Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านทศว่าแต่ใช้บอดอะไรอยู่ Gigabyte G1 Sniper3 รึเปล่า เคสเล็กๆยัดไปตั้ง 3 ใบ อึดอัดน่าดู

Comment

• Originally posted by Mustin View Post
      ท่านทศว่าแต่ใช้บอดอะไรอยู่ Gigabyte G1 Sniper3 รึเปล่า เคสเล็กๆยัดไปตั้ง 3 ใบ อึดอัดน่าดู
      กลับมาใช้เทสเบสแล้วงับ ตัวนั้นเอากลับไปไว้ที่ศรีราชาหล่ะ

Comment

• Originally posted by _InVoker_ View Post
        ร้านกล้วยทุกสาขาเลยครับ เมื่อวานพุธที่แล้ว ไปมัดจำไว้เรียบร้อย เหลือแค่รอ...... 16500 ที่พิโลก
        จังหวัดผมมีร้านกล้วยก็ดีสิท่านร้าน Hardware House พนักงานนั่งตบยุงขนาดไปหาซื้อการ์ดจอยังไม่มีของเลยไม่ว่าจะตัวเล็กๆ ส่วน D-COM ปิดไปนานแล้ว

Comment

• หน้าแรกไม่เห็นมีชื่อผมเลยครับท่านประธาน

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
            กลับมาใช้เทสเบสแล้วงับ ตัวนั้นเอากลับไปไว้ที่ศรีราชาหล่ะ
            อยากดูเคส พอมีถ่ายไว้บ้างไหม โหดแท้ มีตั้ง 3 ใบ 555+

Comment

• Originally posted by kittinzaa View Post

ขอเข้าคลับด้วยคนครับ งบน้อย กัดฟันเเอาตัวนี้มา
              เออ สวยดีนะครับ การ์ด Ref นี้

Comment

• Originally posted by jeedjazzs View Post
                เจอปัญหาช่วยหน่อยครับ ASUS GTX 670-DC2T-2GD5

ลงไดร์เวอร์ Ver.301.34 (เจอปัญหา ไดร์เวอร์การ์ดจอหยุดการทำงาน)
                ลงไดร์เวอร์ Ver.301.42 (เจอปํญหา บูลสกรีน)

สเปคคอม
                CPU i7-3770k
                Mainborad Gigabyth Z77X-UD3H
                Ram G.SKILL DDR3 8GB SR 1600(4GBx2)
                Power Corsair AX 750W 80Plus Gold
                VGA ASUS GTX 670-DC2T-2GD5
                ปัญหาคล้ายกับของผมมากๆ เลย (ASUS GTX 670-DC2T)
                ของผมจะเป็นไม่สามารถใช้ driver ของ nvidia ได้เลยถ้าใช้จะเข้าวินโดวไม่ได้ข้างอยู่หน้าโหลดวินโดวแล้วก็รีตัวเอง วน ลูป แบบนี้ไม่จบไม่สิ้น
                *วิธีแก้ใช้ถอดไดรเวอร์ แล้วใช้ไดรเวอร์ที่วินโดวมันหาให้... ไดรเวอร์แบบกากๆ (ขออภัย) ที่ใช้งานอะไรไม่ได้เลยนอกจากทำให้เวลาเลื่อนโฟลเดอร์บนหน้าจอแล้วไม่กระตุก

สุดท้ายส่งประกัน ไม่มีของให้เรา..... เพิ่มเงินออกตัวใหม่

Comment

• Originally posted by bnplay View Post
                  ปัญหาคล้ายกับของผมมากๆ เลย (ASUS GTX 670-DC2T)
                  ของผมจะเป็นไม่สามารถใช้ driver ของ nvidia ได้เลยถ้าใช้จะเข้าวินโดวไม่ได้ข้างอยู่หน้าโหลดวินโดวแล้วก็รีตัวเอง วน ลูป แบบนี้ไม่จบไม่สิ้น
                  *วิธีแก้ใช้ถอดไดรเวอร์ แล้วใช้ไดรเวอร์ที่วินโดวมันหาให้... ไดรเวอร์แบบกากๆ (ขออภัย) ที่ใช้งานอะไรไม่ได้เลยนอกจากทำให้เวลาเลื่อนโฟลเดอร์บนหน้าจอแล้วไม่กระตุก

สุดท้ายส่งประกัน ไม่มีของให้เรา..... เพิ่มเงินออกตัวใหม่
                  ตอนนี้ผม อัพเดท Biosการ์ดจอ แล้วก็ลง ไดร์เวอร์ 301.42 ยังไม่เจอปัญหา
                  เด๋วลองเปิดเกมส์เล่น เปิดเว็ปเยอะๆ ผลเป็นยังไงเด๋วมาบอกครับ

Comment

• วิธีดู Firmware การ์ดจอดูยังไงครับ การ์ดจอผม Asus 670GTX Top

Comment

• ท่านประธานครับอยากมาเป็นแฟนคลับด้วยคนแตไม่รู้ตัวนี้มันจะมาเมื่อไหร่
                      มาเมื่อไหร่ ขอเป็นแฟนคลับด้วยนะครับ อิอิ ว่าแต่มันจะเข้ามาเปล่าหว่า 555
                      Attached Files

Comment

• Originally posted by vzio11 View Post
                        อยากได้INNO3D เข้าชื่่อไว้ก่อนเดี๋ยวถ้าหาซื้อไม่ได้คงต้องน้องกิ๊ก
                        กิ๊กก็สวยครับเคยใช้เหมือนเย็นดีนะ

Comment

• Originally posted by jeedjazzs View Post
                          วิธีดู Firmware การ์ดจอดูยังไงครับ การ์ดจอผม Asus 670GTX Top

ดูในโปรแกรม GPUZ BIOS VERSION ใช้โปรแกรม ASUS GPU Tweak หน้า LIVE UPDATE ให้มันหาให้แบบ AUTOครับ

อาจจะนานนิดนึงครับ ผมใช้วิธีนี้ครับ

Comment

• Originally posted by santos View Post
                            ดูในโปรแกรม GPUZ BIOS VERSION ใช้โปรแกรม ASUS GPU Tweak หน้า LIVE UPDATE ให้มันหาให้แบบ AUTOครับ

อาจจะนานนิดนึงครับ ผมใช้วิธีนี้ครับ
                            ผมจะไม่ยุ่งกับ live update อีก เคยกดเข้าไปหน้าจอดับเฉยเลย แต่ไฟที่ตัวคอมยังทำงานอยู่ ต้อง restart เครื่องใหม่ถึงกลับมาเหมือนเดิม ใจหายเลย ตั้งแต่ซื้อมาเคยแดงหนึ่งครั้งเพราะ gpuz และก็มา เป็นกับเจ้าตัว live update ครับ เล่นเกมส์ได้ปรกติมีความสุขดี ผมใช้ mvp เล่นด้วยครับ

Comment

• Originally posted by tooba View Post
                              ท่านประธานครับอยากมาเป็นแฟนคลับด้วยคนแตไม่รู้ตัวนี้มันจะมาเมื่อไหร่
                              มาเมื่อไหร่ ขอเป็นแฟนคลับด้วยนะครับ อิอิ ว่าแต่มันจะเข้ามาเปล่าหว่า 555
                              ไม่แน่ใจครับ เคยถาม tk บอกว่าจะเอามา สั่งของไปแล้ว ของไม่มีเลยมาแต่ GTX670 Ref

มันคือ EVGA 02G-P4-2676-KR GeForce GTX 670 FTW LE 2GB ลด clock ลงมาหน่อยๆ หน้าตาเอา GTX680 มาทำ
                              Last edited by medkwang; 13 Aug 2012, 10:01:14.

Comment

• สอบถามหน่อยครับ คือผมสนใจ GTX 670 เลยอยากทราบว่า ที่หลายๆท่านใช้งานมา การ์ดของค่ายไหนมีปัญหาน้อย-มาก เพื่อนเป็นข้อมุลในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X