Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quadro สำคัญฉนัย เกร็ดเล็กน้อยครับผม

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    1 - 0
    ^^''

Comment

• อย่าให้ถึงตาชั้นบ้างนะ

Comment

• Fluid simulate ทั้งหลาย GPU น่าจะทำได้ด้วยจัง Cpu ที่่ว่าไว ยังอึดๆอยู่เลย

>.<'' หรือว่ามีคับ ท่าน จขกท

Comment

• Originally posted by Brighthzm View Post
          Fluid simulate ทั้งหลาย GPU น่าจะทำได้ด้วยจัง Cpu ที่่ว่าไว ยังอึดๆอยู่เลย

>.<'' หรือว่ามีคับ ท่าน จขกท
          ผมก็ยังหาไม่ได้

quadro 400 ออกแล้ววววววววววว เพื่ออะไร-*-

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
            ผมก็ยังหาไม่ได้

quadro 400 ออกแล้ววววววววววว เพื่ออะไร-*-
            ประหยัดตังในเป๋า ^^''

Comment

• Originally posted by Brighthzm View Post
              ประหยัดตังในเป๋า ^^''
              เหมือนจะไม่คุ้ม 555+ เอามาเพื่อเปิดงานอย่างเดียวเลยอ๊ะปล่าว ผมเห็นบางบริษัทเค้าทำกัน

Comment

• เจอคลิปนี้ครั้งแรกบอกได้อุทานเลยว่า เฮ่ย เจ๋งหว่ะ

BORKED

http://www.pixelarts.eu/images/stori.../fvxpress.html

Ebook แจ่มๆ

Credit Mod-ed

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
                  เจอคลิปนี้ครั้งแรกบอกได้อุทานเลยว่า เฮ่ย เจ๋งหว่ะ

BORKED

http://www.pixelarts.eu/images/stori.../fvxpress.html

Ebook แจ่มๆ

Credit Mod-ed
                  ดูแทบไม่ออกว่าภาพจริงหรือ3d

Comment

• 1 - 0

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      1 - 0

โด่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดูวันจบฤดูกาลละกันนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

Blender รองรับ GPU เรนเดอร์ แล้ว
                      http://eat3d.com/blog/metalliandy/ne...brecht-returns

Comment

• สวัสดีครับ
                        คือถ้าผมมีงบจำกัดที่ 3000 บาทนิสๆ แล้วต้องเรียนเกี่ยวกับโมชั่น อนิเมชั่น ทั้ง 3dmax /maya
                        การ์ดจอASUS PCI-E GF ENGT440 จะใช้ในระดับการเรียนไหวไหมครับ...

Comment

• Originally posted by naelovey View Post
                          สวัสดีครับ
                          คือถ้าผมมีงบจำกัดที่ 3000 บาทนิสๆ แล้วต้องเรียนเกี่ยวกับโมชั่น อนิเมชั่น ทั้ง 3dmax /maya
                          การ์ดจอASUS PCI-E GF ENGT440 จะใช้ในระดับการเรียนไหวไหมครับ...
                          ใช้ได้ในระดับนึงคับ ถามว่าพอมั้ย
                          ผมว่าก็พอนะ เหมือนเป็นการฝึกจัดการเฟส ไม่ให้
                          มากไปโดยสิ้นเลืองด้วยคับ

Comment

• สอบถามนิดนึงครับ
                            สเปคนี้
                            CPU i7 720Q
                            RAM 8 G
                            HDD 500/7200
                            15.6" FHD 1920x1080
                            VGA QUADRO FX880M 512M
                            กับ สเปคนี้
                            Cpu : i7 720Q
                            Ram : 4 GB
                            Hdd : 320 GB
                            Vga : FX880 1 GB
                            Led : 15.4" WXGA 1366x768
                            พอทำโปรแกรมพวก solidwork กับ 3dsmax หรือโปรแกรมพวก3dกับ2dไหวไหมครับ
                            อันไหนเวิคกว่ากันครับ
                            คือตัวหลังมันแพงกว่าตัวแรกห้าพันแน่ะ
                            หรือว่าเอาพวกเอเลี่ยนแวร์มาทำงานเวิคกว่าครับ
                            Core? i7-740QM 1.73GHz, 4Core/8Threads, turbo boost up to 2.93Ghz, 6M cache
                            4GB (2GBx2) 1333MHz DDR3 SDRAM
                            500GB 7200RPM SATA Hard Drive
                            1.5GB GDDR5 NVIDIA? GeForce? GTX 460M
                            15.6 " Full HD (1080p) WLED (1920 x 1080) Display with TrueLife
                            ลองไล่อ่านๆดูงงอ่ะครับ เพราะไม่เข้าใจถูกป่าวว่า
                            การ์ดจอมีผลต่อการหมุนรูปในวิวพอดแค่นั้นส่วนแรนเดอร์ใช้ cpu
                            รบกวนผู้รู้ด้วยน่ะครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

• ตามนั้นครับการ์ดจอมีผลแค่วิวพอร์ท

ผมไม่มั่นใจในความแรงของ quadro บน NB เท่าไหร่ แค่ความระเอียดจอยิ่งระเอียดยิ่งทำงานง่ายครับ
                              ผมว่าโอเคครั้บ FX880 มันไม่น่าจะเหมาะกับ 3dเท่าไหร่ เดี๋ยวหาข้อมูลมาเพิ่มให้อีกทีครับ

แต่เท่าที่ดู Fx880 แรงกว่าหน่อยตอนทำงานครับ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X