Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi 5870*2 crossfire เล่นแล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงเกินไป

Comment

เคยใช้
      4850 CF
      4890 CF
      4770 CF
      5750 CF
      5770 CF
      5850 CF
      5870 CF
      ไม่ประทับใจเช่นกัน อิอิ

Comment

เข้ามาอ่านแล้วก็งงมากๆอีกคน -.-*

Comment

ขายทิ้งทั้ง 2 ตัวครับ แล้วไปเอา 6870CF ไม่กระตุกแน่นอน

เมื่อคืนลอง 6870 แค่ตัวเดียว แต่ปรับออก 2 จอ โดยใช้ ระบบ Eyfinity ของ ATi จอ 22 นิ้ว

เล่นDirt2 เนียน ๆ ลื่น ๆ ไม่กระตุกครับ

Comment

ไม่ใช้ปัญหา เรื่องความเร็วแล้ว ครับ เข้าใจ ให้ถูก ด้วย การ์ดจอตัวนี้ 5870 เล่นตัวเดียว ยังไม่กระตุกเลย ไอ CF จะกระตุกได้ไง แบบนี้ มันเป็นปัญหา ของความผิดปกติ บางประการ ที่เกิด ขึ้น อาจจะเกิด จาก ซอฟแวร์ หรือฮาร์ดแวร์ ก็เป็นได้ หรืออาจจะเกิดกับส่วนอื่นที่ไม่ใช่การ์ดจอก็เป็นได้ นะครับ ค่อยๆ ดูกันไป

Battlefield Bad Company 2 5670 ผมเล่น ยังได้ fps 40-60 เลย << ปรับสุดหมด ยกเว้น aa ครับ รู้สึกเปิดแค่ 2 ไม่ก็ 4 ครับ 5870 มันจะไปกระตุกได้ไง

Comment

6870 โลด

Comment

ไอ้ PCI-E 2.0 x16

กำรูปไม่ขึ้น คือ ไอ้ PCI เนี่ยผมลองเอาเมาส์ลากไปดูแล้วนะครับ ไอ้ตัวบนมัน คูณ 16 แต่อันข้างล้างที่เขียนว่า ใช้งานในตอนนี้ แค่ คูณ 8 แบบนี้ผิดปกติไหมครับ

http://img821.imageshack.us/i/37734384.png/
                Last edited by janz6; 29 Oct 2010, 13:14:34.

Comment

Originally posted by janz6 View Post
                  ไอ้ PCI-E 2.0 x16

กำรูปไม่ขึ้น คือ ไอ้ PCI เนี่ยผมลองเอาเมาส์ลากไปดูแล้วนะครับ ไอ้ตัวบนมัน คูณ 16 แต่อันข้างล้างที่เขียนว่า ใช้งานในตอนนี้ แค่ คูณ 8 แบบนี้ผิดปกติไหมครับ

http://img821.imageshack.us/i/37734384.png/

ส่วน OpenCL ที่ไม่มีติ๊ก เพราะ ตัว GPUZ ไม่รู้จัก การ์ดจอ ของ โน็ตบุคคับ ใช้โปรแกรมอื่นดูแทน

บอร์ด รับ pci-e 2.0 x16 แต่

ดูจากรูป การ์ดจอ วิ่งแค่ x8 เท่านั้น

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post

ส่วน OpenCL ที่ไม่มีติ๊ก เพราะ ตัว GPUZ ไม่รู้จัก การ์ดจอ ของ โน็ตบุคคับ ใช้โปรแกรมอื่นดูแทน

บอร์ด รับ pci-e 2.0 x16 แต่

ดูจากรูป การ์ดจอ วิ่งแค่ x8 เท่านั้น
                    ลองเช็คจากโปรแกรมอื่นแระครับ OpenCL ติ๊กถูกแล้วครับ แล้วตอนนี้ผมก็ลบไดร์เวอร์ ATi ออกจนหมดแล้ว ลงใหม่แล้วนะครับ ลองเปิดเกมส์อีกครั้ง อาการ กระตุก Slow ยังอยู่ครับ ไม่หาย

แต่ไอ้ที่มัน คูณ 8 นี่แก้ยังไงหรอครับ เพราะผมลองเช็คเครื่อง G73 ของผม 5870 เหมือนกัน แต่ไม่ Crossfire มันก็ 16*16 ทั้ง สองอันเลย

Comment

ท่าน ๆ ที่ตอบกันมาส่วนมากจะนึกว่า จขกท. ใช้ PC แต่มันไม่ใช่นะ

จขกท.ใช้ notebook หรือ laptop นะครับ อิอิ กำ

รู้สึกว่า Driver notebook มันไม่ค่อยเวริค์อ่ะครับ พยายามต่อไปครับ เอาใจช่วย

Comment

Originally posted by simurator View Post
                        ท่าน ๆ ที่ตอบกันมาส่วนมากจะนึกว่า จขกท. ใช้ PC แต่มันไม่ใช่นะ

จขกท.ใช้ notebook หรือ laptop นะครับ อิอิ กำ

รู้สึกว่า Driver notebook มันไม่ค่อยเวริค์อ่ะครับ พยายามต่อไปครับ เอาใจช่วย
                        เออ จริงด้วย ฮาๆ
                        นึกว่าเครื่องแบรน

Comment

ลองลง วินโด้ ใหม่ ยังครับ

ผมว่า Cf ไม่ค่อย work เท่าไหร่

ปล. ใช้มา 2 ค่ายแล้ว

Comment

ขอออกทะเลหน่อยนะ ใน Avatar นั่นรถ จขกท เองรึป่าวครับ ชอบมากเลย Lamborghini

Comment

เป็นเหมือนกัน5850 ใบเดียวลื่น สองใบ กระตุกนิดๆ จะไป 6xxx ก็เหนื่อยใจ ทำใจ

Comment

Originally posted by nitan View Post
                                ไม่ใช้ปัญหา เรื่องความเร็วแล้ว ครับ เข้าใจ ให้ถูก ด้วย การ์ดจอตัวนี้ 5870 เล่นตัวเดียว ยังไม่กระตุกเลย ไอ CF จะกระตุกได้ไง แบบนี้ มันเป็นปัญหา ของความผิดปกติ บางประการ ที่เกิด ขึ้น อาจจะเกิด จาก ซอฟแวร์ หรือฮาร์ดแวร์ ก็เป็นได้ หรืออาจจะเกิดกับส่วนอื่นที่ไม่ใช่การ์ดจอก็เป็นได้ นะครับ ค่อยๆ ดูกันไป

Battlefield Bad Company 2 5670 ผมเล่น ยังได้ fps 40-60 เลย << ปรับสุดหมด ยกเว้น aa ครับ รู้สึกเปิดแค่ 2 ไม่ก็ 4 ครับ 5870 มันจะไปกระตุกได้ไง
                                มันเป็นที่ไดรเวอร์เข้าใจหรือเปล่าอะ

ผมก็ใช้ เล่นใบเดียวลื่น จัด สองใบ ดันกระตุก แต่มันจะเป็นเฉพาะบางเกม บางเกม เฟรมเรตก็พุ่งขึ้นปกติ

เช่น Crysis Warhead ถ้าปรับ AA 8x สองใบ จะกระตุกกว่า ใบเดียว แต่ถ้าปรับ No AA สองใบจะลื่นกว่าใบเดียว ประมาณนี้

ปัญหาอย่างอื่นอีกเยอะ

ปกติใครๆก็คิดล่ะว่า 5870 มันจะกระตุกได้ไง ลองใช้จริงๆดูสิ ผมเนี่ยใช้มาแล้ว ถึงได้กล้าพูด เหอะๆ

Comment

Working...
                                X