Announcement

Collapse
No announcement yet.

PhysX คืออะไรเหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Heineken18
    ผมอยากจะพูดๆถึงคนบางคน หรือพวกบุคคลบางกลุ่ม ผมจะไม่เหมารวมนะครับ

จขกท เค้าแค่ถามสั้นๆว่า PhysX คือะไร แทนที่จะให้คำตอบที่เป็นประโยชน์ หรือเป็นความรู้

แต่กลับไปโจมตี เหน็บแนม แสดงตัวอย่างชัดเจน ว่ากรูแอนตี้ ซึ่งมันไม่ตรงประเด็นไม่ตรงคำถาม

Nvidia หรือ PhysX มันไปขี้ลดหัวพวกคุณหรอครับ

Originally posted by Heineken18 View Post
    ผม ก้อใช้ มาทั้ง 2 ค่ายแหละครับ

แค่มีมารยาททางสังคม และก้อให้เกียรติ ผู้บริโภค ที่ดี มีมารยาท ทั้ง 2 ค่ายนั่นแหละ

ที่ไม่ออกมาโจมตี เหน็บแนม ไร้สาระ อยู่เรื่อยๆ

มีมารยาททางสังคมนะเธอว์

Comment

• ไม่ต่อปากต่อคำกันเรื่องก็จบไปนานละครับ อิอิ คนไทยรักกันนะครับรู้ว่าลูกผู้ชายมันยอมกันไม่ได้แต่ถ้าลองถอยพร้อมกันสักก้าวก็คงไม่เสียหายครับคนไทยด้วยกัน จะทะเลาะกันทำไม

Comment

• Originally posted by Heineken18 View Post
        ผมอยากจะพูดๆถึงคนบางคน หรือพวกบุคคลบางกลุ่ม ผมจะไม่เหมารวมนะครับ

จขกท เค้าแค่ถามสั้นๆว่า PhysX คือะไร แทนที่จะให้คำตอบที่เป็นประโยชน์ หรือเป็นความรู้

แต่กลับไปโจมตี เหน็บแนม แสดงตัวอย่างชัดเจน ว่ากรูแอนตี้ ซึ่งมันไม่ตรงประเด็นไม่ตรงคำถาม

Nvidia หรือ PhysX มันไปขี้ลดหัวพวกคุณหรอครับ

สุภาพหนอยนะครับ ทีนี้ OCZ. เป็นเวปของคนรักคอมครับ เป็นเวปทีผมรักและให้ความรู้กับผมมามากนะครับ กรุณาให้เกียรติด้วยนะครับ และกรุณาถอนคำพูดด้วย

Comment

• อืม ถอน ไม่อยากให้มันยาว

ช่างมันเหอะ

น่าจะแยก เป็น ATI ZONE NVIDIA ZONE ไปเลยนะ

Last edited by Heineken18; 13 Jun 2010, 01:08:04.

Comment

• ร้องเพลงกันดีกว่า 3....4 หนอนใบชาเดินไปเดินมาใต้ต้นชาเขียว หนอนใบชาเดินไปเดินมาใต้ต้นชาเขียว~
            หนอนน้อยจะกินอย่างเดียว หนอนน้อยจะกินอย่างเดียว~
            ใต้ต้นชาเขียวยอดอ่อนยอดอ่อน ใต้ต้นชาเขียวยอดอ่อนยอดอ่อน

ปล.คนไทยรักกันครับ

Comment

• ปักหมุด รึไม่ก็เอาไว้หน้าเว็บไปเลยดีกว่า สำหรับคำถามนี้
              ถามกันบ่อยเหลือเกิน

Comment

• Originally posted by Pmansatul View Post
                ปักหมุด รึไม่ก็เอาไว้หน้าเว็บไปเลยดีกว่า สำหรับคำถามนี้
                ถามกันบ่อยเหลือเกิน
                อืม...เข้าท่าๆ

Comment

• Originally posted by yut261 View Post
                  เวลาผมจะซื้อเกมส์ผมจะหาข้อมูลว่าเกมส์นั้นๆมันสนุกหรือป่าว ส่วนเรื่อง จะมีPhysXหรือไม่ ไม่เคยสนเลยครับ
                  ซื้อเกมที่มีPhysX แต่เล่นไม่ถูกใจเราก็เสียดายเงินครับ
                  การ์ดจอผมสมมุติตั้งงบไว้ไม่เกิน 8000 ค่ายในคุ้ม แรง ก็เลือกค่ายนั้นครับ แต่มีบางครั้งที่เจาะจง

ปล.ตอนนี้ยังใช้ gts250 อยู่เลย ส่วน EAH4350 SILENT(โมเอาพัดลมใส่เอง) สำรองเก็บไว้แต่พวกยืมไป เพื่อนขายให้900 นานแล้ว
                  ถูกต้องเลย อีกอย่างผมอยากจะบอกถ้าถึงเวลาที่เรากำลังเมามันส์กับเกมเราจะไม่ได้สนใจรายละเอียดเล็กน้อยพวกนี้หรอกครับ

Comment

• ผมเคยใช้ทั้งสองค่ายเลยนะ ( การ์ดใบแรกของค่ายแดงที่ได้ใช้คือ HD5970 )
                    HD5970 ผล Benchmark เค้าแรงจริงๆครับ แต่เล่นแล้ว FPS ร่วงบ่อยๆ( บางฉากเหมือนเล่นอยู่กับ HD5770 ) เลยไม่ชอบ บางเกมส์เล่นไม่ได้เพราะปัญหาไดรเวอร์ เปลี่ยนไปเล่น GTX480 แล้วมันลื่นกว่า
                    Last edited by EvildolL; 13 Jun 2010, 05:24:47.

Comment

• อยากเห็น ATI เล่น BLUR อ่า อยากรู้ว่าจะเหมือน nvidia ป่าว

Comment

• ถึงบางเกมจะไม่ได้มี Physx แต่ก็ใช่ว่า การ์ดของ Nvidia จะเล่นไม่ได้นี่ครับ

ถ้าซื้อ ATi แล้วไปเจอเกมที่อยากเล่น แต่ดันมี PhysX แล้วดันไม่มีให้ปิด ทำไงละครับทีนี้

ส่วนเกมออนไลน์ที่ใช้ PhysX ก็มีนะครับ ไม่ใช่ไม่มี ยกตัวอย่าง H.A.V.E. Online เข้าไทยละด้วยเกมนี้

Comment

• จุดไฟกันเข้าไป -_-'

Comment

• Originally posted by jomnut View Post
                            อยากเห็น ATI เล่น BLUR อ่า อยากรู้ว่าจะเหมือน nvidia ป่าว
                            BLUR ใช้ ฟิสิกของ เขียว ด้วยเหรอครับ

Comment

• Originally posted by mathburn View Post
                              ถึงบางเกมจะไม่ได้มี Physx แต่ก็ใช่ว่า การ์ดของ Nvidia จะเล่นไม่ได้นี่ครับ

ถ้าซื้อ ATi แล้วไปเจอเกมที่อยากเล่น แต่ดันมี PhysX แล้วดันไม่มีให้ปิด ทำไงละครับทีนี้

ส่วนเกมออนไลน์ที่ใช้ PhysX ก็มีนะครับ ไม่ใช่ไม่มี ยกตัวอย่าง H.A.V.E. Online เข้าไทยละด้วยเกมนี้
                              ถึงเกมที่มี Physx การ์ด Ati ก็ใช่ว่าจะเล่นไม่ได้นี่ครับ

Comment

• Originally posted by อั้ม View Post
                                ถึงเกมที่มี Physx การ์ด Ati ก็ใช่ว่าจะเล่นไม่ได้นี่ครับ
                                ถ้าไม่ปิด Physx เอา fps เท่าไหร่ดีครับ

Comment

Working...
                                X