Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi 5870*2 crossfire เล่นแล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โนคบุคท่าน เทพจริง ๆ

Comment

Originally posted by gun69000 View Post
      โนคบุคท่าน เทพจริง ๆ
      ผมว่ารถพี่ท่านเทพกว่านะ แรงกว่าโน็ตบุ๊คมากด้วย อิอิ

Comment

ของเดลประกัน มา ซ่อมถึงบ้านพร้อม อะไหล่ ผมเพิ่งเปลียน จอไป มัน หมอง 3 พิกเซล + เดด 2 พิกเซล มาวันรุ่งขึ้นเลย

Comment

Originally posted by janz6 View Post
          ขอบคุณทุกความเห็นและคำตอบมากๆ ครับ ไม่รู้จะถามใครแล้วจริงๆ เพื่อนๆผมก็ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยสักคน

พรุ่งนี้ นัดกับช่างแล้วครับ คงอาจจะต้องเปลี่ยน CPU ใหม่ครับ

เหนื่อยกับมันมากๆๆ ครับ นอนดึกติดกัน สามวัน นั่ง Format มันยันเช้า ทำทุกทาง

แล้วจะมารายงานผลนะครับ
          ดูเรื่อง การ์ดจอ ไม่วิ่ง x16 ด้วยนะคับ
          แล้วก็ ความร้อนของ CPU ที่เกิน 100 C เวลาเล่นเกมส์ ทำให้ ภาพ Slow

แนะนำ เวลาทดสอบ ให้เปิด เกมส์ เปิด โปรแกรมต่างๆ ให้ CPU วิ่ง 100 เปอร์เซน ทั้ง 4 หัว CPU เลยคับ จะเปิด กี่เกมส์ กี่โปรแกรมก็ได้คับ

ถ้าเครื่องปรกติ นี่เปิด พร้อมกันได้หมด นะ ไม่มี Error หรือ ค้าง คับ

Comment

เข้ามามึนๆในavatar มีแลมโบ บนโต๊ะมีกุญแจเฟอ อิจฉา อิอิ^^

Comment

ผมก็เคยเป็น vgaก็ใหม่ทุกอย่างใหม่หมด แต่พอเอาบอร์ดเก่ามาใส่ดันหาย หาสาเหตุๆๆไม่ได้ หายซะงั้น งงทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยครับว่า เป็นเพราะอะไร

Comment

Originally posted by parmafc View Post
                ขายทิ้งทั้ง 2 ตัวครับ แล้วไปเอา 6870CF ไม่กระตุกแน่นอน

เมื่อคืนลอง 6870 แค่ตัวเดียว แต่ปรับออก 2 จอ โดยใช้ ระบบ Eyfinity ของ ATi จอ 22 นิ้ว

เล่นDirt2 เนียน ๆ ลื่น ๆ ไม่กระตุกครับ
                55..น่าลองเหมือนกันแฮะ ต่อออก 2 จอ แต่รอ 6970 เลยทีเดียว...

Comment

Working...
                X