Announcement

Collapse
No announcement yet.

PhysX คืออะไรเหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุ๊ยต๊าย มีการ Edit ด้วย

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Heineken18
    ผมอยากจะพูดๆถึงคนบางคน หรือพวกบุคคลบางกลุ่ม ผมจะไม่เหมารวมนะครับ

จขกท เค้าแค่ถามสั้นๆว่า PhysX คือะไร แทนที่จะให้คำตอบที่เป็นประโยชน์ หรือเป็นความรู้

แต่กลับไปโจมตี เหน็บแนม แสดงตัวอย่างชัดเจน ว่ากรูแอนตี้ ซึ่งมันไม่ตรงประเด็นไม่ตรงคำถาม

Nvidia หรือ PhysX มันไปขี้ลดหัวพวกคุณหรอครับ
    Last edited by อั้ม; 19 Jun 2010, 04:23:15.

Comment

• Originally posted by mathburn View Post
      ^

^

^

คดียาวนะครับ ท่านนั้น

ได้ข่าวมาว่า Crysis 2 รองรับ 3D ด้วยนะครับ

น่าเล่นจริงๆ แล้ว ATi เปิด 3D ได้ป่าวครับ (อันนี้ไม่ได้กวนถามจริงๆ)

คดียาว ก็ต้องสืบยาวน๊า

Comment

• Originally posted by mathburn View Post
        ^

^

^

คดียาวนะครับ ท่านนั้น

ได้ข่าวมาว่า Crysis 2 รองรับ 3D ด้วยนะครับ

น่าเล่นจริงๆ แล้ว ATi เปิด 3D ได้ป่าวครับ (อันนี้ไม่ได้กวนถามจริงๆ)
        แล้วจอท่านรองรับ 3D หรือเปล่าหล่ะครับ มีแว่น 3D หรือเปล่าหล่ะครับ

บางคนมีการ์ดจอที่มี 3D ซะเปล่าแต่ไม่ได้ใช้แล้วมันจะแตกต่างอะไรกับคนที่ไม่มีหล่ะครับ

โทษที บังเอิญผมใช้ทั้ง 2 ค่าย ไม่ได้อยากเชียร์ฝ่ายไหน

เพราะสุดท้าย คนที่ซื้อ ก็มีตัว แปรที่ชื่อว่า "เงิน" เป็นตัวแปรหลัก แล้วก็มีคำว่า "ถูกใจ" เป็นตัวแปรเสริม

ถ้าใครจะเข้ามาอ่าน บอกเลยครับซื้อตามใจเราดีที่สุด

จะเขียวหรือแดง มันก็ดีทั้งนั้น ถ้างบหนาก็จัด ทั้ง 2 ค่ายไปเลย

เล่นเกมส์มี Phy X ก็เปลี่ยนเป็นเขียวหรือเอาเขียวมาต่อเพิ่ม ดูหนังก็เปลี่ยนเป็นแดง จัดไปเลยครับ
        Last edited by RaviSJr; 19 Jun 2010, 07:05:46.

Comment

• Originally posted by RaviSJr View Post
          แล้วจอท่านรองรับ 3D หรือเปล่าหล่ะครับ มีแว่น 3D หรือเปล่าหล่ะครับ

บางคนมีการ์ดจอที่มี 3D ซะเปล่าแต่ไม่ได้ใช้แล้วมันจะแตกต่างอะไรกับคนที่ไม่มีหล่ะครับ

โทษที บังเอิญผมใช้ทั้ง 2 ค่าย ไม่ได้อยากเชียร์ฝ่ายไหน

เพราะสุดท้าย คนที่ซื้อ ก็มีตัว แปรที่ชื่อว่า "เงิน" เป็นตัวแปรหลัก แล้วก็มีคำว่า "ถูกใจ" เป็นตัวแปรเสริม

ถ้าใครจะเข้ามาอ่าน บอกเลยครับซื้อตามใจเราดีที่สุด

จะเขียวหรือแดง มันก็ดีทั้งนั้น ถ้างบหนาก็จัด ทั้ง 2 ค่ายไปเลย

เล่นเกมส์มี Phy X ก็เปลี่ยนเป็นเขียวหรือเอาเขียวมาต่อเพิ่ม ดูหนังก็เปลี่ยนเป็นแดง จัดไปเลยครับ
          แล้วมันไม่ต้องลง ไดรเวอรื อะไรหรอครับของ ATi

Comment

• ดูแล้วน่าจะยาว อิอิ

Comment

• แต่ผมว่ามันน่าจะจบตั้งแต่วันที่ 19 Jun 2010 09:48 แล้วนะครับ ฮิฮิ

Comment

• ใครปลุกผี [วะ]

Comment

• ท่าน จขกท.ยังสงสัยต่อ

Comment

• รู้สึกกระทู้ยังอุ่นๆอยู่เลย อิอิ

Comment

• อ้าว กระทู้โคตรนาน ทำไมตูไม่มีส่วนร่วมกับเค้าว่ะเนี่ย

Comment

• ผมไม่เคยจะสนใจ NVIDIA เลย มันก็แค่ การ์ดสำรองที่เอามารัน PhysX ตัวละไม่กี่บาท หน้าของมันสำหรับผมมีแค่นั้น การ์ดหลักก็ไม่ต้องพูดรู้ๆกันอยู่

Comment

• ไม่รู้ดิ่ เล่นมาเฟีย 2 มันบังคับลงด้วยอ่ะ แต่ปิดมันเพราะเปิดไม่ได้ ใช้ ati อยู่ o_O"

Comment

• ใช้สำหรับการช่วยจำลองฟิสิกส์และเอฟเฟกต์ เช่น ระบบ เสียง ภาพ แรงดึงดูด ของเหลว อากาศ แม่น้ำ ระเบิด อะไรแนวนี่ล่ะ ให้ดูสมจริงขึ้นครับ สำหรับนักพัฒนาเกมนี้เป็นอะไรที่สำคัญมาก ลองเทียบภาพตอนติดตั้งกับตอนไม่ติดดู ให้สังเกตความแตกต่าง Test กับเกม เช่น Series Batman: Arkham ดู
                            Last edited by Ultimate--; 1 Mar 2024, 01:40:35.

Comment

Working...
                            X