Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา display driver stopped responding and has recovered

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็พึ่งเจออาการแบบนี้ครั้งแรกเหมือนกันครับตอนเปลี่ยนมาใช้ Nvidia GTX770 ตอนลองใช้โปรแกรม Benchmark ไม่มี Error แต่พอลองเล่นเกมปุ้ปเป็นปั้ป
    แถมเป็นเกมที่ไม่กินกราฟฟิคมากแบบ World Of Warcraft ด้วย แต่เจออยู่สองรอบแล้วหลังจากนั้นก็ไม่เจอครับ งง เหมือนกันทั้งๆที่ปัญหาแบบนี้กับ Nvidia
    ผมไม่เคยเจอมาก่อน ก่อนหน้าใช้ HD7970 ของ AMD ก็ไม่เคยเจอ Catalyst not respond หรือว่า(เดา)เดี๋ยวนี้ Driver Nvidia แย่ลงหรือครับเนี่ยเพราะ
    ก่อนหน้าผมเคยใช้ Nvidia ตอน GTX560 มาก่อนก็ไม่เคยเจอ Error แบบนี้สักครั้งเลยครับ

Comment

ตกลงจะแก้กันยังไงละครับ ของผมกำลังเป็นอยู่เลยอาการนี้

Comment

ปัญหานี้ผมเพิ่งเป็นมาเองแต่ตอนนี้หายแล้ว ผมไปดูตามเว็บต่างๆก็บอกกันว่าเป็นที่ไดรเวอร์ๆ ผมก็ลบลงใหม่ลบแบบสะอาดไม่เหลือการตั้งค่าใดๆทั้งสิ้นแล้วก็ลงใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ตัวเก่าผม ATi 5770ใช่มา2-4ปีละ เพิ่งจะเป็น บางคนบอก ตัวการ์จอร้อนเกิน แกะออกมาแล้วลองหยอดซิลิโคนไปใหม่ วิธีผมไม่ได้ลอง ตัดปัญหาเลยครับ ผมไปซื้อ GTX 650 ti Boost มา ลงdriver ปุ้ปกลับไปเล่นเกมที่มีปัญหาเด้งออก เท่านั้นแหละไม่หลุดเลยครับ แสดงว่า การ์จอผมตัวเก่า มีปัญหาจริงๆ ตอนนี้ผมก็หมดปัญหาละครับ

Comment

ผมเป็นกับ 770 อ่ะ OCCT ไม่มี error เลย แต่เล่นเกมแล้ว driver stop

พอเปลี่ยนมา 780 OCCT มี error บางครั้ง แต่เล่นเกมไม่เคยเด้งเลย

Comment

ของผม gtx 660ti ไม่เคนเป็นแต่พอลงไดร์เวอร์ตัวล่าสุดที่มันให้โหลดเป็นซะงั้น เป็นตอนเล่น Hon ซะด้วย เล่น battlefield 4 ไม่ยักจะเป็น แต่ก็ไม่ได้เป็นบ่อยๆนะ นานๆ เป็นที

Comment

ลองไปปรับใน registry ดูครับตามลิงค์นี้ http://support.microsoft.com/kb/2665946

Comment

อาการนี้เป็นที่ RAM ครับ ที่ผมเคยเจอมาบางครั้ง RAM ตัวนี้เล่นบน Windows 64 bit ไม่ได้ แต่เล่นบน Windows 32 Bit ไม่มีปัญหา จึงทดลองเปลี่ยน RAM ดูหายขาดครับ ถ้าท่านมีเพื่อนขอยืม RAM เพื่อนมาใส่หรือแลกกันใส่วันนึงก็ได้ครับแค่นี้ก็เห็นผลแล้ว

Comment

Working...
                X