหมือนในคลิปด้านล่างครับ

http://m.youtube.com/watch?v=xVAgpwQSNIY

Comment

• ใครจะใจดีฝากซื้อ INNO3D GTX670 ให้ผมหน่อยได้รึเปล่า เดี๋ยวผมโอนเงินผมอยู่ ตจว.ไม่ว่างเข้าพันธุ์ทิพย์ซะด้วย

Comment

Working...
                                X