Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอกันทีกับสีเขียว เลิกแล้วต่อกันล่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by เรกะกอร์ฟ View Post
    เอาจิงป่ะ เอาไปเคลมเองนะ

อาการมันคือ
    C หัวแตก
    พัดลมไม่หมุน
    ไดโอดใหม้
    แรมแตกผ่าครึ่ง
    ขา DVI หักใน
    พัดลม ใบหัก

โอ้ววว สภาพนี้ ศูนย์คงถามกลับมาละคับว่าเอาไปเบียดกับสิบล้อมารึไง

Comment

ขอเตือก จขกท ก่อนเลยครับ ก่อนใช้แดง คิดดีๆครับ ไม่งั้นจะกลับไปเขียวไม่ได้แล้วนะ

สิ่งที่ควรระวังก่อนซื้อแล้วคิดดีๆก่อนใช้สีแดงคือ ระวังติดใจครับ

Comment

8600GT เป็นรุ่นที่ C บวม หัวแตก เยอะที่สุด
        เป็นทุกยี่ห้อที่ทำขายเลยมั้ยครับ

เพิ่งจะรู้นะว่า GPU Nvidia มีผลทำให้ C บวมได้ด้วย

Comment

ใช้งานบ้านๆ ทั่วไป ทำไมมันถึงพังได้เยอะขนาดนั้นหนอ

Comment

ผมว่ามันแล้วแต่ดวงคับ

สำหรับผมแดงคือมือถือที่ใช้อยู่ ส่วน N คือ มือถือรุ่นที่ชอบ แต่ยังอยู่ร้านคับ

ชอบ N ที่เล่นเกมแรง

ชอบ แดง ก็ที่ดูหนังสวยแหละครับ

Hd ดู ทรานฟอเมอร์ มันส์มาก
            Last edited by zadowman; 7 Nov 2009, 15:30:46.

Comment

เมื่อก่อนผมใช้ 5500FX ของ Galaxy เคลมบ่อยมากครับ พัดลมใหม้ 2เดือน เคลมไป 3 อัน ที่ร้าน HWH เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่นะครับ แ่ต่พอตัวที่ 3 เขาบอก ไม่มีประกันแล้วนะ เปลี่ยนไป3ตัวแล้ว ฮ่าๆๆ

แล้วตัวที่ 3 ก็ไปครับ พัดลมใหม้ สงสัยจะร้อนจัด -.- ผมก็เลยไปซื้อมาใหม่ครับ 5500FX เหมือนกันแต่ของ Inno3D ชอบมากเลย ใช้มาตั้งนานไม่มีปัญหาเลยครับ แต่ตอนนี้ซื้อเครื่องใหม่ใช้ สีแดงครับ แรง+ไม่แพง

ลองเปลี่ยนดูก็ได้นะครับ อย่ายึดติด เปลี่ยนไปเรื่อยๆ อิอิ

Comment

Originally posted by Yokboa View Post
                อย่าว่าละลาบละลวงเลย ด้านซ้ายมือ น้องสาวใช่มั้ยครับ
                เมีย!!

Comment

เอาการ์ดจอ ไปทำไรหว่า ทำไม อาการหนักจัง เล่นค่ายเขียวมาตั้งนาน ไม่เคยเจอแบบนี้เรย

Comment

Originally posted by เรกะกอร์ฟ View Post
                    เมีย!!
                    ชัดเจนดีมา่กครับ !!!!!

Comment

เพื่ออะไร

Comment

4870 +1 (ตอนเน่ใช้ 4890 เล่นเกมมันกะพอลื่นหัวแตกได้กาฟ 555+ ) เชียร์แล้ววิ่ง ชิ่งแล้วเผ่น *0*

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                          ขอเตือก จขกท ก่อนเลยครับ ก่อนใช้แดง คิดดีๆครับ ไม่งั้นจะกลับไปเขียวไม่ได้แล้วนะ

สิ่งที่ควรระวังก่อนซื้อแล้วคิดดีๆก่อนใช้สีแดงคือ ระวังติดใจครับ
                          โดนใจกาฟ 555+

Comment

เข้าทำนองรำม่ายดี โทดปี่โทดกลอง...

Comment

Originally posted by tarkungZ View Post
                              แปลกนะ ทั้งที่ 8600gt อีกเครื่องนึงใช้มา เป็นปีแล้ว ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ของมือ 2 ตกทอดจากคนอื่นมาอีก

ปัจจัย น่าจะอยู่ที่ การใช้งาน และการดูแลรักษา ด้วยผมว่า
                              8600gt ของเพื่อนก็ C แตกเหมือนกันครับ ไปเคลมที่ Microware เขาก็ว่า รุ่นนี้เป็นบ่อยจริงๆ

ส่วนตัว 8400M GS ก็ไหม้ไป 3 รอบแล้วครับ ร้อนจัดเกิน ถึงจะแรงยังไง ก็ต้องยอมรับล่ะครับ ว่าหลังๆงานห่วยจริงๆ ไม่เหมือนตอนสมัย Geforce 5200
                              ผมว่า ต้องยอมรับแล้วล่ะ

Comment

ขึ้นกับยี่ห้อแล้วท่าน

เนื้องานไม่ดีมีถมไป หลายยี่ห้อ

Comment

Working...
                                X