Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus gpu tweak นี่โปรแกรมมันยังไงอ่ะ ผมลองเปิดใช้ เหมือนมันมีปรับ clock speed ได้..

ผมใช้ตัว asus ธรรมดา ถ้าปรับ clock ในนี้เป็น 1050 มันจะแรงเหมือนตัว top ไหมอ่ะ

ปล. แล้วโปรแกรมมันใช้ทำไรได้มั่งอะคับ

Comment

• ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลานั่งเล่นเกมส์เลย เดี๋ยวต้องหามาเล่นหน่อยหล่ะ

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ ศึกษากับเก็บเงินตั้งสองสามเดือน เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานนี้สดๆร้อนๆเลยครับ แต่การ์ดนี้เย็นและเงียบจริงครับ ถูกใจมากมายครับ
        Attached Files

Comment

• มีใครใช้ 670 ตัวเดียว ต่อ surround 3 จอมั้ยครับ มันจะพอไปไหวไหม (ไม่จำเป็นต้องปรับ ultra)

อยากรู้ว่าได้ fps ประมาณเท่าไหร่ ไปหาดูตามเว็บเค้าจะเทสแบบปรับสุดๆ อยากรู้ถ้าปรับต่ำลงมา fps มันจะพอเล่นไหวมั้ย พอดีอยากทำบ้าง แต่ยังไม่่มีงบไป SLI

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
            ผมยังเล่น prototype 2 ไม่จบเลย
            ว่าแต่เกมนี้ 670 เอาไม่อยู่อะครับ เปิดสุดไม่ถึง 50 fps ในฉากคนเดินเยอะๆ ถ้าปีนขึ้นตึกก็ไม่เป็นไร
            ไม่อยากเชื่อว่าจะมีเกมภาพงั้นๆ ที่กินการ์ดจอมากขนาดนี้ คงได้เวลางัดเอา 670 อีกตัวมา sli แล้วสินะ

ว่าละผมคิดว่าสเปคผมเอาอยู่

CPU - i5 3570k @4.5GHz
            Ram - Hyper-X KHX1600C9D3T1K2/8GX 4GBx2
            M/B - Gigabyte Z77X-UD3H
            VGA - His Redeon HD 7870 GHz Edition Iceq Turbo 2GB<<<< ขนาด 670 ยังร่วง แล้ว 7870 จะเหลืออะไร เอสเปคเราก็แรงแต่ทำไมภาพตุกๆก็ว่า
            PSU - XFX Pro850w Core Edition Full Wired
            SSD - OCZ Vertax4 128GB

Comment

• จัดมาแล้วครับ Gigabyte 670 ตามหา winfast แต่ได้ตัวนี้มาแทน
              ว่าแต่ในกล่องเขามีสายให้ไหมครับ พวก sli หัวแปล DVI เป็นต้น ของผมประกอบมา กล่องนี่ไม่มีเลยครับ คนอื่นๆ มีไหมครับ

Comment

• Originally posted by paoyibpy View Post
                จัดมาแล้วครับ Gigabyte 670 ตามหา winfast แต่ได้ตัวนี้มาแทน
                ว่าแต่ในกล่องเขามีสายให้ไหมครับ พวก sli หัวแปล DVI เป็นต้น ของผมประกอบมา กล่องนี่ไม่มีเลยครับ คนอื่นๆ มีไหมครับ
                ไม่มีเลยครับ ของผมมีแต่แผ่นไดรเวอร์ สายไฟให้2เส้น

Comment

• Originally posted by kikikokoza View Post
                  [ATTACH=CONFIG]1882639[/ATTACH]
                  ก็หล่อดีนะครับ

Comment

• สาย sli เดี๋ยวนี้เขาให้มากับเมนบอร์ดครับ
                    ผมว่าสมเหตุสมผลดีนะ ถ้าให้สาย sli มากับการ์ด เผื่อคนซื้อเขามีเมนบอร์ดที่ไม่รองรับ sli หรือไม่ได้กะจะ sli มันจะมีประโยชน์อะไร

Comment

• อยากมาอยู่คลับนี้ด้วยจังเลย ตอนนี้ 670 ค่ายไหนน่าเล่นสุดครับ

Comment

• Originally posted by thassanai View Post
                        อยากมาอยู่คลับนี้ด้วยจังเลย ตอนนี้ 670 ค่ายไหนน่าเล่นสุดครับ
                        ชอบแรงจัด (ราคาโหดสุด จัดอัดทรุด Top) เห็นออก Bios ใหม่เสถียรแล้ว(มั้ง)
                        ชอบแรง + ยาว + เย็น ต้อง พี่ซูโม่[กิ๊ก] หรือ Inno3D กล่องมังกรทอง ^^
                        ส่วนผมเน้นแรง + ประหยัด (แล้วตรูดการ์ดไม่ห้อยเพราะตอนแรกกะสอย พี่ทรุดอยู่ -*-) เลยจัด Galaxy GC โดยไม่แคร์สื่อเรื่องประกัน .... กำ

Comment

• Originally posted by ิำำbeem28 View Post
                          ชอบแรงจัด (ราคาโหดสุด จัดอัดทรุด Top) เห็นออก Bios ใหม่เสถียรแล้ว(มั้ง)
                          ชอบแรง + ยาว + เย็น ต้อง พี่ซูโม่[กิ๊ก] หรือ Inno3D กล่องมังกรทอง ^^
                          ส่วนผมเน้นแรง + ประหยัด (แล้วตรูดการ์ดไม่ห้อยเพราะตอนแรกกะสอย พี่ทรุดอยู่ -*-) เลยจัด Galaxy GC โดยไม่แคร์สื่อเรื่องประกัน .... กำ
                          555 ผมจะย้ายมาบ้าน 670 แล้ว อิอิ ใจจริงก็อยากได้ อัดทรูดดดด อยู่ แต่ราคาต่างกันแยะอยู่กับน้องกิ๊ก ก็เลยลังเลครับ

Comment

• ใช้ ASUS GTX670 DC2 TOP อยู่ครับ
                            ก่อนหน้านี้ใช้680 แต่เหมือนไม่เวิร์คเลยกลับมา670เหมือนเดิมแล้วครับ

Comment

• Originally posted by thassanai View Post
                              555 ผมจะย้ายมาบ้าน 670 แล้ว อิอิ ใจจริงก็อยากได้ อัดทรูดดดด อยู่ แต่ราคาต่างกันแยะอยู่กับน้องกิ๊ก ก็เลยลังเลครับ
                              งั้นผมเชียร์ GIG โลด ครับ ^^ พี่ทรุดตัว DCII ธรรมดา ราคาก็ล่อไป 15k+ ละ สอย GIG แรงกว่าอีก ติดที่ซิ้งทรุดดูหล่อกว่าแค่นั้นเอง

Comment

• ดูรูปเลยครับชอบตัวไหนจัดตัวนั้นแรงทุกตัวตน

Comment

Working...
                                X