Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา display driver stopped responding and has recovered

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา display driver stopped responding and has recovered

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยปัญหานี้ทีครับผม ผมใช้ GeForce GTS 250 เวลาเล่นเกมส์มันจะขึ้นอยู่ดีๆ หน้าจอค้างแล้วก็กลายเป็นจอสีดำ สักพักหนึ่งก็กลับมาเป็นปกติ แต่มีข้อความขึ้นที่มุมขวาว่า ?Display driver stopped responding and has recovered? มีปัญหาเฉพาะบางเกมส์นะครับบางเกมส์จะไม่เกิดที่จะมีปัญหาส่วนน้อยเลยอยากจะทราบว่าใครพอจะมีทางแก้ไขไหมครับได้โปรดช่วยด้วยครับ
    Last edited by kunzzzzz; 3 Jan 2012, 23:57:27.

ขอดันนะครับช่วยตอบด้วย

Comment

เปลื่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอ เป็นเวอร์ชั่นอื่นดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เปลื่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอ เป็นเวอร์ชั่นอื่นดู
        คือตอนนี้ผมใช้เวอร์ชั่นล่าสุดของทางค่าย Nvdia เวอร์ชั่นนี้มันมีปัญหาหรอครับ

Comment

ล่าสุดก็ไม่ได้หมายความว่าจะดีสุด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ล่าสุดก็ไม่ได้หมายความว่าจะดีสุด
            ถามอีกทีครับปัญหามันอยู่ที่ตัวไดว์เวอร์หรอครับท่าน

Comment

ช่วยทีครับเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่หายพอจะมีวิธีแก้ไหม

Comment

ลองกลับไปใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากลับตัวการ์ดก่อนครับ ลองดู

อาการนี้ผมเคยเจอแบบลงไดร์เวอร์ใหม่แบบไม่ยอมลบของเก่าทิ้งให้หมด

ขั้นตอน ลบไดร์เวอร์การ์ดจาก Control panel > เข้า Safemode ลบด้วยโปรแกรม Driver sweeper > ลงไดร์เวอร์ใหม่ที่เหมาะกับการ์ดของเรา โหลดได้โดยตรงกับเวป Nvidia ใส่ชื่อรุ่นให้ถูกต้องและควรใช้ที่เป็น WHQL

ลองดูครับ น่าจะช่วยได้ครับ

Comment

Originally posted by Marionet View Post
                  ลองกลับไปใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากลับตัวการ์ดก่อนครับ ลองดู

อาการนี้ผมเคยเจอแบบลงไดร์เวอร์ใหม่แบบไม่ยอมลบของเก่าทิ้งให้หมด

ขั้นตอน ลบไดร์เวอร์การ์ดจาก Control panel > เข้า Safemode ลบด้วยโปรแกรม Driver sweeper > ลงไดร์เวอร์ใหม่ที่เหมาะกับการ์ดของเรา โหลดได้โดยตรงกับเวป Nvidia ใส่ชื่อรุ่นให้ถูกต้องและควรใช้ที่เป็น WHQL

ขอบคุณมากครับท่านเดียวจะลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by Marionet View Post

Originally posted by kunzzzzz View Post
                    ขอบคุณมากครับท่านเดียวจะลองดูนะครับ
                    ลองทำหมดแล้วก็ยังเหมือนเดิมท่านใดพอมีวิธีไหนอีกไหมครับโปรดช่วยชี้แนะทีครับ

Comment

เป็นทุกเกมส์รึเปล่าครับ ?

Comment

Originally posted by polthekop View Post
                        เป็นทุกเกมส์รึเปล่าครับ ?
                        ป่าวครับเป็นบางเกมส์ครับส่วนมากจะไม่ค่อยเจอนานๆทีมีเกมส์หนึ่งที่เจออะครับ

Comment

เจอปัญหานี้มาแล้ว ตั้งแต่ 285.62 ขึ้นไปไดร์เวอร์หยุดทำงานตลอด

ต้องถอยมา 280.26

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
                            เจอปัญหานี้มาแล้ว ตั้งแต่ 285.62 ขึ้นไปไดร์เวอร์หยุดทำงานตลอด

ต้องถอยมา 280.26
                            เป็นแบบนี้อะตามภาพ

Comment

การด์จอไม่สามารถทำตามคำสั่งของไดร์เวอร์ได้
                              ลองถอดมาลบยางลบ แล้วก็ ลบไดรเวอร์แล้วลงใหม่
                              ถ้ายังไม่หาย แสดงว่าการด์จอไกล้ไปแล้ว
                              แล้วที่ขึ้นอย่างนี้ได้เล่นเกมหลายเกม ในคราวเดียวกันหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X