Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาขอเข้าคลับด้วยครับ

เพื่อนถ่ายรูปจากสหรัฐก่อนบรรจุแพ็คส่งมาให้ ราคาก็ $440

ที่ซื้อเพราะ...........
    ประหยัดไฟ + ต่อ 3 จอได้ (แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว) + และสวยในความแรงที่พอตัว
    อยากเปรียบเทียบ 3 จอ กับ 7970 ดูว่ามันดีกว่าแค่ไหน
    อยากลองดูคุณภาพของภาพเวลาเล่นเกมส์เทียบกับ AMD มันจะสมกับที่ยกยอหรือเปล่า
    อยากลอง cuda ดูว่าแปลงไฟล์แล้ว Quality มันระดับไหน สู้ meGUI ได้ไหม

หัวใจยังสีแดงครับ ก็หวังว่าเสียบการ์ดแล้วคงไม่แดงแปร๊ดดดดดนะ
    Last edited by kadeep; 21 Jul 2012, 10:10:08.

Comment

• ต่อ 3 จอผมว่ายังไงมันก็แพ้แดง 7970 อยู่แล้วกระมังครับ

Comment

• Originally posted by westlife View Post
        ต่อ 3 จอผมว่ายังไงมันก็แพ้แดง 7970 อยู่แล้วกระมังครับ
        ออ.. ผมไม่ได้เปรียบเทียบ frame-rate หรอกครับ
        ผมเปรียบเทียบคุณภาพของภาพแค่นั้นเอง มัน smooth แค่ไหน
        เวลาเล่นเกมส์ มีอะไรเกิดขึ้นบ้าง เมื่อเปรียบเทียบกับ 7970

Comment

• แกะกล่องแล้วมีอุปกรณ์ตามมาตรฐานที่ควรจะได้เหมือนๆกัน เช่นสายไฟ 6 หรือ 8pin, CD driver, อย่างของทาง EVGA มีโปสเตอร์แถมมาด้วย

ไม่แกะพลาสติกครับ ตัวเก่าผมก็แปะไว้งี้จนประกันหมด

High flow blanket มีไม่กี่ยี่ห้อที่ทำช่องด้านหลังให้มันโปร่งๆ และแบบแยกขายซื้อมาใส่เองก็มีครับ เห็นมาตั้งแต่ GTX4XX ก็มีแล้ว

มี Rev1 แสดงว่ามันต้องมี Rev อื่นตามมา

ขนาดว่าเป็นการ์ดในระดับ FTW รอง top จากตระกูล classified ก็ใช้ไฟ 6 +6 pin เอง แต่บางยี่ห้อใช้ 8+6 pin

รองรับถึง 4 way SLI ใครเงินเหลือก็ลองกันได้

แน่นอนว่า PCB เต็มยาวแบบนี้ ไม่ใช่ GTX670Ref เป็นแน่แท้ ดูแล้วมันคือ PCB ของ GTX680 นั่นเองครับ แต่ผมไม่มีการ์ด 680 ตัวจริงเทียบ จึงไม่ทราบได้ว่าตรงจุดไหนต่างกันบ้าง ที่สำคัญมี Backplate สำหรับ GTX670FTW ด้วย โดยเอาของ GTX680 มาใส่ได้

Comment

• เท่ๆทั่งนั้นเลยครับ

Comment

• มาลงชื่อด้วยคนครับ gig 670

ซื้อมาจะเดือนแล้ว

Comment

• Originally posted by medkwang View Post

แกะกล่องแล้วมีอุปกรณ์ตามมาตรฐานที่ควรจะได้เหมือนๆกัน เช่นสายไฟ 6 หรือ 8pin, CD driver, อย่างของทาง EVGA มีโปสเตอร์แถมมาด้วย

ไม่แกะพลาสติกครับ ตัวเก่าผมก็แปะไว้งี้จนประกันหมด

High flow blanket มีไม่กี่ยี่ห้อที่ทำช่องด้านหลังให้มันโปร่งๆ และแบบแยกขายซื้อมาใส่เองก็มีครับ เห็นมาตั้งแต่ GTX4XX ก็มีแล้ว

มี Rev1 แสดงว่ามันต้องมี Rev อื่นตามมา

ขนาดว่าเป็นการ์ดในระดับ FTW รอง top จากตระกูล classified ก็ใช้ไฟ 6 +6 pin เอง แต่บางยี่ห้อใช้ 8+6 pin

รองรับถึง 4 way SLI ใครเงินเหลือก็ลองกันได้

แน่นอนว่า PCB เต็มยาวแบบนี้ ไม่ใช่ GTX670Ref เป็นแน่แท้ ดูแล้วมันคือ PCB ของ GTX680 นั่นเองครับ แต่ผมไม่มีการ์ด 680 ตัวจริงเทียบ จึงไม่ทราบได้ว่าตรงจุดไหนต่างกันบ้าง ที่สำคัญมี Backplate สำหรับ GTX670FTW ด้วย โดยเอาของ GTX680 มาใส่ได้
                ับ

จัดที่ไหนมาครับราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

• คลับนี้อบอุ่นดีจัง

เดี๋ยวก็ขาย 680 หนีมาอยู่คลับนี้ซะให้รู้แล้วรู้รอด d:

Comment

• ยี่ห้อ Ino ตัว 3 พัดลมแจ่มรึเปล่าครับ ต้องการคำตอบด่วนจี้เลยพอดีเจอที่ Banana it เดอะมอลย์ท่าพระ

Comment

• เพื่มบัสram ไล่ cl คะแนนเพื่มขึ้น ^^

http://3dmark.com/3dm11/3934354
                      Last edited by endless12; 22 Jul 2012, 21:38:41.

Comment

• เหออยากได้มากใจเรียกร้อง ไม่มีใครตอบเลยแหะเวลานี้ T T

Comment

• โทรไปถามที่ใกล้ๆไม่มีแล้ว

Comment

• Originally posted by medkwang View Post

แกะกล่องแล้วมีอุปกรณ์ตามมาตรฐานที่ควรจะได้เหมือนๆกัน เช่นสายไฟ 6 หรือ 8pin, CD driver, อย่างของทาง EVGA มีโปสเตอร์แถมมาด้วย

ได้มาจากร้านไหน ผมไม่รอ Asus 670 Top ละ

Comment

• สาย Aทรุด ที่ส่งเคลมทุกท่าน ไม่ทราบว่าได้คืนกลับกันมาหรือยัง เพราะผมยังไม่ได้ ฮ่ะๆๆ T^T

Comment

• ผมจัดมาแล้วนะครับ Inno3Dแจ่มกว่าGigครับ เย็นกว่า เงียบกว่า บันเดิลดีกว่า แต่ประกันดีกว่าไหมไม่แน่ใจ อีกอย่างก็ คิดว่าใส่แบล็คเพลท ของEVGAได้ครับผมเลยหวดมา
                                โดยรวมผมเล่นGigแล้วขายให้ท่านนุงแล้วมาจับนี่แทนคิดว่าดีกว่าGigแรงกว่ามั้ยผมไม่ค่อยแน่ใจฮะ

Comment

Working...
                                X