Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอกันทีกับสีเขียว เลิกแล้วต่อกันล่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ที่บ้านใช้ทั้ง เขียว และ แดง อยุ่เหมือนกันครับ แต่ก่อนที่บ้านชอบเขียวเอามากๆ ไม่คิดจะแตะแดงเลยเหมือนกัน

แต่ระยะหลัง เขียวมีปัญหากับผมบ่อยขึ้นเลยอยากลองเปลี่ยนมาใช้ แดงดูบ้าง

แต่ตั้งแต่ได้ลองการ์ดยอดนิยม ราคาถูกอย่างแต่แรงพอตัวอย่าง 4670 นี่ เริ่มติดใจเลย เลยอยากจะลองเปลี่ยนไปรุ่นแรงกว่านี้อีก

คอมที่บ้านมีหลายเครื่อง ทั้งของน้อง ของพี่ ของผม ก็เลย มีทั้งเขียวและแดง สลับกันลอง สลับกันใช้ก็รู้สึกว่ามันดีไปคนล่ะแบบจริงๆ

แดงนี่ติดแต่เรื่องไดร์เวอร์จริงๆ ส่วนเขียวไดร์เวอร์ดีไม่มีปัญหา แต่ราคาก็แพงกว่าแดงเหลือเกินถ้าเทียบในสเปคที่พอๆกัน

ถ้าไม่ยึดติด ใช้มันทั้ง 2 อย่าง มันก็ดีไปอีกแบบ 5555

Comment

Originally posted by tarkungZ View Post
      แปลกนะ ทั้งที่ 8600gt อีกเครื่องนึงใช้มา เป็นปีแล้ว ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ของมือ 2 ตกทอดจากคนอื่นมาอีก

ปัจจัย น่าจะอยู่ที่ การใช้งาน และการดูแลรักษา ด้วยผมว่า
      +10 ใช้มา นม นาน จน นม ยาย ยาน ยังไม่ยั๊กกะพัง อิอิ
      แถมหน่อย 8400gs เล่นค่านี้มาปีกว่าและ ไม่ยั๊กมีอาการอะไรเลย ยังลื่นเหมียนเดิม กดเลย
      Last edited by jarr; 6 Nov 2009, 20:08:56.

Comment

แต่ว่าผม ใช้ En9600 gt มา 1ปี ไม่เห็นปัญหา อะไรเลยนะครับ

สงสัยอยู่ที่ ดวง

หุหุ

Comment

Originally posted by jarr View Post
          +10 ใช้มา นม นาน จน นม ยาย ยาน ยังไม่ยั๊กกะพัง อิอิ
          +10 * 100 ถอด สแควรูด

Comment

พอกันทีกับสีเขียว เลิกแล้วต่อกันล่ะ
            มาโบกมือลาครับท่าน

Comment

ม่ะก่อนใช้ 8500 GT ก๊แรงตามสภาพตอนนี้ถอย 4850 มาใช้ก๊แรงเพิ่มเยอะเลย

แต่ผมว่ามันม่ะน่าเน่าง่ายๆนะ ลองตรวจดู PSU ของท่านหน่อยอาจจะไฟน้อยไปนิดหรืออาจจะใช้วิธีโบราณ

เอายางลบขัดถูๆไล่ฝุ่น

Comment

Originally posted by birdoverclockzone View Post
                +10 * 100 ถอด สแควรูด

ด้วยคนละกันครับ

ใช้มาก็ไม่มีปัญหา

ใช้ 4850 แล้วมันเล่นกมออนไลน์ติดๆขัดๆ

เปลี่ยนมาใช้อันเก่าหายเฉย หุหุ

Comment

แต่ก่อนใช้ FX5200 ใช้จนหมดประกัน จนขายต่อก็ไม่เป็นไร

ทุกวันนี้ 3850 คล็อคหน่อย ก็ใช้ดีครับ

ลองเปลี่ยน เพื่อลองดูก็ได้ครับ มิเสียหายแต่ประการใด

Comment

เจ้าของกระทู้
                    ต้องสะเดาะครับ
                    ตอนนี้ดวงท่าน ไม่ถูกชะตากับเขียวครับ

ท่านต้องนั่งสมาธินานๆๆ ครับ จนกว่า ท่านจะลอยได้ครับ

คอนเฟิม
                    Last edited by birdoverclockzone; 6 Nov 2009, 20:19:52.

Comment

Originally posted by birdoverclockzone View Post
                      เจ้าของกระทู้
                      ต้องสะเดาะครับ
                      ตอนนี้ดวงท่าน ไม่ถูกชะตากับเขียวครับ

ท่านต้องนั่งสมาธินานๆๆ ครับ

คอนเฟิม
                      จะบอกว่าไม่ถูกชะตาก๊ไม่ได้ล่ะครับเป็นผมถ้าค่ายไหนพังผมเปลี่ยนไปใช้อีกฝั่งเลย

อันนี้ จขกท ยังทนใช้ได้ตั้งนานนับถือๆ

Comment

อยากเผาบริษัท Winfast T.T

4ปีก่อน GF4 mx 400 ใช้ได้2ปี คาปาซิเตอร์บวมทะลัก
                        ปีนี้ 9800GT เคลม1รอบ แต่เล่น3Dไม่รอด ภาพพังแล้วพังอีก สงสัยมันไม่ชอบเรา 555

Comment

Originally posted by MEDERMA View Post
                          จะบอกว่าไม่ถูกชะตาก๊ไม่ได้ล่ะครับเป็นผมถ้าค่ายไหนพังผมเปลี่ยนไปใช้อีกฝั่งเลย

อันนี้ จขกท ยังทนใช้ได้ตั้งนานนับถือๆ
                          แต่ถ้ามีประกัน ผมก็ เคลมก่อนนะครับ

คงยังไม่ถึงกับเปลี่ยนค่ายอ่าครับ อิอิ

Comment

หึหึ 4870 แพงชิหาย

เมียตีหัวแตกแน่ ถ้าจะซื้อตัวนี้

Comment

4850 ครับ ผมใช้ CPU AMD Athlon II X2 250 ปรับสุดกะตุกหัวแตก เลยครับ ??

Comment

^

เอ๊ะ! ยังไง

Comment

Working...
                                X